Mời các bạn đồng hương Nam Định!- "Nam Định và những người bạn"

• Thread starter XuanDiep
  • Ngày gửi
B

Binh Minh Mua

Guest
22/7/05
6
0
0
NamDInh
Thêm một món ăn Nam Định mới nữa này......

Thể theo yêu cầu của các bác trên diễn đàn, em xin được giới thiệu thêm một món ăn ngon nữa của Nam Định nhé - Bún Cá Nam Định
Đây là món ăn rất đặc trưng của NĐ, đơn giản và rất ngon, cá rán ròn, nước dùng thật chua, và đặc biệt là món này ăn với sung muối, các bác có nhớ quả sung xanh xanh chan chát không, nó đấy thế mà ăn với bún lại rất hay. Khi nào có dịp mời các bác về thưởng thức, ở NĐ có nhiều hàng bún cá lắm nhưng ngon nhất vẫn là hàng ở đầu phố Hàng Tiện, hàng bún này chỉ chuyên bán vào lúc từ 1h đến 5h chiều, ngoài ra là ....... hết đấy.
Món ngon của NĐ còn nhiều lắm, mỗi ngày giới thiệu một món nhé....

Khóa học Quản trị dòng tiền
G

Gia Linh

Guest
30/1/05
357
2
0
24
VN
Bão số 7 tràn qua NAM ĐỊNH, hình như đồng hương NAM ĐỊNH bị bão cuốn trôi hết cả rồi.
Diễn đàn đang có kế hoạch từ thiện tại Nam định, vậy mà chẳng thấy đồng hương nào lên tiếng hay có phương pháp giúp đỡ đoàn hoàn thành nhiệm vụ của mình.
Các bạn Nam định đâu cả rồi, lên tiếng đi chứ?

N

NgânGiang

Cố lên! Cố lên...
10/5/05
202
0
0
22
Trong Mây mù
www.baominh.com.vn
Có cần phải lên tiếng ở tất cả các diễn đàn mà mình tham gia không hả Gia Linh.
Xin lỗi vì mình không báo cáo mình lên tiếng ở những nơi nào nhé!

T

tranthuy21

Guest
13/9/04
9
0
0
42
hanoi
Trùi ui, Nam Định quê ta đây rồi. Em là dân Nam Định chính gốc đây, cho em tham gia với.Để em tự giới thiệu về mình trước
Tên: Trần Phương Thúy _ 24t _ Nhà em gần bến ôtô đấy, anh chị về nhà là phải đi qua nhà em đấy.
Hiện nay em đang ở Hà Nội, nếu tết mọi người về nhà qua nhà em chơi nhé.

N

NgânGiang

Cố lên! Cố lên...
10/5/05
202
0
0
22
Trong Mây mù
www.baominh.com.vn
tranthuy21 nói:
Trùi ui, Nam Định quê ta đây rồi. Em là dân Nam Định chính gốc đây, cho em tham gia với.Để em tự giới thiệu về mình trước
Tên: Trần Phương Thúy _ 24t _ Nhà em gần bến ôtô đấy, anh chị về nhà là phải đi qua nhà em đấy.
Hiện nay em đang ở Hà Nội, nếu tết mọi người về nhà qua nhà em chơi nhé.
Đọc đoạn giới thiệu lại giật mình nhớ lại kỷ niệm xưa.
Hồi ấy, tấp tểnh xách va ly chuyển xe tại Nam Định để lên Hà Nội nhập học; được 1 bác Cửu nhiệt tình sờ tay vào va ly của mình (Va ly của mình nhẹ hều à, mình tự mang đấy chứ có nhờ ai mang giùm đâu) ...
...
hu hu hu ...
nói đến đây các bạn biết vì sao mình "giật mình nhớ lại kỷ niệm xưa" rồi nhỉ?

N

new_man

Guest
15/11/05
9
0
0
44
Hà Nội
Xin chào các bạn !
Mình cũng là một người Nam Định xa quê , mình đang công tác và học tập tại Hà Nội , giống mọi người mình cũng có niềm tự hào vì là người Nam Định , mình đang học kế toán nhưng chưa có làm kế toán bao giờ vì thế nên mọi người hãy giúp mình những kinh nghiệm nghề nghiệp nhé ! Thank .
À quên, mình đang làm kinh doanh cho 1 cty tin học, cty mình bán linh kiện máy tính cao cấp và đồ chơi máy tính , hy vọng các bạn ủng hộ mình , hihihi....

M

mysterious_girl

Guest
Ái chà chà, các bác cứ liên tục tìm đồng hương thế này thì mai mốt WKT có cả năm mươi mấy cái thread tìm đồng hương mất.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA