Mỗi tuần một chuyên đề

Hỏi về cách lập bảng cân đối số phát sinh

• Thread starter longthaohung
  • Ngày gửi
L

longthaohung

Guest
21/4/09
1
0
0
35
hà nội
Mình đang là SV kế toán, cho mình cách làm bảng cân đối số phát sinh đi...
Tks so much!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nxcuong

giúp người là giúp mình..
18/1/09
232
1
0
Hà Nội
Mình đang là SV kế toán, cho mình cách làm bảng cân đối số phát sinh đi...
Tks so much!!!
bạn làm theo đơn vị HCSN hay DNTM,DNSX
cách làm như sau
thứ nhất: đi ra hiêu sách
thứ 2:tìm cuốn sách tiêu đề"hệ thông TKKT-cach làm báo cáo các loại"
thứ 3:trả tiền
thứ 4:về nhà đọc
thế là bạn tự giải đáp thăc mắc luôn:030:

N

nguyenthom

Guest
13/2/09
3
0
0
thanh xuan ha noi
Các anh chị ơi!Em đang là sinh viên ạ.Tụi em có một bài thực hành kế toán ghi sổ về các nghiệp vụ quý I năm 2009 của công ty Bánh kẹo Hải Hà.Tụi em chỉ có 7 tiết được hướng dẫn thực hành trên lớp mà đây là lần đầu chúng em tiếp xúc với các chứng từ,sổ sách thật a.Các anh chị có lời khuyên gì giúp tụi em với ạ.Em thấy rất mơ hồ ạ.

phinguyen79

phinguyen79

Phụ nữ là gì..???
Các anh chị ơi!Em đang là sinh viên ạ.Tụi em có một bài thực hành kế toán ghi sổ về các nghiệp vụ quý I năm 2009 của công ty Bánh kẹo Hải Hà.Tụi em chỉ có 7 tiết được hướng dẫn thực hành trên lớp mà đây là lần đầu chúng em tiếp xúc với các chứng từ,sổ sách thật a.Các anh chị có lời khuyên gì giúp tụi em với ạ.Em thấy rất mơ hồ ạ.

- Tìm đọc thật kỹ về sách - tài liệu liên quan đến môn học./.
- Thật tập trung khi giáo viên hướng dẫn./.
- Ghi chú nhanh nhất có thể những gì quan trọng chủ chốt, và những gì ko rỏ (để hỏi giáo viên khi có thể)./.
- Xin photo tất cả chứng từ, sổ sách,.....(nếu có thể) đề mang về nhà nghiên cứu nghiền ngẫm./.
- Hãy hỏi tất cả những gì ko hiểu khi có cơ hội./.

chúc thành công, cheer.!

sukyo

sukyo

Gã lang thang cô đơn...
6/5/08
501
3
18
Rừng xanh.....
Ừa SV năm cuối mà hỏi vậy cũng khó trả lời quá.
Tôi cũng chỉ biết nói là bảng CĐSPS là tổng hợp số dư đầu kỳ, số phát sinh trong kỳ, số dư cuối kỳ của các tài khoản từ TK 111 đến TK911. Căn cứ số dư đó lập bảng (theo mẫu) cộng tổng bên nợ và có. Kiểm tra dòng 1= 2; dòng 3=4; dòng 5=6.
Vậy là OK

G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
bảng CĐSPS gồm 6 côt số dư dầu kỳ bên có, nợ số phát sinh tỏng kỳ bên có, nợ số dư cuối kỳ bên có, nọ từ TK 111-911 phát sinh bên nào thì bạn ghi vào bên đó cuối quý thì cộng tổng

G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD

bạn hỏi thế này thì biết trả lời làm sao bạn cứ làm thực tế đi có gì ko hiểu thì hỏi sau thôi thế nhé

N

ngohvum

Guest
15/4/09
1
0
0
42
việt nam
Các anh chị chỉ giùm em với: Tỷ lệ % được trích để lại đơn vị từ việc thu phí, lệ phí theo quy định thì được chi lương ... cho CB trực tiếp làm công việc thu, nếu CB trực tiếp làm công việc thu đã được hưởng lương NSNN thì có được hưởng phụ cấp riêng không (nguồn lấy từ % lệ phí, phí để lại toạ chi tại đơn vị)?

K

kieutrang1688

Guest
5/5/09
2
0
0
35
phuoc son -q.nam
để lập được bảng cân đối số phát sinh thì trước hết bạn phải tập hợp được số dư đầu kỳ, phát sinh trong kỳ, dư cuối kỳ từng tài khoản, để tiện lợi bạn theo dõi điều này trên sơ đồ chữ T, sau đấy bạn lên bảng cân đối phát sinh theo thứ tự từng TK theo danh mục

H

hoanbaby

Guest
25/3/09
1
0
0
Ha Noi
minh di lam duoc 2 tuan. ma chang biet cai gi, chan lam

R

Rungvietbac

Cao cấp
8/5/08
300
0
16
TP Thái Nguyên
Mới đi làm được 2 tuần, chưa biết cái gì là chuyện bình thường. Vấn đề là bạn làm cùng nhiều người hay một mình. Nếu làm nhiều người thì nên học hỏi ở những người cùng làm. Nếu bạn làm một mình thì hãy đặt câu hỏi cụ thể để mọi người có thể giúp bạn bắt đầu làm quen với công việc. Thế nhé. Thân!

P

phamduypn

Trung cấp
27/5/10
157
0
16
36
hcm
Cách lập bảng cân đối phát sinh

Mới đi làm được 2 tuần, chưa biết cái gì là chuyện bình thường. Vấn đề là bạn làm cùng nhiều người hay một mình. Nếu làm nhiều người thì nên học hỏi ở những người cùng làm. Nếu bạn làm một mình thì hãy đặt câu hỏi cụ thể để mọi người có thể giúp bạn bắt đầu làm quen với công việc. Thế nhé. Thân!

mình cũng mới làm nhưng cty này mình làm có một mình, mình làm sổ sách bằng ecxel, nhưng khi làmbảng Phát sinh thì không được, đã làm rồi nhưng không thể cân nỗi, ko biết do sai cái gì, nhời các bạn chỉ giúp, mình mún gởi file kem nhưng ko gởi được. hihi... giúp mình với

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA