Mỗi tuần một chuyên đề

Thủ tục chốt sổ bảo hiểm xã hội

• Thread starter anhhai89
  • Ngày gửi
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
MỌi người ơi, em đang rất lo lắng, m.n cho em hỏi chút nhé: Em là sinh viên mới đi làm. hôm trước e được chị kế toán nhờ đi lấy hồ sơ chốt sổ BH. e cũng mang phiếu hẹn đến như mọi lần, thực ra e cũng không rõ hồ sơ gồm những gì nên cứ mang về thôi ah. Đến hôm sau chị kế toán mới phát hiện là bên BH chưa đưa sổ cho e.hic hôm trước e lên nói như thế nhưng người ta bảo hôm sau mang hết phiếu hẹn lên vì họ không thể nhầm lẫn được. Nhưng e chắc chắn người ta chỉ đưa cho e mấy cái thông báo giảm lao động chứ không có sổ BH mà e cần chốt.hic. Bây giờ thì chắc là không cãi được với bên BH, thì e phải làm sao hả m.n.hic.giúp em với nhé vì phiếu hẹn đưa cho bên Bảo Hiểm rồi ạ.
Mong m.n sớm hồi âm cho e ạ.
Thanks m.n nhiều ạ!
Bạn nhờ bảo hiểm kiểm tra lại một lần nữa hử, có thể bạn mang về mà bạn để đâu đó quên chẳng hạn

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyenthihuong3110

Guest
27/1/15
2
0
1
31
cho em hỏi: Công ty em muốn chốt sổ BHXH của tất cả nhân viên (không phải lý do là nhân viên nghỉ việc) thì có được ko ạ?

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,627
620
113
The Capital
cho em hỏi: Công ty em muốn chốt sổ BHXH của tất cả nhân viên (không phải lý do là nhân viên nghỉ việc) thì có được ko ạ?

Lý do hợp lý là được, công ty giải tán, đóng cửa chẳng hạn ẹc ẹc....

Hồ Lan

Hồ Lan

Cao cấp
21/10/05
659
4
18
51
Q8, tpHCM
Giải tán hay đóng cửa thì cũng là phải nghỉ việc mà. Không rõ câu hỏi của bạn.

L

leminhngoc981

Guest
6/4/15
1
0
1
42
Làm cách nào để lấy lại sổ bhxh

lugamxiquach

lugamxiquach

Guest
8/4/15
1
0
1
34
Chào các bạn!
Cho mình hỏi công ty mình đóng hết bảo hiểm đến tháng 1/2015 hiện giờ còn nợ tháng 2 vaˋ 3, nhưng co´ nhân viên mình báo giảm tháng 11/2014 nhưng chưa chốt sổ thiˋ bây giờ mình làm thủ tục chốt sổ đượcckhônghoo

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA