Gặp vấn đề khi kê khai DKT TNCN trên HTKK 2.1

• Thread starter HoacomayBBC
  • Ngày gửi
H

HoacomayBBC

Guest
16/6/09
41
0
0
Hà Nội
Các a chị ơi!, mọi người đã kê khai DKT TNCN trên HTKK 2.1 rồi thì giúp e với: E cũng tải phần mềm HTKK2.1 về máy, nhưng không hiểu sao trong quá trình kê khai thì e gặp lỗi mà không thể khắc phục được (mặc dù đã remove rồi, và tải đi tải lại mấy lần), e chỉ kê khai được một người, ấn F5 để tiếp tục kê khai thì không được, mà kết xuất ra dạng exel thì không thấy nội dung đã kê khai. Mong nhận được góp ý của mọi người.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lazzzy

Guest
12/12/07
32
0
0
Hà Nội
Mình đã nộp tờ khai ĐKT cho chi cục thuế (chưa lấy được MST)thì có cần kê khai ĐKT trên phần mềm nữa k?

N

nthn2010

Guest
19/6/09
7
0
0
Bà Điểm - Hóc Môn
Bạn kiểm tra lại xem có diền thông tin đầy đủ chưa, hay ghi trùng 1 thông tin nào đó.
Mình cũng tải về làm thì cũng bị lỗi phong chữ chứ không bị lỗi như bạn.
Mình làm đi làm lại mấy lần luôn mà phong chữ cứ bị đổi hoài. Mình cũng đang cần người giúp đây.

hueanh8184

hueanh8184

Trung cấp
14/5/09
150
0
0
ha noi
Mình đã nộp tờ khai ĐKT cho chi cục thuế (chưa lấy được MST)thì có cần kê khai ĐKT trên phần mềm nữa k?

- Bên công ty mình cũng vậy đã nộp hồ sơ khai đầy đủ rồi , nhưng vẫn chưa có mã số thuế, hôm nọ lên chi cục thuế hỏi thì họ lại bắt về làm theo phần mềm,thật là lằng nhằng

teddy_monday

teddy_monday

Trung cấp
18/6/05
107
1
18
Hà Nội
Bạn kiểm tra lại xem có diền thông tin đầy đủ chưa, hay ghi trùng 1 thông tin nào đó.
Mình cũng tải về làm thì cũng bị lỗi phong chữ chứ không bị lỗi như bạn.
Mình làm đi làm lại mấy lần luôn mà phong chữ cứ bị đổi hoài. Mình cũng đang cần người giúp đây.

Nếu bạn dùng Unikey thì thử bật tính năng "Sử dụng Clipboard cho Unicode" lên.

M

Minh Nguyet

Guest
8/1/06
5
0
1
41
Ha Noi
trục trặc khi đăng ký

Cả nhà ơi! giúp em khẩn cấp. Em download phần mềm 2.1 về nhưng khi mở ra thì nó chỉ hiện lên 1 trang trắng của excell. Nhưng theo phần hướng dẫn file .pdf đi cùng thì em chẳng thấy cửa sổ đăng ký thông tin và cửa sổ có mở ra để nhập tên và MST gì cả...hixhixx. Cả nhà giúp em để em đăng ký cho kịp thời gian không thì em bị kỷ luật vì nộp chậm mất :048::kopfpatsc

N

nthn2010

Guest
19/6/09
7
0
0
Bà Điểm - Hóc Môn
Bạn download phần mềm 2.1 về máy rồi vào ổ C/temp chọn TNCN2.1.zip/chọn setup.exe
tự động chương trình sẽ chạy, bạn chỉ cần đọc thông tin và chọn yêu cầu mình muốn thì nhấn Next bước kế tiếp tới khi hoàn tất là xong. Chờ cho máy tự khởi động lại (bạn đừng chạm vào nhé!) khi màng hình khôi phục thì bạn đã được cài đặt xong chương trình. Cứ việc click vào biểu tượng là sử dụng.
Chúc bạn mai mắn!

quacai

quacai

ngây ngô nhất web
23/2/09
110
17
18
37
Hồ Tây Cty
Cả nhà ơi! giúp em khẩn cấp. Em download phần mềm 2.1 về nhưng khi mở ra thì nó chỉ hiện lên 1 trang trắng của excell. Nhưng theo phần hướng dẫn file .pdf đi cùng thì em chẳng thấy cửa sổ đăng ký thông tin và cửa sổ có mở ra để nhập tên và MST gì cả...hixhixx. Cả nhà giúp em để em đăng ký cho kịp thời gian không thì em bị kỷ luật vì nộp chậm mất :048::kopfpatsc
làm sao mà chậm nộp được em thấy pác nis2468 nói là đến 30/9/09 mới hết hạn nộp muh.

T

TVTRUNG

Sơ cấp
7/10/08
48
0
6
49
TP.Quy Nhơn
Đã nộp hồ sơ đăng ký thuế rồi ( Tờ khai ) thì chờ họ cấp, không phải khai thêm gì nữa, không ai lại đi khai 2 lần cả

T

TVTRUNG

Sơ cấp
7/10/08
48
0
6
49
TP.Quy Nhơn
- Bên công ty mình cũng vậy đã nộp hồ sơ khai đầy đủ rồi , nhưng vẫn chưa có mã số thuế, hôm nọ lên chi cục thuế hỏi thì họ lại bắt về làm theo phần mềm,thật là lằng nhằng

Đã nộp hồ sơ khai MST TNCN rồi thì chờ cấp thôi, không fải khai lại - chỉ những đơn vị chưa khai thì mới khai.

L

lazzzy

Guest
12/12/07
32
0
0
Hà Nội
Đã nộp hồ sơ khai MST TNCN rồi thì chờ cấp thôi, không fải khai lại - chỉ những đơn vị chưa khai thì mới khai.

mình hỏi Chi cục Thuế rồi bạn ơi, họ hẹn mình 2 tuần nữa lên lấy lại hồ sơ để về nhập vào phần mềm. Hiện giờ họ đang phân loại hồ sơ để tiện trả lại hồ sơ cho DN.
hic, DN mình có hơn 100 hồ sơ mà bây h lại phải nhập lại từ đầu, bao nhiêu công sức từ năm ngoái làm coi như hỏng hết. Làm ăn kiểu này thì chết mất :wall:

M

Minh Nguyet

Guest
8/1/06
5
0
1
41
Ha Noi
hi

dạ, em download cái tài liệu hướng dẫn gửi dữ liệu cho CQT qua internet thì thấy họ ghi toàn bộ dữ liệu phải nộp xong trước 31/8 ạ

Mà các chị ơi :026: hoá ra máy em bị nhiễm vius
sáng em mở ra thì nó là 1 trang excel trắng ghi là danh sách đăng ký, ở dưới có các dòng ghi tệp, in, ghi....hixhix. Sau khi đọc hướng dẫn của mọi người em làm theo xem thế nào thì nó lại hiện ra cửa sổ để đăng ký....hixhix :wall: thế này thì em chết mất với máy. Đúng là máy dùng chung và có vào internet nên lúc thế này, lúc thế khắc...chẳng hiểu sao cả

Em cám ơn cả nhà ạ. :1luvu: :036:

M

ma ngoc quynh

Guest
28/5/09
1
0
0
37
Nha Trang
Các anh các chị giúp e với.E làm trong phần mềm thì font chữ ko bị sao, nhưng khi kết xuất ra excel và in ra thì font chữ lại bị lỗi.Hix....hix.Giờ e phải làm sao?

V

Vando

Cao cấp
11/12/05
436
3
16
Bac Giang
Khi xuất ra Excel thì phần mềm lại chuyển thành font .vnarial.
Bạn cần cài font TCVN3 - ABC vào máy thì sẽ không thấy lỗi nữa.

N

nguyenq

Sơ cấp
2/7/09
6
0
0
HA NOI
phần mềm đăng ký MST cá nhân

Các a chị ơi!, mọi người đã kê khai DKT TNCN trên HTKK 2.1 rồi thì giúp e với: E cũng tải phần mềm HTKK2.1 về máy, nhưng không hiểu sao trong quá trình kê khai thì e gặp lỗi mà không thể khắc phục được (mặc dù đã remove rồi, và tải đi tải lại mấy lần), e chỉ kê khai được một người, ấn F5 để tiếp tục kê khai thì không được, mà kết xuất ra dạng exel thì không thấy nội dung đã kê khai. Mong nhận được góp ý của mọi người.

Các bác nào đã sử dụng phần mềm DKT-TNCN2.1 rồi cho em hỏi chút! Em đã làm theo hướng dẫn sử dụng của cơ quan thuế. Sau khi nhập hết dữ liệu của tờ khai ĐKT trên 1 dòng. Em muốn tạo dòng mới để nhập dữ liệu tờ khai ĐKT khác nhưng bấm F5 không được. Nhưng bấm F6 vẫn ok. Thế là sao hả các bác? Giúp em với! thank các bác nhiều!

V

Vando

Cao cấp
11/12/05
436
3
16
Bac Giang
Vando lại vấn đề khác về font chữ: khi nhập thì hiển thị bình thường, nhưng khi in tờ khai 01/ĐK-TNCN và Bảng kê thì chữ in hoa của họ tên bị thiếu dấu hoặc chuyển thành chữ thường.
Đã thử nhập cả bằng Unikey và Vietkey đều bị như vậy.

H

happyfeed

Guest
22/8/08
12
0
0
Hà Nội
Hic, mình cũng không tể sử dụng F5, hơn nũa đã ghi rồi nhưng đến khi đóng và mở lại thi lại mất hết!Có ai júp mình được không ?:wall:

Dangthaituan_82

Dangthaituan_82

Trung cấp
25/3/06
65
4
0
42
Hải Phòng
Mình vẫn bị lỗi font chữ. Có bạn nào có cách gì khắc phục được vấn đề này không? Chán quá đi hom qua mình phải khai báo bằng tiếng Anh. Hic hci hic.:wall:

N

nguyenthanhvan

Guest
16/8/07
1
0
0
39
Thanhxuan

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA