Tiền giả đưa vào chi phí ...???

• Thread starter tungchi
  • Ngày gửi
Khuatquangthin

Khuatquangthin

0034APC
Việc bàn luận quá chi tiết về chi phí tiếp khách, giao tế nên ghi hoá đơn như thế nào, thì tùy ở mỗi thành viên.
Chúng ta ai muốn hỏi cụ thể vẫn sử dụntg email của mình mà hỏi đừng có đi sâu quá về vấn đề này trên WKT. Đó là thủ thuật của các KTT . Tức là mình đừng thảo luận chuyện này lộ liễu như thế được. Nhắn tin hoặc email cá nhân đi thì hay hơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
khuatqthin nói:
Việc bàn luận quá chi tiết về chi phí tiếp khách, giao tế nên ghi hoá đơn như thế nào, thì tùy ở mỗi thành viên.
Chúng ta ai muốn hỏi cụ thể vẫn sử dụntg email của mình mà hỏi đừng có đi sâu quá về vấn đề này trên WKT. Đó là thủ thuật của các KTT . Tức là mình đừng thảo luận chuyện này lộ liễu như thế được. Nhắn tin hoặc email cá nhân đi thì hay hơn.
Đồng ý hoàn toàn quan điểm này của bác. Vấn đề chứng từ thế nào là hợp lý, hợp lệ đôi khi quan trọng hơn việc hạch toán vào chỗ nào ấy bác nhỉ.

H

Hoacaycanh

Guest
16/12/04
1
0
0
44
ha noi
Vấn đề tiền giả hiện nay bất kỳ một doanh nghiệp nào cũng gặp phải, công ty mình khi đi lĩnh tiền thậm chí là nhận tiền đóng gói từ ngân hàng nhưng vẫn có tiền giả.
Sau khi tìm hiểu thật kỹ mình đã tìm ra cách hạch toán mà không đưa vào TK đầu 6 hay đầu 8
Một số nơi vẫn đưa Tk này hạch toán vào chi phí nhưng nếu hạch toán vào chi phí thì sai luật và sẽ không được thuế chấp nhận.
Khi thủ quỹ thu phải tiền giả ta hạch toán vào TK 138 sau đó đợi đến hết kỳ nếu DN có lợi nhuận sau thuế thì lấy lợi nhuận sau thuế trừ đi khoản đó.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA