Thời hạn nộp báo cáo quyết toán thuế TNDN !

• Thread starter tyt
  • Ngày gửi
T

tyt

Guest
28/12/04
17
0
0
42
Hà Nội
Thời hạn nộp Báo Cáo Quyết Toán Năm 2005

Cho mình hỏi một vấn đề:Báo cáo tài chính nộp trong 90 ngày kể từ ngày kết thúc năm tài chính. Vậy thì 25/02 này mình chỉ nộp quyết toán thuế GTGT chứ chưa nộp quyết toán thuế thu nhập đúng không? Mình tham khảo ý kiến của nhiều người và có 2 ý kiến: một là 25/2 là thời hạn nộp QT VAT và QT TNDN còn một ý kiến là đến 31/03 mới nộp QT TNDN và báo cáo tài chính. Mình đang rất cần câu trả lời vì ngay cả anh cán bộ quản lý mình cũng nói 25/02 phải nộp quyết toán thuế thu nhập.
Mọi người giúp mình với nhé!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thuhuongvnt

Guest
17/4/04
22
0
0
Theo mình được biết thì thời hạn nộp quyết toán thuế GTGT là hết 25/2, còn thời hạn nộp quyết toán thuế TNDN là 90 ngày kể từ lúc kết thúc năm tài chính.

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,033
410
83
46
Ninh Thuận
To trần văn Hùng, có gì khác nhau giữa công ty nước ngoài và trong nước trong vấn đề nộp báo cáo QT TNDN vậy? Mina đang biết một điều như vậy nhưng không biết tỏ cùng ai nên sẵn WKT đây nên Mina muốn phân trần luôn .... Chi Cục Thuế Quận Tân Phú hiện nay đã có lịch bắt tất cả các doanh nghiệp phải nộp QT TNDN và BCTC đến 28/2 là hết hạn (nếu ai không nộp thì sẽ bị phạt??????), không biết thuế Quận Tân Phú muốn gì đây nữa trong khi luật đã cho phép là nộp trong thời hạn 90 ngày. Năm 2004, thì còn có thể là nói do chưa rõ là nên nộp lúc nào chứ còn năm nay thì mọi việc đã quá rõ ràng như vậy. Tội nghiệp những kế toán mới vừa bước vào làm kế toán cứ bị quản lý thuế quay như chong chóng......, theo như các bạn thì doanh nghiệp có bị phạt không nhỉ?????

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,033
410
83
46
Ninh Thuận
Ngày hôm nay Mina mới đi lại lục luật thuế TNDN 09/2003/QH11 được quốc hội thông qua ngày 17/6/2003 và có hiệu lực từ ngày 1/1/2004
tham khảo : http://www.mof.gov.vn/Default.aspx?tabid=391&page=15
và NĐ 164/2003/NĐ-CP ngày 22/12/2003 :
tham khảo :
http://www.mof.gov.vn/Default.aspx?tabid=391&page=1
thì Quyết toán thuế TNDN năm sẽ nộp trong vòng 90 ngày kể từ ngày kết thúc năm tài chính.
To tranvanhung, Mina không thấy chỗ nào nói là phân biệt doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài và công ty trong nước hết cả. Nếu như bạn có văn bản nào khác thì gửi cho Mina với nhé! Cám ơn trước.....

T

tunglinh

Guest
18/11/04
9
0
1
TPHCM
To Mina! Chị cho em hỏi chút. Doanh Nghiệp Tư Nhân thuộc Quận Tân Phú thì nộp QTTNDN, BCTC hạn chót là ngày mấy vậy Chị! Em mới nộp tuần trước nhưng QLT bảo hết hạn rối bị phạt đó chị!

G

Gia Linh

Guest
30/1/05
357
2
0
24
VN
tunglinh nói:
To Mina! Chị cho em hỏi chút. Doanh Nghiệp Tư Nhân thuộc Quận Tân Phú thì nộp QTTNDN, BCTC hạn chót là ngày mấy vậy Chị! Em mới nộp tuần trước nhưng QLT bảo hết hạn rối bị phạt đó chị!
Mạn phép trả lời bạn nhé ( ko biết đúng ko nữa):
- Theo luật Doanh nghiệp. Thời hạn là 3 tháng kể từ ngày kết thúc năm tài chính.
- Theo Luật thuế, thời hạn là 60 ngày.

Vậy tùy bạn nộp theo luật nào thì nộp.

T

tyt

Guest
28/12/04
17
0
0
42
Hà Nội
Mình hỏi một vấn đề này vì cũng lâu lâu mình không vào web kế toán nên mình không rõ mẫu quyết toán thuế GTGT có thay đổi gì không hay vẫn dùng mẫu số 11/GTGT?Nếu có thay đổi thì cho mình biết mình có thể lấy mẫu văn bản mới đó ở đâu nhé! Cảm ơn nhiều nhiều.

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,033
410
83
46
Ninh Thuận
To Gia linh, Luật thuế TNDN vẫn quy định là nộp 90 ngày kể từ ngày kết thúc năm tài chính. Các bạn nào có văn bản nào quy định nộp thuế TDND trong vòng 60 ngày thì có thể post lên cho các bạn cùng tham khảo....
Còn về quận thuế Tân Phú thì như một người bạn của Mina vẫn thường hay nói : luật vua thua lệ làng, nên chắc các bạn phải làm theo, rồi hạ hồi phân giải sau....

Sửa lần cuối:
G

Gia Linh

Guest
30/1/05
357
2
0
24
VN
Dạ,
Nhà Em chỉ nói là luật thuế, chứ đâu dám nói cụ thể Luật thuế nào đâu ạ.

Theo luật thuế GTGT, điều 15: Quyết toán thuế có quy định.
Và củ chuối là ở chỗ, Quyết toán nghĩa vụ thực hiện với NSNN lại bao gồm nhiều sắc thuế quá. Và hướng dẫn ở mỗi Sắc thuế lại khác nhau.
Các khác nhau bao gồm:
- Xác định Năm quyết toán
- Thời điểm nộp báo cáo quyết toán

Chỉ khổ Kế toán thôi.

vụng chèo, mà chẳng khéo chống, Các bác thông cảm cho nhà Em già rồi nên lú lẫn

C
Bác nào biết giúp với
Cty mình đang làm không biết có nên nộp Quyết toán năm 2004?
Cty TNHH được SKH & ĐT thành phố cấp giấy phép kinh doanh tháng 09 năm 2004, Chi cục thuế Quận 9 cấp MST tháng 11/2004, nhưng mãi cho đến hôm nay (02/2005) Cty vẫn chưa mua được Hóa đơn GTGT, cứ mỗi lần hỏi Phòng Quản lý Doanh ngiệp của chi cục là họ bảo "chờ" khi nào xuống kiểm tra hay khảo sát văn phòng thì mới bán hóa đơn. Vậy Cty có phải nộp Quyết toán hay không? Tờ khai thuế GTGT Cty nộp đúng hạn hàng tháng, Tờ khai thuế TNDN ước tính 2005 đã nộp rồi.

M

Minou

Guest
6/9/04
54
0
0
Ha Noi
to gia linh
Mẫu biểu tờ khai thue GTGT da thay doi roi. Tờ khai quyết toán thuế TNDN cũng đã thay đổi. Bên tôi mới kịp mua tờ khau thuế GTGT thôi.
Minou

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA