Kế toán xã phường

• Thread starter kien777
  • Ngày gửi
P

phamthuan2349

Sơ cấp
8/10/10
7
0
1
37
thai binh
bạn nào có đường link về"Thực hành kế toán ngân sách và tài chính xã" ban hành theo QĐ94/2005/QĐ-BTC ngày 12/12/2005 của Bộ trưởng Bộ tài chính do nhà xuất bản tài chính ban hành. doaw loa cho m ình xin với. mình xiin cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phamthuan2349

Sơ cấp
8/10/10
7
0
1
37
thai binh
anh chị nào có thể hướng đẫn em cách tính lương, chi lương, định khoản, rút lương như thế nào được không ạ , thật sự em đang cần gấp ạ. phamthuan2349@yahoo.com em cảm ơn nhiều'

Trời em còn gà mờ thế này thì không biết thế nào đây, em lo quá. mong các anh chị giúp đỡ em.

Sửa lần cuối:
T

tontanit

Guest
22/7/09
6
3
3
40
ho chi minh
anh chị nào có thể hướng đẫn em cách tính lương, chi lương, định khoản, rút lương như thế nào được không ạ , thật sự em đang cần gấp ạ. phamthuan2349@yahoo.com em cảm ơn nhiều'

Trời em còn gà mờ thế này thì không biết thế nào đây, em lo quá. mong các anh chị giúp đỡ em.

1. Cách tính lượng:
- Trước hết bạn phải có Quyết định lương (hệ số lương)của các bộ, công chức xã mình và những quyết định liên quan đến Cán bộ không chuyên trách (những người này thì tùy theo từng địa phương là quy định mức sinh hoạt phí bao nhiêu. VD: Ở Ninh Thuận là 1,0).
- Sao khi tính xong: làm "Giấy rút dự toán ngân sách" MS: C2-02/NS.
- Định khoản: Có 112 Nợ 8142
2. Chi lương:
Sao khi rút từ KBNN về nhập quỹ để thủ quỹ căn cứ bảng mà bạn tính sẽ phát ra thôi ...

Chúc bạn may măn !!! Nếu có gì thắc mắc liên hê: tontanit2008@yahoo.com

• Like
Reactions: Nấm Moon
N

Nguyen Khoai

Cao cấp
5/5/10
451
25
28
Hà Nội
Tôi biết có 2 phần mềm cho ké toán xã phường ( của Cục tin học BTC và của MISA )
Tôi dùng MISA thuận lợi hơn. Bạn Lien hệ với MISA nhé

N

Nguyen Khoai

Cao cấp
5/5/10
451
25
28
Hà Nội
Nếu bạn ở HN thì ra Phan Huy Chú mua rẻ thôi; hoặc cho địa chỉ để mình biếu bạn 1 cuốn

TINH7899

TINH7899

Cao cấp
12/10/08
377
0
16
Bắc Ninh
truoc day em hoc ke toan doanh nghiep gio em chuan bi di lam o xa, anh chi nao co tai lieu lien quan toi ke toan ngan sach xa cho em xin voi. em xin cam on.:1luvu::1luvu: ANH CHI NAO CO THE HUONG DAN CHO E CACH TINH LLUONG, DINH KHOAN KHI RUT LUONG, CHI LUONG VA DUA VAO CAC SO SACH CHUNG TU NAO DUOC KHONG A?? EM XIN CAM ON NHIEU. DAY LA HOM THU CUA EM: phamthuan2349@yahoo.com hoac meocon.maibao@gmail.com :1luvu: EM XIN CAM OPN !

Chào bạn!
Để mọi người có thể giúp bạn một cách chính xác nhất, xin gõ Tiếng Việt có dấu.
Kế toán doanh nghiệp và Kế toán Ngân sách khác nhau rất nhiều, ngày cả hệ thống Tài khoản Kế toán.
Bạn quan tâm đến Kế toán Ngân sách và Tài chính xã cũng đơn giản thôi. Bạn hãy tải Phần mềm KTXA 5.0 mà mình đã UP lên Webketoan.
Sau đó cần gì thì mình sẽ hướng dẫn cụ thể giúp bạn!

Sửa lần cuối:
TINH7899

TINH7899

Cao cấp
12/10/08
377
0
16
Bắc Ninh
Em là lính mới ra trường, học kế toán dn, mới được phân bổ làm ktx nên còn gà mờ lắm.
Em đang rất cần tài liệu nghiên cứu học tập. Bác nào có làm ơn gửi dùm em vào
tinhyeuvuotthoigian_249@yahoo.com
Mong các bác giúp đỡ và chỉ giáo. E xin cảm ơn và hậu tạ

Tài liệu thì có, nhưng mình không có bản Word để gửi cho bạn được. Bạn cứ làm quen dần đi, có gì vướng mắc thì cứ gọi điện, mình sẽ trợ giúp cho!

L

Luong Thanh Phuong

Guest
29/12/10
0
0
0
quan 11
minh moi nhan ke toan phuong
ban nao biet chi giup minh dau ky phai
lam thu tuc bao cao KBNN, phong tai chinh nhu the nao,
cam on nhieu.

K

Ktx

Sơ cấp
21/12/10
8
0
0
38
Bắc Giang
Mình đang sd phần mềm Ktoán xã phiên bản 5.0 nhưng gặp một số rắc rối về số liệu trên Báo cáo tổng hợp thu(Mẫu 02a), vì số liệu của một số chỉ tiêu tự nhân đôi hoặc cộng tăng lên làm cho số liệu BC không khớp đúng.Mà trên thực tế mình nhập chi tiết đã chuẩn.Bạn nào có cách giúp m với nhé.Thank.

N

nhut thai

Guest
12/6/08
1
0
0
38
dong thap
Không phục hồi dữ liệu của ktnsx 5.0 dược cứu em với

TINH7899

TINH7899

Cao cấp
12/10/08
377
0
16
Bắc Ninh
Mình đang sd phần mềm Ktoán xã phiên bản 5.0 nhưng gặp một số rắc rối về số liệu trên Báo cáo tổng hợp thu(Mẫu 02a), vì số liệu của một số chỉ tiêu tự nhân đôi hoặc cộng tăng lên làm cho số liệu BC không khớp đúng.Mà trên thực tế mình nhập chi tiết đã chuẩn.Bạn nào có cách giúp m với nhé.Thank.

Bạn vào phần kiểm tra công thức khai báo trùng xem, nếu thấy có công thức khai báo trùng thì bạn thực hiện khai báo lại trong phần báo cáo ấy.

V

vothithuhue

Guest
1/3/11
1
0
1
35
thanh hoa
em là thành viên mới của diễn đàn, em mới ra trường và sắp đi làm kế toán ở phường nhưng em chưa biết gì về công việc ở đó nên em rất lo, em không biết mình sẽ phải làm gì và sẽ phải bắt đầu từ đâu nên em các anh chị lớn tuổi hơn và có kinh nghiệm giúp em hiểu hơn về công việc sắp tới và em nên tìm hiểu những văn bản nghị định hiện nay là gì được không ạ, em xin chân thành cảm ơn!

J

johntrade

Guest
em là thành viên mới của diễn đàn, em mới ra trường và sắp đi làm kế toán ở phường nhưng em chưa biết gì về công việc ở đó nên em rất lo, em không biết mình sẽ phải làm gì và sẽ phải bắt đầu từ đâu nên em các anh chị lớn tuổi hơn và có kinh nghiệm giúp em hiểu hơn về công việc sắp tới và em nên tìm hiểu những văn bản nghị định hiện nay là gì được không ạ, em xin chân thành cảm ơn!

ôi..lo gì em ơi. chỉ làm kế toán ở phường thôi mà. mỗi nơi có một văn hóa làm việc khác nhau. em vào đo chắc chắn sẽ có người đi trước chỉ cho. thời gian đầu thì đành phải chịu cho nguoi ta sai bảo thôi...riết rồi sẽ quen việc. miễn là trước đó em đã học ngành kế toán là được.

...

TINH7899

TINH7899

Cao cấp
12/10/08
377
0
16
Bắc Ninh
Kế toán xã, phường cũng đơn giản thôi bạn à. Công việc thì không có gì phức tạp cả. Chỉ có điều làm việc này cũng chẳng khác gì làm dâu trăm họ đâu. Bạn cứ làm dần dần rồi quen thôi.

P

pinoko

Guest
26/2/11
2
0
0
33
son la
anh Khoai ơi...anh cho em xin địa chỉ mua sách đc không ạ...em nhờ bạn mua vì chỗ em khồg có bán...khổ ghê cơ..cảm ơn anh trước...

Chào các anh chị, em là kế toán mới ra trưòng, lại sắp đi làm kế toán xã, hix em nghe giang hồ đồn là khổ và khó lắm...em thì lơ nga lơ ngơ...chắc sẽ phải học hỏi các anh, chị nhiều...mong các anh chị giúp đỡ..anh chị cho em xin SĐT để hỏi cho tiện thì tốt quá

Sửa lần cuối:
P

pinoko

Guest
26/2/11
2
0
0
33
son la
hixhix em cũng sẽ là kế toán xã trong tương lai gần, mà trước em lại học ktdn, các anh chị có tài liệu gì liên quan đến nghiệp vụ kế toán xã, phường thì chia sẻ cho em với ná...cảm ơn các anh chị ạ....gửi qua : pin0k0_90@zing.vn
giúp em ná...hihi

TINH7899

TINH7899

Cao cấp
12/10/08
377
0
16
Bắc Ninh
hixhix em cũng sẽ là kế toán xã trong tương lai gần, mà trước em lại học ktdn, các anh chị có tài liệu gì liên quan đến nghiệp vụ kế toán xã, phường thì chia sẻ cho em với ná...cảm ơn các anh chị ạ....gửi qua : pin0k0_90@zing.vn
giúp em ná...hihi

Kế toán xã áp dụng theo Quyết định 94/2005/QDD-BTC ngày 12/12/2005 của Bộ Tài chính. Bạn tham khảo quyết định này và xem mình cần phải làm gì.

H

huongloi

Guest
25/3/11
1
0
0
37
Ninh binh
minh hoc kt dn nhung gio lai chuan bi lam ve KT HCSN o xa, anh chi nao co phan huong dan ve phan mem ke toan cua Ketoanxa version 4.5 cho em xin voi .thanks nhieu !

giup em voi, em sap lam viec o xa ma chua biet cv nhu the nao, anh chi nao chi em voi
mail cua em : nangotrencao_8586@yahoo.com.vn.thanks!

Sửa lần cuối:
T

trungtckh

Guest
12/3/08
1
0
1
Quy_Nhon
Có bạn nào biết về kế toán ngân sách xã giúp tôi hạch toán khoản này:
- Khi xã rút tiền từ nguồn đầu tư XDCB của cấp trên thì hạch toán như thế nào?
ai trả lời giúp tôi qua email: binladen_lata@yahoo.com.vn
Xin cám ơn!

tienphong123

tienphong123

Sơ cấp
Có anh chị nào làm kế toán xã, phường giúp em với!!!

Em làm kế toán xã được hơn năm rồi. Nói chung mới đi làm nên tất cả còn bỡ ngỡ và làm việc rất trẻ con lắm. Đi làm được hơn năm rùi mà em vẫn chưa học được cách yêu nghề kế toán..huhuhu. Nói chung em vẫn chưa nắm chắc được nghiệp vụ, chế độ kế toán.Trong công việc em còn rất sơ sài, nhiều lúc chi tiền mà không có chứng từ rõ ràng, hoặc chứng từ không đầy đủ. Hay đặc thù kế toán ngân sách nó vậy nhỉ? Hiện giờ em vẫn làm các báo cáo, sổ sách trên exel, chưa nhập vào phần mềm kế toán nên lâu lăm. có thời gian em nhập vào phần mềm kê toán xã KTXA 4.2 nhưng một số báo cáo lên không đúng (Số tiền bị gấp đôi lên cứ như bị nhập 2 lần chứng từ ấy). Cho em hỏi dùng bản KTXA nào thì được???
Thanks!!!!!!!!!!!!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA