Báo cáo quyết toán thuế GTGT cuối năm

• Thread starter nguyen thi lien
  • Ngày gửi
N

nguyen thi lien

Guest
Chúc các anh chị trong diễn đàn kế toán một năm mới AN KHANG - THỊNH
VƯỢNG, "vui duyên mới không quên nhiệm vụ". Các anh chị, ai có mẫu báo cáo quyết toán thuế GTGT cuối năm và hướng dẫn lập báo cáo thì cho em xin một bản. Em xin cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lampham

Guest
4/10/04
61
0
0
Ơ, làm điều chỉnh chứ nhỉ?

W

WhoamI

Cao cấp
Thực ra theo thông tư 127 thay vì lập phải lập báo cáo Quyết toán Thuế GTGT năm trước thì chỉ cần điều chỉnh vào chỉ tiêu điều chỉnh tăng, giảm Thuế GTGT của Tờ khai thuế GTGT(mẫu 01/GTGT -TT 127) tháng 02 năm sau.
Nhưng ở từng địa phương, quận, huyện lại có yêu cầu khác nhau nên tốt nhất và để đỡ mất công bạn cứ gọi điện hỏi lại cán bộ chuyên quản để biết phải sử dụng biểu mẫu nào. Nếu là quận Hoàn Kiếm - Hà Nội bạn vẫn dùng Tờ khai điều chỉnh thuế GTGT năm mẫu số 11/GTGT(theo TT 84)

T

thuhuongvnt

Guest
17/4/04
22
0
0
Mình có vấn đề này: Năm 2004 mình có điều chỉnh giảm thuế đầu vào ở bảng kê thuế GTGT tháng 12, khi làm quyết toán thuế GTGT năm thì có phải làm điều chỉnh ở dòng điều chỉnh giảm ko? hay tổng hợp luôn vào dòng thuế GTGT đvào được khấu trừ? Các bạn giúp mình giải quyết thắc mắc này nhanh nhé!
Cám ơn các bạn!

D

dttmai1981

Guest
15/7/04
16
0
1
Mình xin hỏi chút nhé, mình thấy mẫu quyết toán thuế GTGT (mẫu 11 /GTGT), trong quyển 3 luật thuế 2004, mà mình có thì mẫu quyết toán thuế GTGT khác, mà trên mạng mình dowload về lại khác nhau, ở mức thuế suất. Mình phải làm theo mẫu nào thì đúng đây

D

dttmai1981

Guest
15/7/04
16
0
1
Xin mọi người chỉ giúp mình với nhé!
Trong bảng kê hàng hoá dịch vụ mau vào tận tháng 7/2004 mình thấy bị sai số thuế GTGT được khấu trừ chỉ do cộng nhầm và mình thấy khi làm công văn điều chỉnh vẫn bị sai? Bầy giờ mình tiếp nhận công việc báo cáo cuối năm mới phát hiện ra. Vậy thì mình phải hạch toán thế nào đây với số liệu sai đó và phải điều chỉnh số sai đó như thế nào? Nhờ bà con chỉ giúp với.
Chân thành cảm ơn!

H

HoangHai

Guest
To: WhoamI
Minh cung o quan Hoan Kiem, vay ban co the gui cho minh mau quyet toan thue GTGT nhe, va trong thang 12 /2004 minh co nham mat mot khoan (9.000 đòng) trong phan thuế giá trị được khấu trừ. T1/2005 mình đã điều chỉnh giảm rồi, vậy khi lam quyết toán GTGT mình phải nộp những mẫu gì, bạn giúp mình với nhé, vì mới vào nghề nên mình còn non kém lắm. Thanks nhiều
đ/c mail của mình: hai1977vn@yahoo.com