Co Ai Biet Lam Banh Beo Khong?

• Thread starter lily_xu_nghe
  • Ngày gửi
L

lily_xu_nghe

Trung cấp
30/7/04
72
2
8
42
Ha noi
Lily có bột bánh bèo vừa mang ở quê ra có ai biết làm bánh bèo không? lily mang đến cùng làm nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
Bột bánh bèo à? Là gì mà mang ra từ quê nhỉ. Hồi giờ chỉ xay bột (từ gạo) , xong cần mấy cái cốc (hay chén, đĩa gì cũng được ráo) đổ bột loãng ( pha nước) đổ vào mấy cái chén đĩa gì đó rồi hấp nhưng có ra bánh bèo hay... bột bèo cho h thì còn tuỳ...

haiphan

haiphan

Trung cấp
4/12/04
104
0
16
114
viet nam
Mình biết, và làm rất ngon, bạn mang vào Đà Nẵng rồi làm với mình nhé.
he he

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
Mình ăn bánh bèo làm lấy (bột mang từ xứ Nghệ) rùi, và nói thật là từ đó trở đi, mình sợ món ấy lắm.Hihi, lily đừng có tức nhé! Chắc là tại bạn mình làm không đúng cách. Hy vọng lần này được ăn món ngon hơn.

S

suongdemtv

Trung cấp
15/4/04
120
0
0
Truy cập trang
Lâu lắm rồi em mới vô đây, hic, nhớ quá.
Tiếc quá, lúc còn ở ngoài kia thì trông cho có bột mà làm, giờ về nhà thì lại có người mời gọi, đúng là ..không duyên phận ( với số bột bánh bác đưa ra) :eyepop:
to chị Phuonghoanglua: nè bà chị ơi, chị mà giám chê bánh bèo quê em hử ? thế mà ra tết em định đưa món ấy ra làm quà cho chị đấy. Kiều này á, thì thôi chị nhá. Đành để khi khác chứ biết trước chị không nhận quà của em thì đưa ra làm gì cho phí. :banana: cấm đòi quà nữa nghe chị của em.

L

le ti thanh mai

Guest
6/1/05
5
0
0
40
ha noi
Mình biết có hai loại bánh bèo, một là bánh bèo huế, hai là bánh bèo" cắc chú" ở trong Nam. bánh bèo huế thì bạnc hỉ cần mang bột đến cơ sở bảo người ta nhồi cho. Sau đó mua nguyên liệu và gói vào là xong, luộc lên
Còn bánh bèo trong nam thì hơi phức tạp đấy:và phải làm nước cốt dừa cơ . Lâu lắm

anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
Bánh bèo là loại bánh gì thế nhỉ, nghe quen quen ko biết mùi vị nó thế nào nhỉ.
Alo PHL chẳng thông tin gì về vụ bánh bèo này vậy.

L

lemanhtien

Guest
22/5/04
101
0
0
43
HN
Truy cập trang
BÁNH BÈO HẢ ĐÚNG NGHỀ CỦA CHÀNG RỒI. LY LY NẤU XONG ANH QUA NHÉ.
Bánh bèo
Nguyên liệu : - 150g bột gạo - 100g bột năng - 200g tôm đất sống - 100g nạc dăm - nước mắm ngon và ớt xanh - 1 muỗng cà phê - đầu hành băm nhỏ - muối, tiêu, dầu - 2 muỗng canh - hành lá cắt nhỏ

Cách làm

- Cho bột gạo và bột năng vào tô lớn. Pha 3 chén nước lạnh, nêm chút muối và một muỗng canh dầu ăn, khuấy bột tan trong nước.

- Cho nước lạnh và xếp chén vào xửng nấu sôi nước trong xửng 10 phút, chén nóng múc bột vào 1/2 chén, hấp 15 phút bánh bèo chín, lấy ra để nguội

- Tôm lột vỏ lấy chỉ đen trên lưng, thịt băm nhỏ cùng tôm, ướp muối tiêu và đầu hành

- Nấu dầu sôi cho hành lá vào trộn đều 5 phút, múc ra chén, cho tôm thịt vào xào chín, nhấc xuống

- Bày bánh bèo ra đĩa, múc tôm thịt cho lên bánh bèo, và rưới mỡ hành, dọn ăn cùng nước mắm và ớt xanh

L

lily_xu_nghe

Trung cấp
30/7/04
72
2
8
42
Ha noi
Giờ Lily mới biết thêm cách làm bánh bèo nữa đấy, Cám ơn LEMANHTIEN. Hi vọng sẽ có dịp để Lily làm n­ữa.

N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
le ti thanh mai nói:
Mình biết có hai loại bánh bèo, một là bánh bèo huế, hai là bánh bèo" cắc chú" ở trong Nam. bánh bèo huế thì bạnc hỉ cần mang bột đến cơ sở bảo người ta nhồi cho. Sau đó mua nguyên liệu và gói vào là xong, luộc lên
Còn bánh bèo trong nam thì hơi phức tạp đấy:và phải làm nước cốt dừa cơ . Lâu lắm
Bánh bèo hay bánh gói vậy bạn!

coi cho thèm chơi: http://nguoiconxunui.absfree.com/banhbeo.jpg

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA