Kế toán xã phường

• Thread starter kien777
  • Ngày gửi
TINH7899

TINH7899

Cao cấp
12/10/08
377
0
16
Bắc Ninh
Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
B

BuiCongBinh

Guest
5/11/09
1
0
0
Xuan Tr­uong
Toi dang s­u dung phan mem KT ngan sach xa 4.3.2 nhung khi xem so Thu ngan sach xa - theo thang (mau so S04), so chi ngan sach xa - theo thang (mau so S05) thi khong xem duoc. vay co Bac nao gup toi duoc khong

N

ngochieu1082003

Guest
9/11/09
1
0
0
40
son tay
Sao tai version 4.5 ktxa ko dc vay, bac nao biet giup em voi

TINH7899

TINH7899

Cao cấp
12/10/08
377
0
16
Bắc Ninh
Sao tai version 4.5 ktxa ko dc vay, bac nao biet giup em voi
Mình đã kiểm tra thì hiện tại không thể tải trực tiếp từ trang Web của Cục tin học thống kê - Bộ Tài chính, bạn có thể gửi mail mình chuyển sang cho.

N

ngocson573

Guest
21/9/09
1
0
0
HP
Cảm ơn bác nhiều. Để em test thử xem sao

Q

quachanan

Guest
11/8/09
39
0
6
Ha tinh
Bạn nói lại cụ thể hơn nhé, tức là số tiền gửi ngân hàng không được hạch toán thu chi vào NSX àh?
không phải, số tièn này là thu 10 ngày công lao động của phụ huynh h/s, không nộp KBNN mà giữa lãnh đạo xã và trường thống nhất dùng để trả nợ ngân hàng. Nhà trường đã chuyển sang cho kế toán xã thu và nhận phiếu thu về ( phiếu thông thường). và sau đó xã chuyển luôn cho NH. Mình nghĩ sau này khi thanh tra kiểm tra thì sẽ rắc rối nên muốn nhờ các bậc tiền bối chỉ cho mình cách nào để xác nhận khi chuyển là do thực hiện lệnh của lãnh đạo chứ không mình tự chịu trách nhiệm thì oan quá ( Trước đó, lãnh đạo không cho mình nhập quỹ, họ bảo không muốn ghi sổ sách cho phức tạp). Tuy nhiên, khi chuyển mình đã nhận đủ phiếu thu của ngân hàng.
Hãy giúp mình với các bạn nhé!

T

thanhdat33

Guest
22/12/09
3
0
0
43
hung yen
Ktxa4.5

chao cac ban ! Toi nuon dơnload phan mem KTXA4.5 sao linh toan die vay

T

thanhdat33

Guest
22/12/09
3
0
0
43
hung yen
ktxA 4.5

đề nghị admin xem giup tôi link dơnload phan mem KTXA4.5 với
link toan die thôi

T

thanhdat33

Guest
22/12/09
3
0
0
43
hung yen
ai co the cho toi bo cai phan mem KTXA 4.3 và KTXa4.5 k? THnks

Y

yukitran

Guest
22/12/09
1
0
0
38
tp da nang
tiền điện, tiền nước sao không trả = tiềm mặt?

Các anh, chị ơi, cho em hỏi: vì sao ở Xã, Phường, khi thanh toán tiền điện, tiền nước trực tiếp ở Kho Bạc mà ko sử dụng tiền mặt tại đơn vị để thanh toán.:015:

TINH7899

TINH7899

Cao cấp
12/10/08
377
0
16
Bắc Ninh
Các anh, chị ơi, cho em hỏi: vì sao ở Xã, Phường, khi thanh toán tiền điện, tiền nước trực tiếp ở Kho Bạc mà ko sử dụng tiền mặt tại đơn vị để thanh toán.:015:

Do các đơn vị đó có Hoá đơn GTGT, có số tài khoản nên Kho bạc yêu cầu các đơn vị chuyển khoản để thanh toán, hạn chế sử dụng tiền mặt thanh toán thôi. Vì vậy, hàng tháng, khi nhận được hoá đơn tiền điện sinh hoạt, điện thoại, tiền nước thì các bạn lập bảng kê chứng từ và giấy rút dự toán để chuyển khoản thanh toán cho các nhà cung cấp qua KBNN.

N

ninhktxa

Guest
18/8/09
6
0
0
bac giang
Có bác nào bị HĐND xã giám sát các lĩnh vực thu-chi trên địa bàn và công tác quản lý XDCB chưa? Em đang bị HĐND xã làm việc theo kiểu đấy, làm thế nào để thoát được việc làm này, em thấy họ làm việc ko hiệu quả mà chỉ làm mất thời gian và tiền của, phần lớn đại biểu chỗ e là những ông bà lớn tuổi, trình độ văn hoá thấp. Họ hỏi những câu rất vô lý, và phải giải thích rất cặn kẽ. Nói chung là em rất bức xúc vấn đề này. Hỏi ra thì giám sát là một trong những quyền của HĐND.Nhưng họ làm việc chán quá các bác ạ.

TINH7899

TINH7899

Cao cấp
12/10/08
377
0
16
Bắc Ninh
Chức năng, nhiệm vụ của họ là giám sát các hoạt động của UBND cùng cấp. Việc các đại biểu HĐND chất vấn, yêu cầu bạn giải trình thì bạn phải làm rõ. Về thu - chi, XDCB và một số lĩnh vực khác liên quan đến công việc mà bạn phụ trách. Để hạn chế việc các đại biểu chất vấn, bạn nên làm báo cáo thật chi tiết, cụ thể. Càng cụ thể bao nhiêu càng tốt.

D

daka

Guest
28/2/09
1
0
0
36
ninh bình
mình học kế toán doanh nghiệp, nhưng chuẩn bị về xã làm kế toán theo chính sách thu hút của tỉnh. mình chưa biết gì về kế toán hành chính sự nghiệp cả, và cả kế toán xã nữa nên hơi lo. có ai có lý thuyết phần hành kế toán xã ko? giúp mình với, mình muốn tìm hiểu mà tìm trên mạng mãi không có, có phần mềm kế toán xã mà ko biết hệ thống tài khoản kt xã như nào mà học. Nếu các bạn có tài liệu phần này có thể posst lên mạng cho mình được không?? cảm ơn các bạn nhiều!!!

B

buikhacquang

Guest
22/12/09
1
0
0
41
Quang Binh
Ai còn bản 3.0 cho mình xin với nhĩ :( một số dữ liệu từ bản 3,0 ko đọc được ở bản 4.x

H

huydim

Guest
16/1/10
1
0
0
44
bentre
Tôi đang dùng ktxa 4.3.2, hiện tại bị lỗi không thể bấm Ghi được ( bấm ghi là bào Error not save line 0), nếu cài mới thì hết, nhưng chép thư mục 2009 trong Data đã backup đè vào thì lại bị. Help me

N

ninhktxa

Guest
18/8/09
6
0
0
bac giang
Chức năng, nhiệm vụ của họ là giám sát các hoạt động của UBND cùng cấp. Việc các đại biểu HĐND chất vấn, yêu cầu bạn giải trình thì bạn phải làm rõ. Về thu - chi, XDCB và một số lĩnh vực khác liên quan đến công việc mà bạn phụ trách. Để hạn chế việc các đại biểu chất vấn, bạn nên làm báo cáo thật chi tiết, cụ thể. Càng cụ thể bao nhiêu càng tốt.
Ý của e ko phải vây, việc làm báo cáo và giải trình các chất vấn thì không có gì. Việc giám sát ở đây VD trong lĩnh vực XDCB,họ giám sát bằng cách xem hồ sơ các công trình sau khi các công trình này đã hoàn thành đưa vào sử dụng;Còn việc thu- chi họ xem từng phiếu thu- phiếu chi, xem các loại sổ theo dõi, các báo cáo....Nói chung họ làm việc như thanh tra nhà nước vậy nhưng kết quả mang lại thì ko có.Nói thật là Đại biểu HĐND ở xã e trình độ cao nhất là hết cấp 3.E bức xúc quá và nhiều lúc làm việc tháy ức chế nữa, rất mất time vào việc mình chẳng thu được thêm tí kiến thức nào.

H

hdtuan240981

Guest
31/8/09
4
1
0
42
Đồ Sơn
cho mình xin phần mềm KTXA4.3 Mình đang làm quản lý ngan sách lên rất cần Mọi người giúp đỡ mình với. Cảm ơn rất nhiều

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA