Trăm sự nhờ giúp đỡ!

• Thread starter Bathanh
  • Ngày gửi
B

Bathanh

Guest
11/1/05
316
4
0
Hà nội - VN
Thưa các bạn!
BATHANH tôi, được sự tín nhiệm của các bạn, được admin chấp thuận cho làm mod box HỎI ĐÁP
BATHANH mong với tài hèn phận mỏng và 1 chút kinh nghiệm cổ xưa, đem ra chia xẻ cùng các bạn.
Mong nhận được sự ủng hộ của tất cả các thành viên diễn đàn.
Trong quá trình cống hiến, nếu có gì sơ xuất, mong được các thành viên góp ý và giúp đỡ.
Đặc biệt, các câu hỏi trong box, cũng mong được nhẹ nhàng tình cảm, nếu khó quá, BATHANH e không hoàn thành nhiệm vụ
Mong nhận được sự ủng hộ của mọi người.

Với chút danh phận mod trên diễn đàn, cũng mong được mọi người chia vui ( bằng một chương trình ofline - rắn lệ mật) Chương trình này vẫn còn hiệu lực và mong được mọi người dành thời gian cho BATHANH.
Trân trọng cám ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thanhbinhdat

Guest
Bác Bathanh ơi vậy cần hỏi gì thì cứ hỏi ở đây à. Bác làm việc chắc vất vả lắm nhỉ. Bọn chúng tôi là cứ vỗ tay nhiệt liệt hưởng ứng thôi. nếu sai có người sửa giùm, sai đâu sửa đấy, sửa đâu sai đấy, đâu có sao. quan trọng nhất là nhiệt tình của bác thôi. Chúc bác minh mẫn mà làm công việc cho tốt nhé. Khi nào thấy câu hỏi của tôi, liệu bác có ưu tiên trả lời trước không?

B

Bathanh

Guest
11/1/05
316
4
0
Hà nội - VN
thanhbinhdat nói:
Bác Bathanh ơi vậy cần hỏi gì thì cứ hỏi ở đây à. Bác làm việc chắc vất vả lắm nhỉ. Bọn chúng tôi là cứ vỗ tay nhiệt liệt hưởng ứng thôi. nếu sai có người sửa giùm, sai đâu sửa đấy, sửa đâu sai đấy, đâu có sao. quan trọng nhất là nhiệt tình của bác thôi. Chúc bác minh mẫn mà làm công việc cho tốt nhé. Khi nào thấy câu hỏi của tôi, liệu bác có ưu tiên trả lời trước không?
Dạ, nhà em sẽ cố gắng.
Thứ tự ưu tiên của nhà E với các câu hỏi là: trả lời từ dễ đến khó.
Nếu khó quá thì trả lời liều ( nếu có sai cũng mong được thông cảm).
Chỉ mong các bác trách là BATHANH dốt thôi, đừng trách BATHANH xui dại.
Như vậy là nhà em cám ơn lắm lắm rồi ạ.

N

Nguyen Hang

Tôi là người kiên nhẫn...
20/8/04
243
2
0
Pleiku
Có người nhiệt tình như bác Bathanh đây làm Mod hỏi đáp thì các mem yên tâm rồi. Em chúc bác luôn mạnh khoẻ để có sức chiến đấu với hàng tá tá câu hỏi đa dạng của các mem nhé :D

G

Gia Linh

Guest
30/1/05
357
2
0
24
VN
Nguyen Hang nói:
Có người nhiệt tình như bác Bathanh đây làm Mod hỏi đáp thì các mem yên tâm rồi. Em chúc bác luôn mạnh khoẻ để có sức chiến đấu với hàng tá tá câu hỏi đa dạng của các mem nhé :D
nhà em cũng hy vọng vậy
Nhưng nhiệt tình + .......... = phá hoại
Mong không phải là vậy
Mọi người hãy giúp bác Bathanh bằng cách góp ý cho bác ý.
bác Bathanh chịu khó nghe góp ý nhé. ( đừng có bực bội đấy)

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
Bathanh nói:
Với chút danh phận mod trên diễn đàn, cũng mong được mọi người chia vui ( bằng một chương trình ofline - rắn lệ mật) Chương trình này vẫn còn hiệu lực và mong được mọi người dành thời gian cho BATHANH.
Trân trọng cám ơn!

Bác xem cái chương trình rắn lệ mật địa điểm tại đâu, thời gian nào đấy bác. Em cứ thấy ăn là khoái rồi.

K

ketoancon

Giang hồ quy ẩn
30/7/04
94
8
0
HCM
Góp ý chút xíu : Bathanh, GiaLinh và cả TranVanHung xài font chữ gì mà nhìn ...xấu dễ sợ, đọc hơi bị mỏi mắt!!!. Mấy bác thì lại viết nhiều nên ngày nào em cũng phải ...đọc chữ xấu! hehe.

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
ketoancon nói:
Góp ý chút xíu : Bathanh, GiaLinh và cả TranVanHung xài font chữ gì mà nhìn ...xấu dễ sợ, đọc hơi bị mỏi mắt!!!. Mấy bác thì lại viết nhiều nên ngày nào em cũng phải ...đọc chữ xấu! hehe.
Bác phải xem lại font chữ trong máy xem sao chứ người khác đọc vẫn bình thuờng mà.

K

ketoancon

Giang hồ quy ẩn
30/7/04
94
8
0
HCM
Chậc chậc! Ức thật!Hùng ơi không phải một mình ketoancon kêu vụ này đâu nha! Trước đây thấy StonyHearted cũng kêu đấy. Trong khi các bài viết khác font chữ bình thường thì bài viết của 3 bác nhìn chữ một nơi dấu một ngã!!!

B

Bathanh

Guest
11/1/05
316
4
0
Hà nội - VN
Mình dùng font Arial, bộ gõ Unikey chế độ telex - Vienamese Locale CP 1258.
Còn tại bài này dùng Unikey chế độ telex - Unicod
Có gì khác nhau không?
Có lẽ tại cái chế độ: telex - Vienamese Locale CP 1258.

Sẽ rút kinh nghiệm, cám ơn bạn đã nhắc nhở.
Mong tiếp tục nhận được sự góp ý.

K

ketoancon

Giang hồ quy ẩn
30/7/04
94
8
0
HCM
Đẹp rồi! Hoan hô bác! Còn Tranvanhung để hôm nào offline em xử sau! hehe.

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Hahha, trước khi muốn xử em thì bác phải xử cái máy của bác trước đã. Nhưng mà cũng không hiểu sao, bác là người thứ 2 kêu ca vụ này sau bác Hải. Bác sang máy khác xem thử đi, nếu máy khác không bị thì bác phải xử cái máy của bác đấy.

(Em dùng cả IE 6.0 và Mozilla Firefox nhưng kết quả là đều xem được như nhau mà).

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Bác ơi, cho em mở hàng vài câu hỏi nhé!
- Box Hỏi Đáp sẽ trả lời những câu hỏi có nội dung như thế nào? Vì thực ra khi các bạn đưa câu hỏi lên các box khác thì cũng đã được nhiều người khác trả lời rồi đấy chứ?
- Box Hỏi Đáp có tránh trả lời những câu hỏi liên quan đến lĩnh vực "tình củm" của dân kế toán không?
- Vụ offline Rắn Lệ Mật bao giờ thì diễn ra để em đến ăn ủng hộ cho bác ? Ý quên, ăn và ủng hộ cho công việc của bác.
Bathanh nói:
Thưa các bạn!
BATHANH tôi, được sự tín nhiệm của các bạn, được admin chấp thuận cho làm mod box HỎI ĐÁP
BATHANH mong với tài hèn phận mỏng và 1 chút kinh nghiệm cổ xưa, đem ra chia xẻ cùng các bạn.
Mong nhận được sự ủng hộ của tất cả các thành viên diễn đàn.
Trong quá trình cống hiến, nếu có gì sơ xuất, mong được các thành viên góp ý và giúp đỡ.
Đặc biệt, các câu hỏi trong box, cũng mong được nhẹ nhàng tình cảm, nếu khó quá, BATHANH e không hoàn thành nhiệm vụ
Mong nhận được sự ủng hộ của mọi người.

Trân trọng cám ơn!

G

Gia Linh

Guest
30/1/05
357
2
0
24
VN
vo vinh nam nói:
Bác xem cái chương trình rắn lệ mật địa điểm tại đâu, thời gian nào đấy bác. Em cứ thấy ăn là khoái rồi.

rắn Lệ Mật địa điểm ở đâu?
bác Nam có ở trên trời rơi xuống không đấy ạ?
Nó ở Lệ Mật - Gia Lâm - Hà Nội
Mong các bác chiếu cố chốt hạ thời gian.
Nhà em thèm lắm rồi ạ.

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
Gia Linh nói:
rắn Lệ Mật địa điểm ở đâu?
bác Nam có ở trên trời rơi xuống không đấy ạ?
Nó ở Lệ Mật - Gia Lâm - Hà Nội
Mong các bác chiếu cố chốt hạ thời gian.
Nhà em thèm lắm rồi ạ.
Xin thưa với bác Gia Linh là em...cũng không biết cái chổ Lệ Mật - Gia Lâm - Hà Nội nằm ở đâu ạ....he he he....
Em là em cũng muốn tham gia vụ này đấy ạ....he he he he....

S

StonyHeartedMan

Guest
2/10/04
306
2
0
Hà nội
www.vnuni.net
Bathanh nói:
Mình dùng font Arial, bộ gõ Unikey chế độ telex - Vienamese Locale CP 1258.
Còn tại bài này dùng Unikey chế độ telex - Unicod
Có gì khác nhau không?
Có lẽ tại cái chế độ: telex - Vienamese Locale CP 1258.

Sẽ rút kinh nghiệm, cám ơn bạn đã nhắc nhở.
Mong tiếp tục nhận được sự góp ý.

Chính xác rồi, tớ đã biết nguyên nhân tại sao các bác viết khó đọc thế (nhưng ngại nói quá). Tớ đã ngồi trên hơn chục máy và đều toét hết cả mắt để đọc mấy bài của 3 bác. Bây giờ thì đọc bài của Bathanh ngon rồi (tuy hôm nay ..... nên lơ đễnh quên cả kính, cứ phải dí mắt vào screen, mệt quá). Bác GiaLinh ơi, Bác "cũng" dùng bộ code giống bác Bathanh đi nhé. Cám ơn các bác đã đổi bộ code nhé.

Nhân tiện đây, tớ giải thích kiểu Non-IT 1 chút về "font tiếng Việt": Khi người ta nói đến tiếng Việt trên máy tính, người ta thường nói đến 4 thứ như sau:
1. Bộ gõ tiếng việt: Vietkey, Unikey, ABC,... ==>> Công cụ, phần mềm gõ TViệt
2. Kiểu gõ: Telex, VNI... ==>> Cái này chỉ là thói quen gõ tiếng Việt (chẳng liên quan gì đến việc đọc hay ko đọc được tiếng Việt cả)
3. Bảng mã: TCVN3, Vienamese Locale CP 1258, UniCode (hic, lại UNI),...
4. Fonts: Arial, Ms Sans Serift, Tahoma, .vnTime, v.v.... ==>> Style của font chữ

Vì trước kia mình phải giải thích cho khá nhiều người khi họ hỏi tại sao họ ko đọc/viết được fonts chữ tiếng Việt trên máy tính và qua đó mình nhận ra là có rất nhiều người ko hệ phân biệt được các concepts ở trên.

Sửa lần cuối:
ketoan@

ketoan@

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
24/5/04
317
6
18
Bụi mận gai...
Hờ hờ, bác Stony giải thích rõ dài xong........ vẫn chả hiểu gì cả.....
Đúng mình là Non-IT thật...... hờ hờ.......

S

StonyHeartedMan

Guest
2/10/04
306
2
0
Hà nội
www.vnuni.net
ketoan@ nói:
Hờ hờ, bác Stony giải thích rõ dài xong........ vẫn chả hiểu gì cả.....
Đúng mình là Non-IT thật...... hờ hờ.......

1. @ gõ Tiếng Việt = Chương trình gì vào đây thế??
2. @ gõ "Hờ hờ" có phải gõ "Howf Howf" trên bàn phím ko? Đó là kiểu gõ Telex đấy.
3. @ vừa dùng bảng mã Unicode đấy, nếu ko thì các chữ của @ cũng chẳng thể đọc được như thế này đâu.
4. @ có biết là hiện @ chọn font gì để thể hiện ko? Xem Stony thể hiện font & các thuộc tính của font này:

Font name = Tahoma, Bold + Italic + Underline, Size = 5, Color = Red

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
Tiện đây cho em hỏi anh Stony chuyện này với: sao cái máy của em trên văn phòng lúc đầu thì ok, nhưng sau đó có ai phá gì đó mà giờ vào các trang web có tiếng Việt thì nó cứ loạn lên, không đọc được gì cả . VD: vào wkt thì vẫn đọc được, nhưng khi vào Vnexpress... em phải chuyển view: UTF-8 - vietnamese...hoặc vào chuyển font (lúc trước đâu cần phải vậy) ; còn vào trang nội bộ của công ty thì bó tay luôn, không làm sao để đọc được, em có thử cài lại các font ".Vn" nhưng cũng không có kết quả. Em thì dốt IT nên chẳng biết gì cả, anh chỉ giùm em : máy em nó bị cái gì và cách khắc phục nha anh, cám ơn anh nhiều...hi hi hi hi

ketoan@

ketoan@

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
24/5/04
317
6
18
Bụi mận gai...
Xin lỗi Bathanh,
lạc đề hết cả rùi.........
Mục này là mục trăm sự nhờ giúp đỡ của Bathanh mà...
Mấy anh em có hỏi về font chữ thì có 1 mục khác mà......

PS; Stony giải thích thêm rồi "thể hiện" cái font gì gì thế kia........ @ vẫn chả hiểu...... hic....... Non-IT nó khổ thế đấy..... Pó tay.....

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA