File excel NKC và NKSC theo quyết định 48

• Thread starter levanton
  • Ngày gửi
K

kimsangkt

Guest
21/3/11
13
0
1
ho chi minh
chào bạn!
Sao mình hok thay cái sổ nào hết vậy kạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dnhan54

Guest
Chào anh Tôn
Làm sao để in ra từng tháng trong hay mổi tháng làm trên một file khác nhau . Nhờ anh chỉ d6ãn giúp , cám ơn nhiều

T

trannguyenthanh

Guest
20/5/11
0
0
0
36
Tp HCM
em cảm ơn anh levanton nhé! Thực sự em đang rất cần tài liệu này.

H

hangtt0109

Guest
23/5/11
1
0
0
36
Hà Nội
ca nha oi .a chi nao co file excel NKSC theo quyet dinh 48 , co ca phan NXT cua hang hoa thi gui giup em . ( mail : hangtt0109 @yahoo.com )

S

samia

Trung cấp
25/2/11
55
0
0
35
quy nhơn
anh levanton ơi. a đã có mẫu hình thức NKC qd 48 mới chưa a. gửi cho tụi e với. mẫu cũ có lỗi nên e đang 0 biết làm sao nữa. a giúp dùm tụi e với

R

ruacon14

Sơ cấp
25/5/11
5
0
0
hà nội
thanks Toàn.mình thấy rất hữu dụng với mình!!!

levanton

levanton

Cao cấp
Chào anh Tôn
Làm sao để in ra từng tháng trong hay mổi tháng làm trên một file khác nhau . Nhờ anh chỉ d6ãn giúp , cám ơn nhiều

Hàng ngày chỉ in phiếu thu phiếu chi. số sách in theo tháng, quý hoặc cả năm tùy theo tình hình số nghiệp vụ phát sinh của doanh nghiệp.

maichi7309

maichi7309

Trung cấp
11/2/11
66
0
0
chợ Đồi
Hic, mọi người ơi mình dùng sao các sổ như sổ quỹ, sổ NKC ko lên hết dữ liệu từ sheet phatsinh, mà lại còn cách dòng nhau rất nhiều ấy. Hầu như là các sổ của m đều bị như vậy. M cũng hỏi a levanton rồi và làm theo chỉ dẫn là định dạng ngày tháng và kéo công thức ở các sổ xuống; cơ mà vẫn ko có gì thay đổi cả. Mọi người ai gặp trường hợp như mình và sửa đc rồi thì chỉ giúp m với. Cảm ơn mng trc nhé!

levanton

levanton

Cao cấp
Hic, mọi người ơi mình dùng sao các sổ như sổ quỹ, sổ NKC ko lên hết dữ liệu từ sheet phatsinh, mà lại còn cách dòng nhau rất nhiều ấy. Hầu như là các sổ của m đều bị như vậy. M cũng hỏi a levanton rồi và làm theo chỉ dẫn là định dạng ngày tháng và kéo công thức ở các sổ xuống; cơ mà vẫn ko có gì thay đổi cả. Mọi người ai gặp trường hợp như mình và sửa đc rồi thì chỉ giúp m với. Cảm ơn mng trc nhé!

Việc kiềm tra ngày tháng phát sinh đảm bảo cho việc các nghiệp vụ phát sinh không bị sót ơ các sổ. Còn việc bị cách dòng, các dòng trống, là vì các dòng đó không liên quan gì đến TK đang chọn xem, in. Muốn xem in không thấy cách dòng, bạn dùng chức năng data/filter/autofilter. Phần này là vi tính căn bản , bạn nên tìm hiều , mình sẽ không hướng dẫn làm thế nào nữa nhé.

T

tuyetnt2010

Guest
24/2/11
5
0
0
36
Hà Nội
Ai giỏi xel sửa chữa lại cho anh em cho hoàn chỉnh nhé? Cám ơn! Mình dốt xel chỉ biết dow về dùng thui.

K

ketoanmai

Sơ cấp
7/5/11
12
0
0
35
Hà Nam
Anh gửi cho Em xin một bản Theo hình thức nhật ký chung có đầy đủ các sổ chi tiết các tài khoản nữa nhé. Em cám ơn anh nhiều. Mail của Em là: ngocmai_mttt@yahoo.com. Em đang rất cần Em cám ơn anh nhiều nhiều

K

ketoanmai

Sơ cấp
7/5/11
12
0
0
35
Hà Nam
NKC và lỗi

Anh Levanton ơi Em đã nhận được File anh gửi cho Em rồi nhưng có một số vấn đề trong quá trình làm anh có thể giải đáp giúp Em được không ah

1. Khi sôe CDPS, NKC .... hết dòng thì EM phải làm thế nào để thêm dòng được ah?
2.Khi Em nhập dữ liệu thì không thấy lên sổ cái chỉ lên sổ NKC thôi Em phải sửa ntn ah?
3. Em muốn thêm tài khoản mới thì làm thế nào ah?
4. Các sổ chi tiết củaEm không lên anh ah?
5.Anh cho Em hỏi là Em nhập số dư TK 131, 331 cùng chung vào THZ0 ah?
Mong anh trả lời sớm hộ Em với. Em đang rất cần.
Anh có thể gửi vào mail cho Em được không: ngocmai_mttt@yahoo.com
Cám ơn anh nhiều

levanton

levanton

Cao cấp
Anh Levanton ơi Em đã nhận được File anh gửi cho Em rồi nhưng có một số vấn đề trong quá trình làm anh có thể giải đáp giúp Em được không ah

1. Khi sôe CDPS, NKC .... hết dòng thì EM phải làm thế nào để thêm dòng được ah?
2.Khi Em nhập dữ liệu thì không thấy lên sổ cái chỉ lên sổ NKC thôi Em phải sửa ntn ah?
3. Em muốn thêm tài khoản mới thì làm thế nào ah?
4. Các sổ chi tiết củaEm không lên anh ah?
5.Anh cho Em hỏi là Em nhập số dư TK 131, 331 cùng chung vào THZ0 ah?
Mong anh trả lời sớm hộ Em với. Em đang rất cần.
Anh có thể gửi vào mail cho Em được không: ngocmai_mttt@yahoo.com
Cám ơn anh nhiều

Trả lời ở đây đề các bạn nào gặp trường hợp tương tự biết cách sử lý:
1 Thêm tài khoản: các bạn chèn dòng ơ dòng phú hợp trong Bảng CDPS và ghi tài khoản mới vào. copy công thức các dòng có sẵn vào dòng vừa thêm tài khoản.
2. Các sheet NKC, Số cái, số chi tiết hết dòng thi thêm dòng, ở dòng nào cũng được, trừ dòng đầu tiên, sau đó copy công thức xuống đến sát dòng cộng.
3. Số liệu các sheet không link: các bạn chú ý trên mỗi số có: từ ngày, đến ngày có dúng với khảon thời gian bạn thao tác ơ sheet phát sinh không?
4. Số dư: ngoài số dư các tài khoản khai báo ơ sheet CDPS, các bạn cần khai báo số dư ơ các sheet :
4a. Số dư chi tiết Nợ : khai báo ở sheet : THNo ( viết tắt cua Tổng Hợp Nợ )
4b. Số dư chi tiết chi phí sản xuất, chi phí đầu tư xây dựng cơ bản: khai báo ở sheet : THZ ( viết tắt cua Tổng Hợp Gía thành )

Chúc các bạn sử dụng tốt file down load.

Q

quynhpham

Trung cấp
4/2/09
104
0
16
Nam Thành_Ninh Bình
tại sao khi em đã thêm mã khách hàng ở phần THNo rồi, đến khi em vào sổ chi tiết công nợ lại chẳng có dữ liệu gì có nghĩa là sao hả anh LEVANTON anh giúp em với!

levanton

levanton

Cao cấp
tại sao khi em đã thêm mã khách hàng ở phần THNo rồi, đến khi em vào sổ chi tiết công nợ lại chẳng có dữ liệu gì có nghĩa là sao hả anh LEVANTON anh giúp em với!

Lý do chính thức là em nhập ngày tháng ở sheet PHATSINH chưa thỏa mãn điều kiện ngày tháng của kỳ kế toán. Ngày bắt đầu la 01/01/2010 , kết thúc la 31/12/2010 mà ngày em nhập chứng từ phát sinh đó là năm 2011.

N

nhungiu85

Guest
26/11/11
1
0
0
39
tn
em đã dowload phần excel của anh ở đây là NKC vậy chứng từ ghi sổ thì làm sao anh?giup em thank you

M

maingoclan

Sơ cấp
20/1/09
4
0
0
Ðề: File excel NKC và NKSC theo quyết định 48

Anh levanton ơi, em mới vào nghề và mới làm kế toán cho 1 công ty mới thành lập. Chưa có kinh nghiệm gì.
Anh gửi cho em xin file NKC và NKSC theo quyết định 48 vào địa chỉ maingoclan@yahoo.com
Em cảm ơn anh ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA