Xử lý công nợ thế nào đây?

• Thread starter highland
  • Ngày gửi
H

highland

Guest
Cảm ơn tất cả nhé!

Thực sự thì cũng chẳng còn cách nào khác và mình cũng đã có ý định trước hết là chốt số lại cái đã, báo cáo cứ ra sao thì ra, sau này tính tiếp. Chứ nếu như bây giờ đi check lại tất cả thì không có tgian.

Tâm lý nghĩ việc thì hình như đã sẳn sàng nhưng khổ nỗi không có tgian để đi xin PV đây.

To Kateit:Bạn bảo là in danh sách về các supplier, buyer cho GD?Sau đó GD sẽ giao cho purchase à? Sếp thì không xác định rõ được rồi còn các người khác thì bây giờ ổng cũng chẳng tin ai nữa. Như mình đã nói đấy cty có 1 product manager làm ăn không trung thực và có nhiều chuyện xảy ra, thế là hôm qua sếp bảo kế toán tụi mình lục lại những hồ sơ trươc đây 1 năm đấy. Có để lục còn đỡ, đằng này chẳng có mà kiếm. Tụi này có giải thích thế nào cũng chẳng được.

Săp tới những người có liên quan này ổng sẽ cho nghĩ thế thì hỏi bạn chứ ai mà người ta ngồi lại lục và báo cho mình chứ?...

Về số tồn kho đến giờ mình cũng chưa có được đgiá thế nên cũng chưa đưa ra được số tồn kho để mà cân đối để lên báo cáo....
Mà thôi mình khép lại không nói đến đề tài này nữa, thực sự là cũng chẳng biết phải thế nào. Chỉ có cách tốt nhất chắc nghĩ thôi.

Thôi chúc tất cả công tác tốt.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

handsome

Guest
Còn 4 ngày mà bao nhiêu đó công việc , gặp Handsome thì dễ giải quyết vô cùng , đi chơi 3 ngày cho thoải mái , chuẩn bị tinh thần cho ngày thứ 4, ngày thứ 4 vào CTy đi thẳng vào phòng của boss........." Thưa sếp đây là báo cáo của em ạ ! kế toán là công việc mà nguyên tắc trung thực và thận trọng luôn đứng hàng đầu, nếu sếp cần sắp xếp lại hệ thống thông tin kế toán như một đống bùi nhùi này trong vòng 4 ngày , nếu sếp cần 1 bảng báo cáo trung thực hợp lý và chính xác trong vòng 4 ngày , thì sorry sếp em ko làm được , và còn cái nếu cuối cùng , nếu sếp đuổi việc em thì đây ĐƠN XIN NGHĨ VIỆC của em đây , báo cáo hết "
Còn lại thì " Let it be what will come will come "

H

handsome

Guest
PS : kế toán cần phải luôn trọng trạng thái thoải mái , càng rối càng lảm sai ........ bạn cứ lên kế hoạch chi tiết những công việc cần làm , thời gian ước tính , rồi trình bày với sếp ...........sau đó theo kế hoạch mà làm . NHớ nhé : mình là người mà chứ đâu phải nhện , có 2 tay 2 chân thôi ah !

H

highland

Guest
To handsome!
Bạn cũng vui đấy nhỉ! Tinh thần xin nghĩ việc và nói chuyện với sếp như bạn nói thì cũng đã chuẩn bị tinh thần rối đấy. Hôm nay sếp về rồi tụi mình mới trao đổi lại.
A, ngày thứ 7 rồi thì mình cũng đã xin được chỗ khác tưởng gần và thoát khỏi nơi đây ai dè tận ở Bình Dương luôn. Nên tạm thời mình chờ cái đã, cố gắng tìm 1 nơi khác chứ ở cty này thực sự khó thay đổi cách làm lắm. Thì tụi này cũng nói thẳng với sếp là: tụi tôi là con người không phải là cái máy nên không thể hoàn thành trong tgian đấy. Xong ổng chẳng nói gì vì ổng đi coong tác mà.
Thôi để hôm nay sếp vào xem tình hình thế nào đã

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
phonuicao nói:
To Kateit:Bạn bảo là in danh sách về các supplier, buyer cho GD?Sau đó GD sẽ giao cho purchase à? Sếp thì không xác định rõ được rồi còn các người khác thì bây giờ ổng cũng chẳng tin ai nữa. Như mình đã nói đấy cty có 1 product manager làm ăn không trung thực và có nhiều chuyện xảy ra, thế là hôm qua sếp bảo kế toán tụi mình lục lại những hồ sơ trươc đây 1 năm đấy. Có để lục còn đỡ, đằng này chẳng có mà kiếm. Tụi này có giải thích thế nào cũng chẳng được.
Híc, nếu mất hết chứng từ gốc thế này thì ............. mời công an kinh tế họ giải quyết cho ăn chắc (miễn là doanh nghiệp làm ăn không gian dối), bên công an họ sẽ đủ thẩm quyền xác minh mọi vấn đề, miễn sao còn chút dấu vết. Ý nhưng mà gặp gỡ mấy ông này rắc rối lắm, nhất là trường hợp bạn không quen biết gì với họ cả .....

H

highland

Guest
To HyperVN!
Bạn nói thế thì cuối cùng là sao? Mời công an hả? Đúng là sợ rắc rối lắm.
Sếp nghĩ làm sao chẳng biết mà bây giờ ổng cho người đó nghĩ lại phát lương cho hết tháng 6 vì HĐ với người đó là cuối tháng 6. Đúng là DN không làm ăn gian dối nhưng vì mọi người không làm đầy đủ thủ tục giấy tờ.
Mấy ngày nay tụi này chỉ mới làm số liệu của 4 tháng đầu năm 2004. Những cái nào không chứng từ đã bỏ ra nhưng mà cũng chẳng có nhiều tgian để làm nên chác là cũng tạm ngưng lại không xử lý nữa, hết sức rồi

H

highland

Guest
Cho hỏi điều này chút nữa các bạn ơi!

Hầu như tất cả các hoá đơn là viết không đúng nghiệp vụ như thực tế, vậy thì làm sao? Đưa vào chi phí như vậy thì sao được đây vì nội dung không trùng khớp. Mà không đưa thì cũng không được vì tất cả năm 2004 hầu như đều như vậy.

Còn có rất nhiều hàng xuất NVL đi gia công sau nhập về,đã chi tiền GC cho đơn vị GC. Nhưng lại không có hoá đơn. Nhiều trường hợp như thế lắm.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA