sự cần thiết nhất của một kế toán là gì

• Thread starter truong thi thuy
  • Ngày gửi
T

truong thi thuy

Guest
em chưa có kinh nghiệm nhiều về kế toán vậy em xin hỏi rằng dể trở thành một kế toán thì diều cần thiết nhất là gì

Khóa học Quản trị dòng tiền
anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
Cần cù, chịu khó, biết học hỏi, biết lắng nghe......

T

tiendien

Sơ cấp
Điều cần thiết nhất của một kế toán là làm việc độc lập,chịu trách nhiệm hoàn toàn đối với công việc của mình.Từ đó tìm ra những điều thú vị trong cuộc sống từ nó.

N

nguyen thi van

Guest
14/1/05
0
0
0
40
so 5-106-cu chinh lan
Chao cac anh chi!
Em la thanh viên mơi. Em rât vui vì được là thành viên của Webketoan.
Mong cac anh chi chi bảo.
Anh chi ơi, nói cho em với!
Làm sao để ít bị nhầm khi tính toán các con số ạ?
Em rất hay bi nhâm , nhiêu khi chi là lỗi rất nhỏ nhưng thế là sai hết.
Bảo cho em với!!!
Cảm ơn các anh chị nhiều nhiều!!!!!

G

Gia Linh

Guest
30/1/05
357
2
0
24
VN
truong thi thuy nói:
em chưa có kinh nghiệm nhiều về kế toán vậy em xin hỏi rằng dể trở thành một kế toán thì diều cần thiết nhất là gì

Điều cần thiết nhất để trở thành một kế toán là được làm kế toán.

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
42
In legend
Truy cập trang
nguyen thi van nói:
Chao cac anh chi!
Em la thanh viên mơi. Em rât vui vì được là thành viên của Webketoan.
Mong cac anh chi chi bảo.
Anh chi ơi, nói cho em với!
Làm sao để ít bị nhầm khi tính toán các con số ạ?
Em rất hay bi nhâm , nhiêu khi chi là lỗi rất nhỏ nhưng thế là sai hết.
Bảo cho em với!!!
Cảm ơn các anh chị nhiều nhiều!!!!!
1.Lẽ ra em nên viết có dấu đầy đủ.
2.Tại sao em lại hay bị nhầm, em cộng số bằng máy tính thông thường hay làm trên phần mềm? Cả 2 trường hợp này ít nhầm lắm, vì phần mềm thì tự động, còn máy tính...có thể do em bấm sai chăng?Nếu vậy thì tại sao lại bấm sai: mắt kém, tay run, chữ viết không rõ ràng, chưa quen bàn phím.....?Mà em tính toán trong trường hợp nào thế?
3.Em nên cẩn thận hơn, vì em nói không rõ ràng lắm cho nên chỉ có thể giúp được thế thôi!

anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
Nhầm số trong kế toán là chuyện bình thường mà, mình cũng nhầm thường xuyên, nhưng nhầm thì không đưộc để đấy, phải kiểm tra lại, phải làm nhiều hơn mọi người vì mình mới làm mà.
Nhớ 1 lần mình phải kiểm tra suốt 2 đêm liền mới cân được cái báo vật tư của 1 tháng đó. yên tâm đi làm nhiều thì sẽ quen mà.
Chúc thành công.

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Sự cần thiết để trở thành 1 kế toán là fải học .... kế toán

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
Theo mình kế toán thì cần nhất là...cẩn thận, chu đáo và...có trách nhiệm.
To Nguyen Thi Van: có 1 cách để biết mình ghi đảo số (81 thành 18 chẳng hạn) đó là số lớn trừ số bé sẽ chia hết cho 9. và nói chung, cách hiệu quả nhất để ko bị sai số là.....cẩn thận, kiểm tra thường xuyên thôi bạn ạ.

T

tien map

Guest
17/1/05
18
0
0
49
HCM City
To: Nguyễn Thị Vân
Lúc mình mới làm kế tóan cũng bị như bạn. Hay nhầm lẫn và quên.

Sau này mình có một số cách không biết có giúp cho bạn không

1. Nếu làm báo cáo thì luôn tạo ra một hệ thống kiểm tra (Số liệu của từng phần của báo cáo này phải bằng phần khác trong báo cáo khác)

2. Nếu số liệu phải tổng hợp từ nhiều nguồn, nhiều công đọan thì tốt nhất sau khi làm xong thì kiểm tra ngay công đọan đó trứơc khi bắt tay vào làm công đọan tiếp theo. để khi sai sót xảy ra không phải mất công truy tìm

3. Nên có kế họach cho công việc của mình để tránh bị áp lực về thời gian vì khi bạn vội là lúc bạn dễ mắc lỗi, khi mắc lỗi lại càng lúng túng nên phạm thêm lỗi ...
Cụ thể bạn phải phân công việc ra từng khỏang thời gian thích hợp (giống như công đọan của công trình vậy)

VD : Đến ngày nào phải hòan thành số liệu chi tiết: Tiền mặt, TGNH, TK phải thu, phải trả...Sau đó ngày nào phải xong BDC, báo cáo lãi lỗ....

Một vài góp ý mong sẽ giúp bạn một phần

N

Nadesiko

Guest
19/11/04
0
0
0
40
Ho Chi Minh City
Can thiet lam su yeu nghe va dao duc nghe nghiep

H

highland

Guest
To Nadesiko!
Lần sau viết bài nhớ cho dấu vào nhé em!Cố gắng tham gia nhiều nhiều nhé!hi hi hi

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA