Có cần đăng ký mẫu trong trường hợp này không?

• Thread starter dragon76
  • Ngày gửi
dragon76

dragon76

Cao cấp
12/3/04
257
2
18
Mình hiên đang làm kế tóan cho một công ty vận tải, trong quá trình làm mình nhận thấy mẫu Phiếu thu, Phiếu chi của Bộ Tài chính không đáp ứng được việc quản lý kế tóan của mình, nên bản thân mình tự thiết kế mẫu mới và hiện đang áp dụng tại công ty, không biết trong trường hợp này mình có cần phải đăng ký với chi cục thuế của công ty mình không? Hay cứ sử dụng mẫu mới mà không cần phải đăng ký gì cả? Mong các bạn chỉ nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
G

Gia Linh

Guest
30/1/05
357
2
0
24
VN
dragon76 nói:
Mình hiên đang làm kế tóan cho một công ty vận tải, trong quá trình làm mình nhận thấy mẫu Phiếu thu, Phiếu chi của Bộ Tài chính không đáp ứng được việc quản lý kế tóan của mình, nên bản thân mình tự thiết kế mẫu mới và hiện đang áp dụng tại công ty, không biết trong trường hợp này mình có cần phải đăng ký với chi cục thuế của công ty mình không? Hay cứ sử dụng mẫu mới mà không cần phải đăng ký gì cả? Mong các bạn chỉ nhé!
2 loại chứng từ THU CHI là bắt buộc sử dụng, nhưng không phải đăng ký với cơ quan chức năng.
bạn chỉ cần đáp ứng đầy đủ các thông số của một chứng từ kế tóan theo quy định.
Cách bố trí maqquette và tùy biến các thông số khác không ảnh hưởng đến nội dung bắt buộc theo luật định.

dragon76

dragon76

Cao cấp
12/3/04
257
2
18
Gia Linh nói:
2 loại chứng từ THU CHI là bắt buộc sử dụng, nhưng không phải đăng ký với cơ quan chức năng.
bạn chỉ cần đáp ứng đầy đủ các thông số của một chứng từ kế tóan theo quy định.
Cách bố trí maqquette và tùy biến các thông số khác không ảnh hưởng đến nội dung bắt buộc theo luật định.

Cám ơn bạn Gia Linh đã nhanh chóng trả lời những thắc mắc của mình, nhưng mình vẫn chưa hiểu cụm từ "maqquette" cho lắm, bạn vui lòng nói rõ cho mình hiểu nhé.Cám ơn nhiều!

G

Gia Linh

Guest
30/1/05
357
2
0
24
VN
dragon76 nói:
Cám ơn bạn Gia Linh đã nhanh chóng trả lời những thắc mắc của mình, nhưng mình vẫn chưa hiểu cụm từ "maqquette" cho lắm, bạn vui lòng nói rõ cho mình hiểu nhé.Cám ơn nhiều!

Mình xin lỗi, tiếng Anh đã chẳng biết chữ nào lại còn ..........
ý mình nói là cái mẫu, kiểu dáng của chứng từ, cách bài trí các trường dữ liệu trên chứng từ ấy ( kể cả màu sắc).
Xin lỗi bạn nhé! từ nay ko dám dùng từ ngữ lung tung nữa.

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Cái ma-cet của bác gọi là form là được rồi cho đơn giản. Về mẫu form thì doanh nghiệp có quyền tự thiết kế nhưng nội dung thì phải có đầy đủ các chỉ tiêu theo quy định của Bộ tài chính.
Trong mẫu này phải có đầy đủ số phiếu, ngày tháng lập, người nhận (người trả) số tiền bằng số, số tiền bằng chữ, nội dung chi, chữ ký của người có liên quan.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA