Điều chỉnh tờ khai TNCN T3/2009.

• Thread starter ketoan4mat
  • Ngày gửi
ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Mình muốn đchỉnh 1vài số liệu của tờ khai thuế TNCN T3/2009: mình lập Tờ khai bổ sung để thay thế cho tờ khai chính thức đã nộp (mẫu 02/KK-TNCN).
Nhưng tai sao cơ quan thuế ycầu thêm form trong 01/KHBS nữa nhỉ? Trong 01/KHBS làm gì có đchỉnh cho TNCN nhỉ? :wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
U

usaka

Guest
8/5/09
14
0
0
Đống Đa - HN
Mình muốn đchỉnh 1vài số liệu của tờ khai thuế TNCN T3/2009: mình lập Tờ khai bổ sung để thay thế cho tờ khai chính thức đã nộp (mẫu 02/KK-TNCN).
Nhưng tai sao cơ quan thuế ycầu thêm form trong 01/KHBS nữa nhỉ? Trong 01/KHBS làm gì có đchỉnh cho TNCN nhỉ? :wall:

Sao bạn không hỏi luôn cán bộ thuế. Mình cũng thấy trong Pl01/KHBS không có điều chỉnh cho TNCN

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Mẫu 01/KHBS không có trong phần mềm HTKK.
Các bạn làm trong excel và nộp kèm theo (theo hướng dẫn của phòng hộ trợ)

Good luck,

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Làm tờ khai thuế TNCN T3/09 trong HTKK, chọn fần bổ sung (không fải chính thức là đủ rồi chứ nhỉ?)
Làm trong Êxcel là làm gì The Hoang ơi?

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Làm tờ khai thuế TNCN T3/09 trong HTKK, chọn fần bổ sung (không fải chính thức là đủ rồi chứ nhỉ?)
Làm trong Êxcel là làm gì The Hoang ơi?

Làm excel cái Mẫu 01/KHBS ý + cái tờ khai bổ sung

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Làm excel cái Mẫu 01/KHBS ý + cái tờ khai bổ sung

Mẫu 01/KHBS là mẫu gì chứ? trong đó có nhiều loại biết làm theo loại nào. The Hoang đã làm lần nào chưa vậy? Nếu fải nộp thêm 01/KHBS cho TNCN nghĩa là form này cần thiết, thì tại sao trong HTKK ko lập thêm form cho TNCN luôn mà lại fải làm trong Excel chư!

wrong

wrong

Cao cấp
16/10/07
714
0
0
41
Hà Nội
To The Hoang: the ko hiểu options "Bổ sungn" trong HTKK dùng để làm j?

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
To ketoan4mat,
Trường hợp này mình đã gặp và được phòng hổ trợ Cục thuế TP. HCM hướng dẫn làm như vậy đấy: tờ khai bổ sung + mẫu 01/KHBS
Vì cái mẫu 01/KHBS không có trong phần mềm HTKK cho trường hợp thuế TNCN nên họ mới yêu cầu mình làm trong excel kèm theo với tờ khai bổ sung. Còn tại sao trong phần mềm không có thì cái này mình hem trả lời được, bạn phải hỏi đúng người thì mới có câu trả lời :)

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
To wrong,
Bạn có bao giờ làm điều chỉnh cho thuế GTGT chưa nhỉ? nếu rồii thì khi bạn chon option "Bổ sung" thì không cần làm thêm mẫu 01/KHBS?
Các loại thuế khác khi làm điều chỉnh thì cũng làm tương tư thuế GTGT thôi
Đây là thông tin mình có được từ TP. HCM, có thể HN có khác chăng?
Good luck,

Sửa lần cuối:
ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Vậy tóm lại thì những tờ khai nào để đchỉnh bcáo thuế TNCN nhỉ?

D

duaxanh1303

Guest
19/2/09
13
0
0
Hanoi

Hôm qua, mình cũng phải lên cục thuế Hà Nội nộp tờ khai bổ sung thuế TNCN từ tháng 1/09 đến tháng 4/09 thì được hướng dẫn như sau:
Cách 1: Chờ đến cuối năm làm quyết toán 2009
Cách 2:- Làm tờ khai điều chỉnh 01/KHBS theo file excel ( vì trong htkk 2.0 không có) nếu thuế phát sinh giảm ( nêu rõ nguyên nhân)
- Lập tờ khai bổ sung 02/KK-TNCN theo tháng (click vào bổ sung) nếu thuế phát sinh tăng

Tôi chọn luôn cách 1 cho dễ thực hiện, còn bạn thì tuỳ tình hình nhé

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết

Thế này nhé 4eyes,
Nếu muốn làm điều chỉnh thì hồ sơ bao gồm:
1. Mẫu 01/KHBS làm từ excel
2. Tờ khai bổ sung cho tháng cầu điều chỉnh .VD sai tháng 3/09 thì làm tờ khai bổ sung theo số đúng cho T3/09.
3. Photo tờ khai T3/09 cũ.

Còn tháng 5/09 thì vẫn làm báo cáo số liệu cho T5/09 bình thường nếu T5/09 có phát sinh thuế TNCN
Good luck

D

duaxanh1303

Guest
19/2/09
13
0
0
Hanoi
vậy từ T5/09 có fải nộp Tờ khai TNCN ko?

Đấy là mình nói phần bổ sung Tháng 1/09 đến tháng 4/09 của mình là mình chọn cách 1, chờ đến cuối năm quyết toán.

Còn nếu tháng 5/09 bên bạn có phát sinh TNCN thì bạn cứ làm Tờ khai 02/KK-TNCN nộp bình thường chứ

S

stock

Guest
25/10/07
48
0
6
Sài Gòn

Có phải mẫu này không bạn ? Mình đã dùng để điều chỉnh tờ khai Thuế TNCN 1 lần rồi.

Đính kèm

• Giai trinh khai bo sung.doc
    44.5 KB · Lượt xem: 33
N

nguyennguyenhao

Guest
17/1/09
2
0
0
Q.bình Thạnh
Mẫu 01/KHBS không có trong phần mềm HTKK.
Các bạn làm trong excel và nộp kèm theo (theo hướng dẫn của phòng hộ trợ)

Good luck,[/Q
ban cho minh hoi mau excel KHBS lay o dau vay minh ket xuat tu phan mem ra roi ma in ra thay ko giong voi trong phan mem, ma hom nay minh len thue, nguoi ta chi minh ve lam KHBS bang excel vi chi tieu minh lam sai ko co trong phan mem KHBS, ban nao co cho minh voi .lam on gui mail gium minh:nguyenhao_035@yahoo.com.vn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA