Hỏi về khái niệm giao dịch phân bổ và tài khoản phân bổ?

• Thread starter boketoan
  • Ngày gửi
B

boketoan

Guest
16/3/05
1
0
0
42
Ha long city
Các bác giải thích cho em khai niệm về giao dịch phân bổ và tài khoản phân bổ với? có vd luôn thì càng tốt thanks các bác

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

Bathanh

Guest
11/1/05
316
4
0
Hà nội - VN
Giao dịch phân bổ? Có phải ý bạn muốn hỏi về nghiệp vụ phân bổ trong công tác hạch toán kế toán?

Khuatquangthin

Khuatquangthin

0034APC
Trời đất ơi. Nghe hỏi xong bí lù luôn chẳng biết đường ma nào mà trả lời nhỉ Bac Bathanh.
Giao dich phân bổ là cái quái qủy gì thế không thiết,
Còn TK phân bổ thì chỉ có 02 TK 142 và 242 để ph6an bổ đi thôi.

làm ơn hỏi rõ ràng một chút nhá.

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Có phải giao dịch một lần (chi phí) rồi lần sau cứ thế mà làm nên gọi là giao dịch phân bổ hả bạn ? Khó hiểu thật, không biết bạn có nhầm lẫn gì ở đây không hay tại mình dở quá nên không biết.

G

Gia Linh

Guest
30/1/05
357
2
0
24
VN
giao dịch trong nghiệp vụ ( đặc biệt nghiệp vụ thanh toán của ngành ngân hàng thường dùng) có vẻ như như là 1 quá trình kế toán xử lý một nội dung kinh tế phát sinh, không biết có phải vậy không ta?
Trong tiếng Anh, ( cái này nhà em dốt lắm - nói các bác đừng cười nhé), hình như nói là cái gì nghe như transaction hay sao vậy. Có đúng là ý nghĩa của nó là như vậy hay ko?
bạn boketoan chạy đâu mất tiêu rồi? ý của bạn là sao vậy?

H

hoamoclan

Guest
Mình nghĩ rằng, phân bổ phải theo tiêu chí nào chứ nhỉ? Ví dụ phân bổ theo doanh thu, phân bổ theo nguyên vật liệu chính!!!

B

Bathanh

Guest
11/1/05
316
4
0
Hà nội - VN
hoamoclan nói:
Mình nghĩ rằng, phân bổ phải theo tiêu chí nào chứ nhỉ? Ví dụ phân bổ theo doanh thu, phân bổ theo nguyên vật liệu chính!!!
Đúng rồi, phân bổ phải có tiêu chí.
Nhưng việc đầu tiên là phải xác định phân bổ cái gì.
Như ai đó có câu thơ thế này:
Mà nói vậy tháng lương Anh đó
Rất chân thành chia ba phần to nhỏ
Anh dành riêng trả nợ phần nhiều
Phần cho Bu ( cho mẹ) và phần để Em tiêu
Em xấu hổ, thế cũng liều anh nhỉ

Đó là việc phân bổ tiền lương.
Còn cái khác, đó là cái gì? cái gì cần phân bổ? sẽ có tiêu thức phân bổ cho phù hợp bạn ạ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA