Mỗi tuần một chuyên đề

Đăng ký MSTCN trực tuyến.

• Thread starter ketoan4mat
  • Ngày gửi
B

bichlien

Sơ cấp
19/9/05
44
1
8
46
Q12, TP HCM
Các bác nào đã sử dụng phần mềm DKT-TNCN2.1 rồi cho em hỏi chút! Em đã làm theo hướng dẫn sử dụng của cơ quan thuế. Sau khi nhập hết dữ liệu của tờ khai ĐKT trên 1 dòng. Em muốn tạo dòng mới để nhập dữ liệu tờ khai ĐKT khác nhưng bấm F5 không được. Nhưng bấm F6 vẫn ok. Thế là sao hả các bác? Giúp em với! thank các bác nhiều!

Mình cũng gặp trường hợp này đây, bấm F5 ko thêm dòng được, pó tay.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

trangnguyen88

Guest
7/5/09
25
0
0
35
Hà Nội
-Rất dễ thực hiện vì được hướng dẫn đi kềm phần mềm rồi. Lamf nhanh lắm em đã làm xong.
Nhưng hình như phần mềm vẫn chưa hoàn hảo khi kết xuất để gửi cho CQT hay kết xuất để in ra lỗi phông chữ không đọc được Em đã thử 3 máy ở 3 nơi khác nhau mà vẫn không được thế là lại phải thủ công làm lại trên Excel. Nhưng chỉ làm được bản gửi trực tiếp còn bản gửi qua internet vẫn không thể đọc được giúp em với.
- Còn đăng ký gửi trực tuyến mà vẫn phải gửi qua bưu điện vì khi đăng trực tuyến không có chữ ký và con dấu xác nhận của Đơn vị nên phải song song thực hiện hai công việc để cùng kiểm tra và đối chiếu(thông cảm Việt Nam thủ tục còn chồng chéo lắm ah)

H

hoath

Guest
24/6/09
2
0
0
37
Q.12
Đăng Ký MST cá nhân

mình đăng ký được rồi nhưng chưa gửi bảng kê thôi

bạn đăng ký qua internet hay sao vậy? Mình ở TPCHM mình đã gửi file qua mạng thành công nhưng không thấy hồi âm gì. chỉ cho mình với :015:

N

nguyenq

Sơ cấp
2/7/09
6
0
0
HA NOI
Bác ơi thế bên em do chi cục thuế Hai Bà Trưng quản lý thì nộp ở đâu ạ?

Em cũng thuộc chi cục thuế quận Hai Bà Trưng quản lý. Gửi về Hai Bà Trưng hay vẫn gửi lên Cục thuế Hà Nội hả bác???

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
ko biết thay đổi nhân viên trong cty đk trực tuyến được ko nữa,1 lần lên cục thuế đk lại mệt qua'!

Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
Em cũng thuộc chi cục thuế quận Hai Bà Trưng quản lý. Gửi về Hai Bà Trưng hay vẫn gửi lên Cục thuế Hà Nội hả bác???
Gửi file dữ liệu trong tncnonline.com.vn
Chuyển gửi bảng kê giấy đến cơ quan thuế nơi quản lý công ty (Chi cục hoặc Cục thuế).

B

bichlien

Sơ cấp
19/9/05
44
1
8
46
Q12, TP HCM
Cả nhà ơi, cty mình có 1 số người nghỉ việc hồi tháng 4,5,6 như vậy mình có đăng ký MST cho họ không hay chỉ đăng ký cho những người hiện có thôi?

M

maithikimdung

Guest
22/12/08
26
0
0
hanoi
Chưa biết làm thủ tục đăng ký MST TNCN?

Các bạn ơi! Mình mới vào làm mà kế toán cũ nghỉ thì không bàn giao công việc lại, mình không biết phải bắt đầu từ đâu để đăng ký MST cá nhân? Công ty mình chỉ có một sếp là phải nộp thuế TNCN thôi, hàng tháng vẫn kê khai, nộp tờ khai ở Cục thuế và nộp tiền ở kho bạc. Nhưng bây giờ thì phải bắt buộc có MST cho riêng sếp phải không các bạn? mình có vào tncnonline.com tải phần mềm 2.1 và đã kết xuất ra đc rồi nhưng mình muốn gửi thông tin qua internet để đăng ký luôn mà chẳng biết gửi ở đâu, vào trang nào? mà nếu đi gửi trực tiếp trên cục thuế thì mình fải gửi những văn bản nào đi kèm nữa, các bạn giúp mình với nhé?( mà file nộp cho cục thuế là file 2.1 mình làm đấy hả các bạn?)

S

sonco80

Guest
21/3/08
43
0
0
44
Yên Bái
Đúng là phần mềm miễn phí, ở máy cơ quan thì gõ được TV có dấu nhưng không thể thêm dòng F5 hoặc xoá dòng F6. Còn máy ở nhà thì không gõ được TV có dấu nhưng có thể thêm, xoá dòng được. Vào hẳn Cục thuế tỉnh xin lại bộ cài mà về cài cũng ko xong. phần mềm kê khai thì vẫn dùng ok. cài lên cài xuống,chỉnh đi chỉnh lại bộ gõ rồi mà vẫn ko ok. Không biết ai đã gặp trường hợp nào như mình chưa thì xin trợ giúp.

B

bichlien

Sơ cấp
19/9/05
44
1
8
46
Q12, TP HCM
Đúng là phần mềm miễn phí, ở máy cơ quan thì gõ được TV có dấu nhưng không thể thêm dòng F5 hoặc xoá dòng F6. Còn máy ở nhà thì không gõ được TV có dấu nhưng có thể thêm, xoá dòng được. Vào hẳn Cục thuế tỉnh xin lại bộ cài mà về cài cũng ko xong. phần mềm kê khai thì vẫn dùng ok. cài lên cài xuống,chỉnh đi chỉnh lại bộ gõ rồi mà vẫn ko ok. Không biết ai đã gặp trường hợp nào như mình chưa thì xin trợ giúp.

do nó không thích hợp vơí IE8, bạn gỡ IE8 ra và cài lại là chạy được đó. Lúc trước máy mình cũng bị vậy đó. Chúc bạn thành công.

V

vuhuytung

Guest
27/6/08
4
0
0
Ha Noi
ko biết thay đổi nhân viên trong cty đk trực tuyến được ko nữa,1 lần lên cục thuế đk lại mệt qua'!

Trường hợp công ty bạn có thêm nhân viên, bạn vẫn đăng ký trực tuyến được, bạn dùng phần mềm DKT-TNCN nhập tên các nhân viên mới vào, chú ý là nếu số hiệu tệp của bạn lần trước là 1 thì bây giờ bạn tăng lên 1 đơn vị là 2. Nếu không thì file của bạn sẽ trùng với file trước khi bạn gửi lên web, và sẽ không được cấp mã.

V

vuhuytung

Guest
27/6/08
4
0
0
Ha Noi

Bạn gửi file qua tncnonline.com.vn rồi nộp bản kê giấy đến chi cục thuế quận Hai Bà Trưng.

N

Nhungph

Trung cấp
13/7/09
51
0
0
Hà Nội
Cty mình dang ky MST ca nhan tu thang 12/08, vay co phai nhap lai du lieu vao phan mem cua TCT ko? Minh goi len phong thue TNCN chang co ai tra loi ca.
Thanks

Marlboro

Marlboro

Yes, I can !
27/7/08
739
19
18
Hà Nội
www.google.com
Hoàn tất thủ tục cấp mã số thuế cá nhân trước tháng 10

Các cá nhân nằm trong diện chịu thuế thu nhập phải hoàn tất bảng kê khai hồ sơ và gửi file dữ liệu đến cơ quan thuế trước ngày 31/8. Công việc cấp mã số thuế dự kiến kết thúc vào tháng 10/2009.

Đây là nội dung thông báo được Tổng cục Thuế gửi tới các cơ quan thuế địa phương nhằm đẩy nhanh tiến độ cấp mã số thuế và hoàn tất các thủ tục khai báo cho các cá nhân, đơn vị nằm trong diện nộp thuế thu nhập cá nhân.

Ngoài ra, nhằm hỗ trợ cho các cá nhân nằm trong diện chịu thuế, cơ quan này cũng đưa trang web (tncnonline.com.vn) vào hoạt động. Các tổ chức, cá nhân chỉ việc truy cập vào website và tải về phần mềm (gồm các tài liệu, phần mềm và hướng dẫn quy trình kê khai thuế) đăng ký mã số thuế cá nhân, cập nhật các thông tin đăng ký thuế vào phần mềm theo hướng dẫn sử dụng của chương trình rồi gửi lại cho cơ quan thuế cũng tại website này. Sau đó, cơ quan thuế sẽ gửi phản hồi cho doanh nghiệp trong thời gian sớm nhất.

Hạn chót nộp bảng kê hồ sơ đăng ký thuế và file dữ liệu được chuyển đến cơ quan thuế chậm nhất là ngày 31/8.

Dự kiến, có khoảng 15 triệu người sẽ phải đăng ký cấp mã số thuế theo Luật Thuế thu nhập cá nhân mới. Trong số này có khoảng 11-11,5 triệu người làm công ăn lương, số còn lại là các cá nhân đầu tư, chuyển nhượng vốn...

Luật Thuế thu nhập cá nhân có hiệu lực từ ngày 1/1/2009, song đến ngày 1/7 vừa qua, các khoản thu nhập từ tiền lương, tiền công mới bắt đầu bị tính thuế sau 6 tháng được miễn. Riêng các loại thu nhập từ chuyển nhượng vốn, đầu tư cổ phiếu, nhượng quyền thương mại… tiếp tục được miễn thuế đến hết năm.

Bộ Tài chính đang hoàn tất phương án quyết toán thuế thu nhập cá nhân năm 2009 để trình Chính phủ xem xét. Một trong những phương án được tính đến là miễn toàn bộ thuế trong 6 tháng đầu năm. Chỉ những khoản thu nhập phát sinh trong 6 tháng cuối năm mới phải tính thuế.

Tại thời điểm xây dựng Luật Thuế, Bộ Tài chính tính toán sẽ có khoảng 2,3 triệu người phải nộp thuế với khoản thu gần 13.000 tỷ đồng, chiếm hơn 4% GDP của cả năm. Trên 2 triệu người dự kiến nằm trong diện nộp thuế này phải hoàn tất các thủ tục đăng ký mã số thuế, hồ sơ chứng minh người phụ thuộc để khấu trừ thuế gồm vợ chồng, con cái, cha mẹ già, anh chị em ruột, bố dượng mẹ kế…

Nguyet huong

Nguyet huong

Guest
Cty mình dang ky MST ca nhan tu thang 12/08, vay co phai nhap lai du lieu vao phan mem cua TCT ko? Minh goi len phong thue TNCN chang co ai tra loi ca.
Thanks
Không phải làm lại đâu bạn à, cơ quan thuế đang nhập các hồ sơ đã nhận từ tháng 6/2009 trở về trước rồi

quacai

quacai

ngây ngô nhất web
23/2/09
110
17
18
37
Hồ Tây Cty
có pác nào biết hạn nộp tờ khai đăng ký MST cá nhân là bao giờ ko?

W

whiterose131

Sơ cấp
14/7/09
25
0
1
38
ha noi
sau khi gui file qua trang web, lam the nao de biet dc cuc thue da nhan dc hay chua?

H

Ha thuy Linh

Guest
15/7/09
2
0
0
41
Thung Lũng Tình Yêu
Đăng ký MST TNCN

Em chào các pác.
EM cũng đang loay hoay tìm cách để đi đăng ký MST TNCN cho công ty em đây ạ, mà em vẫn chưa biết phải đăng ký như thế nào. Và cách tính thuế TNCN hàng tháng ra làm sao cả? Mong các pác ai bik thì chỉ dùm em với nhé!!! Bây giờ mức tính thuế TNCN tối thiểu là 4triệu đồng phải không ạ?
Em cảm ơn nhiều nhiều ạ!:015::dance2:

K

khahly

Sơ cấp
3/1/09
37
0
6
Hà nội
Các tổ chức chi trả thu nhập muốn đăng ký mã số thuế trực tiếp không cần tới cơ quan thuế mà có thể download phần mềm và tài liệu hướng dẫn, làm các thao tác khai báo trực tiếp qua website Tổng cục thuế www.gdt.gov.vn; dự án PIT: www.tncnonline.com.vn; Bộ Tài chính: www.mof.gov.vn.

Các cơ quan, tổ chức có thể gửi thông tin đăng ký thuế cho các cá nhân làm công, hưởng lương lên cơ quan thuế qua 3 hình thức sau đây:

- Gửi file dữ liệu lên website www.tncnonline.com.vn, sau đó gửi Bảng kê hồ sơ đăng ký thuế có ký, đóng dấu gửi qua bưu điện hoặc nộp trực tiếp tại cơ quan thuế.

- Gửi cả Bảng kê hồ sơ đăng ký thuế có ký, đóng dấu và file dữ liệu (lưu bằng đĩa CDRom) qua bưu điện.

- Đến trực tiếp tại cơ quan thuế nộp file dữ liệu và bảng kê hồ sơ đăng ký thuế có ký, đóng dấu.

Cơ quan thuế khuyến khích các tổ chức, cá nhân có thể chọn hình thức gửi qua bưu điện hoặc Internet để tránh việc đến trực tiếp cơ quan thuế để dẫn đến phải chờ đợi. Cơ quan thuế đảm bảo trường hợp nhận và trả mã số thuế cho tổ chức, cá nhân gửi qua bưu điện, Internet nhanh chóng, đầy đủ.

dự án PIT www.tncnonline.com.vn: có ai đký dc bằng phương pháp này ko nhỉ? mình load pm về hoài mà ko đc.

em không hiểu cái chỗ in đậm ý, bác vui lòng chỉ giúp e với. Em đang làm cái này mà lúng túng wa::wall:
Em đã kê khai theo mãu 01/ĐK - TNCN và in ra => ok
Gửi cái hồ sơ ĐKT bao gồm cái mẫu trên này, cmt của ng lao động (k cần công chứng phải k bác???), cái file dữ liệu j mà copy vào usb hay đĩa CD là cái j ạ? còn tệp hs lập kiểu j, theo mẫu ở đâu ạ? (hay cái này mình tự thảo word theo thông tin yêu cần trên tài liệu hướng dẫn???).
Em đọc cái tài liệu hướng dẫn đấy đến bước 3 là k hiểu j cả :wall:
Mong các bác giúp e với ná! Cảm ơn các bác nhiều lắm ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA