Tường thuật Họp Mặt Tất Niên Phía Nam

• Thread starter tranvanhung
  • Ngày gửi

Theo bạn thì buổi tất niên nên tổ chức vào ngày nào ?

• Ngày 30/01/2005 tức ngày 21/12 âm lịch

Bình chọn: 0 0.0%
  • Ngày 06/02/2005 tức ngày 28/12 âm lịch.

Bình chọn: 0 0.0%

• Số thành viên bình chọn
    0
  • Poll closed .
C

connit80

Guest
Xin chào các bạn.
Mình là thành viên mới đăng ký vào webketoan. Mình rất muốn tham dự cùng các bạn, không biết có được chấp thuận hay không? Mình cũng mới vào nghề kế toán, có gì thì nhờ các bạn chỉ bảo thêm.
Thân

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Khóa học Quản trị dòng tiền
cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
connit80 nói:
Xin chào các bạn.
Mình là thành viên mới đăng ký vào webketoan. Mình rất muốn tham dự cùng các bạn, không biết có được chấp thuận hay không? Mình cũng mới vào nghề kế toán, có gì thì nhờ các bạn chỉ bảo thêm.
Thân
Điều kiện tham dự: bạn cứ tự nhiên như ở nhà, vào tham gia và hoà nhập cùng mọi người bạn nhé, mọi thông tin về buổi họp mặt bạn cứ theo dõi tiếp tại đây.

To ketoangiachat: ôi bác này cứ đề cử 1 loạt chức vụ, nhưng... sao em không thấy tên bác trong đó nhỉ??? hi hi hi hi.... À Bác ơi, em hỏng thích từ "lon ton" tí nào bác ạ, nghe nó sao sao ấy, như 1 đứa con nít (hix, mặc dù so với bác già chát thì mình con nít thiệt...hi hi hi hi) nhưng... làm xấu hình tượng em hết bác.... hi hi hi hi...

To ketoan4mat: cậu này, có nghe câu "dục tốc là.... bóc dục (bóc đem quăng đấy)" không??? hi hi hi hi, cuối tuần này thì có thể được, nhưng chắc chỉ có tớ và cậu thôi quá....

To hong hot: nghe tiếng bác từ lâu nên cũng muốn gặp mặt bác, bác cứ yên chí, khi nào vào cứ ...hú cho em 1 tiếng, em sẽ "đón tiếp nồng nhiệt" ngay...

Bác Trí thật là có lòng và rất nhiệt tình, mọi người vỗ tay hoan hô bác ấy cái nào.

Sửa lần cuối:
cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
Còn về buổi họp mặt, Cothant thấy như sau: có 2 hướng:

1- Làm nguyên ngày: từ sáng tới chiều, theo cách này thì mình sẽ thuê 1 chỗ nào đó giống như Thu Nga quán lần trước, tụ họp ăn uống, chơi. Cách này chúng ta sẽ có nhiều thời gian giao lưu hơn, có thể khắc phục tình trạng "giờ dây thun" hơn (vì có nguyên 1 ngày mà); tuy nhiên lại đòi hỏi phải được tổ chức tốt hơn, chu đáo hơn (trong điều kiên cập rập hiện nay thì chuyện này hơi khó). Ngoài ra nếu bác nào có nhã hứng chúng ta có thể tiếp tục tăng 2

2- Chỉ làm buổi tối: sẽ làm ở 1 quán nào đó hoặc tại tư gia ai đó...cách này thì ngược lại: có ít thời gian giao lưu nhưng lại gọn, nhẹ, dễ làm. Đối với cách này thì Cothant thấy mình nên kêu gọi các mem nữ trổ tài chút đỉnh, nấu vài món đơn giản cho bà con cùng thưởng thức, không biết ý các bác thấy thế nào ạ?

Sơ bộ là vậy, mời các bác cho thêm ý kiến vào nhé.

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
ketoangiachat:
Đề nghị Bầu VNgeek làm trưởng Ban, phụ trách điều hành
Cảm ơn anh "giachat" tín nhiệm, nhưng đợt này cho mình xin "kíu" đi. Em đang bận lắm, công việc rồi con mọn nữa không phụ được gì đâu.

Tất nhiên mình sẽ có mặt tham dự, vấn đề tổ chức mình có ý kiến thế này:

- Thời gian này cuối năm mọi người khá bận rộn nên tổ chức nguyên ngày sợ ít người tham dự.

- Việc tổ chức ở tư gia thì Cothant phải rút kinh nghiệm cụ thể vui buồn thế nào để anh em còn liệu, đừng để anh em thì vui mà phiền lòng gia đình.

- Nếu tổ chức ở tư gia hay ở đâu thì theo mình nên chọn giải pháp mua thức ăn nhẹ làm sẳn đừng nấu nướng quy mô mất thời gian bởi vì mọi người chủ yếu để giao lưu là chính mà. (Nếu các mem nữ muốn tổ chức nấu nướng để chứng tỏ "cái sự đảm đang" với một số mem nam nào đó thì mình không ý kiến.)

leloanbt

leloanbt

Con gái Bến Tre
3/6/03
259
10
18
43
TP.HCM
Truy cập trang
=VNgeek
- Nếu tổ chức ở tư gia hay ở đâu thì theo mình nên chọn giải pháp mua thức ăn nhẹ làm sẳn đừng nấu nướng quy mô mất thời gian bởi vì mọi người chủ yếu để giao lưu là chính mà. (Nếu các mem nữ muốn tổ chức nấu nướng để chứng tỏ "cái sự đảm đang" với một số mem nam nào đó thì mình không ý kiến.)
Em ủng hộ ý kiến này cùa anh VNgeek ..hihihi
.Em nghĩ nếu tổ chức được ở nhà thì cũng vui đấy ạ ! Nếu thời gian cả ngày thì nhiều quá, vì gần Tết ai cũng bận, còn chỉ buổi tối thôi thì nên từ 5g chiều bắt đầu ( nếu "dây thun " quá cũng đến 6g thôi ) và vui chơi đến 9g30-10g , để tiện cho những người ở xa, phải về sớm.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Mình cũng nhất trí đề xuất cuả Bác ketoangiachat để anh VNgeek làm trưởng ban. Còn những công việc nào nhè nhẹ thì cho mình phụ cũng được như dọn dẹp hoặc ngồi lai rai nhâm nhi.

Và các bạn nữ muốn trổ tài cũng tốt nhưng ngại các chị mệt nhoài ra rồi và không có thời gian ngồi trò chuyện được nhiều.
Cố gắng làm gọn để sức khoẻ các anh chị sáng thứ hai mọi người còn vật lộn với đóng quyết toán nữa.

matyeutayrun

B

benitino

Trung cấp
10/2/04
72
1
8
42
HCMC
Truy cập trang
cothant nói:
To hong hot: nghe tiếng bác từ lâu nên cũng muốn gặp mặt bác, bác cứ yên chí, khi nào vào cứ ...hú cho em 1 tiếng, em sẽ "đón tiếp nồng nhiệt" ngay...
Cothant này! Bác honghot đang chờ các mem nữ lên tiếng đón thôi, hihih.... chứ cothant đón thì Bác honghot chỉ vui phân nữa..heehheee...

Nghe các Bác thảo luận xôm quá, chưa có mem nữ nào lên tiếng, nên em tưởng không có mem nữ, bây giờ leloanbt lên tiến thì em cũng xin đăng ký một chân lon ton giống cothant cho có đôi có cặp í mà.

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Gởi tất cả các bác !

Có một số ý kiến về vấn đề này như sau:

1. Thời gian:
Do là buổi gặp mặt cuối năm nên các thành viên muốn làm lồng ghép cả các CLB vào luôn: vừa họp mặt CFC, EFC và làm tất niên. Chính vì vậy nên thời gian có thể như sau:
+ Sáng từ 8g đến 11g sẽ tổ chức cà phê để họp mặt giao lưu giữa các thành viên EFC và CFC (vì các bạn sợ vào bữa tiệc rồi sẽ không nói được gì)
+ Trưa từ 11g30 đến 13g00: Tổ chức bữa tiệc thân mật cho các thành viên wkt (những ai không tham dự được buổi sáng thì sẽ tham dự vào buổi này)
+ Chiều từ 13g30 đến....: Tổ chức thi hát karaoke cho các thành viên - có thu phí.

2. Địa điểm:
Có thể là sẽ tổ chức bên Thanh Đa vì tại đây chúng ta có thể tìm địa điểm chơi cho các mem từ sáng đến chiều luôn (không phải di chuyển nhiều).

3. Kinh phí:
Dự tính kinh phí đóng góp sẽ dao động từ 50.000đ đến 100.000 đ và sẽ lấy đóng góp từ các thành viên (sẽ tổ chức thu ngay từ đầu - bạn leloanbt & benitino sẽ làm thủ quỹ nhé kiêm khâu hậu cần).

Bác nào có đề xuất khác thì hãy mạnh dạn đưa ra ý kiến.

Sửa lần cuối:
B

benitino

Trung cấp
10/2/04
72
1
8
42
HCMC
Truy cập trang
tranvanhung nói:
Gởi tất cả các bác !

Có một số ý kiến về vấn đề này như sau:

1. Thời gian:
Do là buổi gặp mặt cuối năm nên các thành viên muốn làm lồng ghép cả các CLB vào luôn: vừa họp mặt CFC, EFC và làm tất niên. Chính vì vậy nên thời gian có thể như sau:
+ Sáng từ 8g đến 11g sẽ tổ chức cà phê để họp mặt giao lưu giữa các thành viên EFC và CFC (vì các bạn sợ vào bữa tiệc rồi sẽ không nói được gì)
+ Trưa từ 11g30 đến 13g00: Tổ chức bữa tiệc thân mật cho các thành viên wkt (những ai không tham dự được buổi sáng thì sẽ tham dự vào buổi này)
+ Chiều từ 13g30 đến....: Tổ chức thi hát karaoke cho các thành viên - có thu phí.

2. Địa điểm:
Có thể là sẽ tổ chức bên Thanh Đa vì tại đây chúng ta có thể tìm địa điểm chơi cho các mem từ sáng đến chiều luôn (không phải di chuyển nhiều).

3. Kinh phí:
Dự tính kinh phí đóng góp sẽ dao động từ 50.000đ đến 100.000 đ và sẽ lấy đóng góp từ các thành viên (sẽ tổ chức thu ngay từ đầu - bạn leloanbt & benitino sẽ làm thủ quỹ nhé kiêm khâu hậu cần).

Bác nào có đề xuất khác thì hãy mạnh dạn đưa ra ý kiến.
Nhắc tới thu quỹ, lần trước offline hồi hộp kinh khủng , vì sợ BTC phải nhảy ao.Nhưng lần này có các bác ketoangiachat,khanhpq,leminhtri,... chắc mình yên tâm hơn phải không anh Hùng?Các bác o EFC cũng lên tiếng nha.

leloanbt

leloanbt

Con gái Bến Tre
3/6/03
259
10
18
43
TP.HCM
Truy cập trang
Chú ý : Nếu tổ chức ở Thanh Đa thì mong các bạn hãy đăng ký tham dự sớm, để ban hậu cần biết được số lượng để đặt chổ và thức ăn.

B

benitino

Trung cấp
10/2/04
72
1
8
42
HCMC
Truy cập trang
leloanbt nói:
Chú ý : Nếu tổ chức ở Thanh Đa thì mong các bạn hãy đăng ký tham dự sớm, để ban hậu cần biết được số lượng để đặt chổ và thức ăn.
Các bạn nhớ đăng ký chắc chắn luôn nha.Còn nếu như mọi người có ý kiến gì khác , post lên mọi người quyết định.

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
Okie, em đã đọc rồi anh Hùng. Bác Hùng này, có vẻ như muốn phục thù bữa karaoke hôm nọ phải đóng tiền hay sao ấy, hi hi hi, Benitino ơi, lần này nhớ thu phí bác Hùng nhé.
Hi hi hi, tiếc thật, làm em tính kỳ này để cho các mem nữ nhà ta trổ tài ra sau chứ, như leloanbt này, benitino này, tuyetto, letmyha, thanhphuong, zeny, Tuyet Mai....nhiều lắm chứ bộ, hi hi hi hi.

To VNGeek: bữa đó không có gì đâu anh, mọi chuyện vẫn bình thường mà, nhà em cũng đâu ai nói gì (mà có nói gì....thì cũng đâu có sao).... hi hi hi,

To leloanbt: có lẽ mình không cần đặt trước đồ ăn đâu leloan ơi, tại như anh Hùng viết, mình sẽ đi các quán khác nhau (quán cafe trước, sau đó mới tới quán ăn), ai tới thì cứ kêu món ra mà ăn. Tuy nhiên có lẽ mình cũng cần biết trước số lượng người tham dự để có thể tìm quán nào cho thích hợp.

To benitino: hơ thì ra beni thích lon ton .... ha ha ha ha, chắc cothant sẽ nhờ Beni 1 chuyện đó...

B

benitino

Trung cấp
10/2/04
72
1
8
42
HCMC
Truy cập trang
cothant nói:
Okie, em đã đọc rồi anh Hùng. Bác Hùng này, có vẻ như muốn phục thù bữa karaoke hôm nọ phải đóng tiền hay sao ấy, hi hi hi, Benitino ơi, lần này nhớ thu phí bác Hùng nhé.
To benitino: hơ thì ra beni thích lon ton .... ha ha ha ha, chắc cothant sẽ nhờ Beni 1 chuyện đó...
Ben lần này nhất định nhớ thu tiền Bác Hùng...Có cần thu luôn tiền lần trước không ? Bác Hùng vẫn còn bị treo nợ đấy.
Thấy Cothant được phân công lon ton một mình cũng tội, nên mới tình nguyện chia sẻ, vậy mà còn không biết cảm ơn Ben nữa.

K

ketoangiachat

Lão già ham vui
8/10/04
246
3
0
Nơi bình yên Chim hót
benitino nói:
Thấy Cothant được phân công lon ton một mình cũng tội, nên mới tình nguyện chia sẻ, vậy mà còn không biết cảm ơn Ben nữa.
Lão gia cám ơn Ben trước.
Bây giờ nhờ Ben làm trợ lý của BTC luôn nhé.
Việc đầu tiên là lập ngay danh sách, lấy số điện thoại và sự cam kết tham dự để BTC tính toán địa điểm. Anh nào hứa rồi mà không đi ngoài việc đóng tiền phạt còn phải có những hình thức kỷ luật mạnh hơn nữa, ví dụ là đề xuất mức kỷ luật phải viết 40 bài mỗi bài 1000 chữ trong vòng một tháng, hoặc là các hình thức khác....
Việc thứ hai là danh sách trò chơi, chương trình buổi offline..
Đề nghị mọi người nhiệt tình ủng hộ, tập trung luôn EFC và CFC vào luôn cho đông.

R

review

Guest
21/12/04
10
0
1
44
TP.HCM
Anh già ơi! em không có tiền nhưng em có tấm lòng xịn có cho em đi dự không vậy? Em là thành viên mới!!!!!!!!!

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
To : Bác Hùng,
Chào Bác Hùng, hôm nay mình mới thấy Bác trổ tài viết nhiều đấy. Thời gian qua mình chỉ thấy bài viết của Bác rất ngắn gọn. Chỉ 1 đến 2 dòng.

Tổng chào tất cả, giờ đã có kết quả chính thức chưa ? Mình thấy địa điểm các bạn đưa ra rất lý tưởng.

Hẹn đến lại lên.

Lê minh Trí

K

ketoangiachat

Lão già ham vui
8/10/04
246
3
0
Nơi bình yên Chim hót
review nói:
Anh già ơi! em không có tiền nhưng em có tấm lòng xịn có cho em đi dự không vậy? Em là thành viên mới!!!!!!!!!
Thế cũng được, nhưng hôm đó em tự lo trước cho lòng em "đầy" đã nhé, nếu không thì lòng mọi người sẽ bị vơi đấy.

C

chan thanh

Guest
Hi các Bác !

Các Bác có kế hoạch hay như vậy, nhưng em là thành viên mới toanh nên không biết có được tham gia không nhỉ ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA