Ban nào dự định thi CC hành nghề kế toán

• Thread starter HaiTam
  • Ngày gửi
HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
[font=&quot]THÔNG BÁO CHIÊU SINH LỚP BỒI DƯỠNG[/font]
[font=&quot]KIẾN THỨC HÀNH NGHỀ KẾ TOÁN[/font]

[font=&quot]Thực hiện Quyết định 59/2004/QĐ-BTC ngày 9/7/2004 của Bộ Tài chính về việc ban hành quy chế thi tuyển và cấp chứng chỉ và hành nghề kế toán.[/font]

[font=&quot]Để tạo điều kiện cho nhiều cán bộ làm công tác kế toán có cơ hội bồi dưỡng kiến thức phục vụ kỳ thi hành nghề kế toán cấp quốc gia. Hội Kế toán TP Hồ Chí Minh tổ chức lớp bồi dưỡng kiến thức cho các học viên, chuẩn bị thi lấy chứng chỉ hành nghề kế toán năm 2005.[/font]

[font=&quot]Đối tượng[/font][font=&quot]: những người làm công tác kế toán đã tốt nghiệp đại học kinh tế, tài chính, ngân hàng hoặc kế toán kiểm toán.[/font]

[font=&quot]Chương trình bồi dưỡng gồm:[/font][font=&quot] 4 môn theo quy định của Bộ Tài chính [/font]

[font=&quot]-[font=&quot] [/font][/font][font=&quot]Pháp luật về kinh tế [/font]

[font=&quot]-[font=&quot] [/font][/font][font=&quot]Tài chính [/font]

[font=&quot]-[font=&quot] [/font][/font][font=&quot]Tiền tệ, tín dụng[/font]

[font=&quot]-[font=&quot] [/font][/font][font=&quot]Kế toán [/font]

[font=&quot]Thời gian học[/font][font=&quot]: 170 tiết học tối 2,4,6 hàng tuần - Từ 17h45’ -> 20h45’[/font]

[font=&quot]Khai giảng[/font][font=&quot]:[/font][font=&quot] ngày 21/3/2005[/font]

[font=&quot]Địa điểm[/font][font=&quot]:[/font]

[font=&quot]Học phí[/font][font=&quot]: 800.000đ/người[/font]

[font=&quot]Hội Kế toán thông báo, các cán bộ làm công tác kế toán đăng ký và ghi danh học tại Văn phòng Hội Kế toán số 142 Nguyễn Thị Minh Khai F6, Q3, TP HCM.[/font]
[font=&quot]
[/font]

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vongphuc

Excel Fans Club
11/8/04
300
5
18
Ha Noi
Anh VNGeek cho em hỏi : nếu không có chứng chỉ này thì có được làm nghề kế toán nữa không ạ? nếu làm erp thì chắc là được miễn đi học lớp bồi dưỡng kiến thức này phải không ạ? hic hic hic
Khổ thân đi học đại học rồi mà vẫn phải đi bồi dưỡng kiến thức tiếp

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
erpvn Mình hy vọng tương lai sẽ được như thế.

vongphuc CC này cần thiết trong trường hợp bạn hành nghề kế toán một cách độc lập, tức là khi bạn đăng ký pháp nhân hành nghề dịch vụ kế toán. ERP không liên quan gì ở đây.

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
VNgeek vừa đi đăng ký luyện thi chứng chỉ hành nghề. VNgeek cảm thấy mình kém đức kém tài nên hô lên đây để huy động mọi người ủng hộ. Bạn nào dự định tham gia kỳ thi năm nay và nhất là có tham gia lớp luyện thi tại Hội kế toán TP.HCM cho biết ý kiến ngay. Nếu mọi người ủng hộ, chúng ta sẽ lập ra một CLB để cùng giúp đỡ nhau vượt qua "cửa ải" này.

erpvn

erpvn

Don't know what is erp!
28/1/04
418
0
16
47
Miền đất hứa
www.erpvna.com
Loa loa loa...

Làm kế toán mà k có cái Chứng chỉ này làm sao đòi tiền cao được, anh em đâu rồi - những chàng trai to con - những cô gái dễ thương đâu cả rồi?

Hưởng ứng lời kêu gọi của bác Geek đeeeeeeeeeeeeeê

Hiện tại đã có bác Geek, Thìn, erpvn,... con ai nửa nào... mại dzoooooooooooooô

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Alô !
Tin mới nhận:
Lớp luyện thi tại Hội Kế toán sẽ bắt đầu học vào ngày mai 22/03/05 và học các ngày 3-5-7

T

thao

Guest
VNgeek nói:
Alô !
Tin mới nhận:
Lớp luyện thi tại Hội Kế toán sẽ bắt đầu học vào ngày mai 22/03/05 và học các ngày 3-5-7

Vậy mà mấy hôm nay cứ tưởng học 2,4,6,ngày chẵn có mở lớp không vậy VNgeek. ngày lẻ T lại bận học TOEFL rối,không bỏ được,nếu kg mở lớp thì bà con ráng đi học đầy đủ cho T mượn tài liệu học với nhé.

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Không biết tui có thời gian đi học đủ không mà nhiều người "hâm" mượn tài liệu vậy trời ?

H

hoangtrinh

Guest
5/1/04
21
0
0
Bà con cho em hỏi chút ạ, để thi cái chứng chỉ này thì hình như phải có kinh nghiệm từ 4-5 năm mới được thi đúng không ạ?

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
To Hoang Trinh, đúng đấy bạn ạ.
Anh Tâm ơi, anh Tâm nổi tiếng nên mọi người mới hỏi mượn chứ Mina có đi học nhưng có ai hỏi han gì đâu. hihhihi

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
E hèm.... không biết có cách nào.... đi học lụi được không vậy mấy anh chị? Cho em theo với.... hi hi hi.... em cũng muốn học nhưng....viêm màng túi rồi... hi hi hi...

K

ketoancon

Giang hồ quy ẩn
30/7/04
94
8
0
HCM
Em cũng muốn tham gia với mấy bác nhưng mà mấy bác phải hứa với em rằng lỡ mai này em...thi rớt thì không được đưa tên em lên webketoan đấy nha! hehe

H

hoangtrinh

Guest
5/1/04
21
0
0
Oa oa, thế thì phải chờ thêm 2 năm nữa mới được thi, oa oa.

H

highland

Guest
Nếu mình ký hợp đồng làm kế toán cho 1 cty bình thường thì hình như đâu có cần chứng chỉ này phải không?
Nhưng đến khi biết chuyện này thì ai cũng đi học mất rồi . Mà tối 2,4,6 thì lại bận học lớp AV mất. Vậy các anh chị học xong cho em mượn tài liệu với nhé!Xin đa tạ!

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
phonuicao
Nếu làm với tư cách là bộ phận kế toán thuộc công ty (ký hợp đồng lao động) thì không cần chứng chỉ này. CC này cần thiết cho những người có ý định hành nghề kế toán một cách độc lập tức là mở dịch vụ có pháp nhân riêng và ký hợp đồng cung cấp dịch vụ cho các doanh nghiệp.

Đã đổi lại học ngày 357 và chỉ mới học có một ngày thôi.
Đây là đi ôn thi tức là GV chỉ hướng dẫn mình ôn những chuyên đề nào họ thấy cần thiết còn khi thi thì Hội đồng thi do BTC tổ chức. CC này không dễ đậu như CC KTT đâu bởi vì nghe nói năm rồi chỉ có mấy người đậu thôi :-(

H

highland

Guest
To VNgeek!
Cảm ơn câu trả lời của anh nha! Nhưng mà bắt đầu đầu tháng 4 em cũng phải đi học thứ 3-5-7 nửa rồi. Nên thế là phải đành gác lại thôi. Các anh chị học xong cho em mượn tài liệu ôn với nha, để khi nào có dịp sẽ đăng ký học.

O

Ohlele

Guest
4/6/05
12
0
1
43
HCM
Năm nay không biết có còn đợt nào nữa không? vì mới là thành viên nên không biết.
Năm nay không có thì năm sau có tổ chức nữa không?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA