Thuế Nhập Khẩu hàng điện tử?

• Thread starter mn_solutions
  • Ngày gửi
M

mn_solutions

Guest
23/3/05
5
0
0
23
Tp.HCM
Các bác cho em hỏi một vài vấn đề: Công ty em muốn nhập một lô hàng điện tử, xuất xứ từ Đài Loan nhưng em không biết đuợc thuế nhập khẩu la bao nhiêu. Hãy giúp em với cac bác. néu co thể các bác cho em xin một biều thuế nhập khẩu chi tiết để em tham khảo nha. Vì nghị quyết 63/1998/NQ-UBTVQH10 không chi tiết lắm mà chỉ nói chung chung thôi. mong cac bác hồi âm

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Bạn làm như sau nhé :
- Vào trang Web "Tổng cục thuế" trên trang chủ của WKT này.
- Click vào phần "Tra cứu văn bản" ở ngay trên trang chủ
- Đánh vào ô "Tên văn bản" dòng chữ "thuế nhập khẩu"
- Click vào "Tìm kiếm"
Hy vọng bạn sẽ tìm được thứ mình cần.
mn_solutions nói:
Các bác cho em hỏi một vài vấn đề: Công ty em muốn nhập một lô hàng điện tử, xuất xứ từ Đài Loan nhưng em không biết đuợc thuế nhập khẩu la bao nhiêu. Hãy giúp em với cac bác. néu co thể các bác cho em xin một biều thuế nhập khẩu chi tiết để em tham khảo nha. Vì nghị quyết 63/1998/NQ-UBTVQH10 không chi tiết lắm mà chỉ nói chung chung thôi. mong cac bác hồi âm

Sửa lần cuối:
M

mn_solutions

Guest
23/3/05
5
0
0
23
Tp.HCM
Rất cám ơn!
Nhưng ở nhưng trang web đó chỉ co các nghị định, nghị quyết, ... Chứ không thấy một văn bản hướng dẫn chi tiết nào cả. Nếu có bác nào đã nhập mặt hàng tương tự thì bảo cho em nghe với cám ơn.
Đó là thiết bị lưu trữ với dung lượng lớn, có thể lên đến 80GB, hơn nữa nó còn có thể nghe nhạc mp3 và xem phim được. Mặt hàng này hiện chưa co tại thị trương Việt Nam nên em không thể tìm được thuế suất
Rất cảm ơn các bác

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Ơ bác ơi, bác đã vào xem kỹ chưa đó? Em thấy có hướng dẫn đoàng hoàng mà. Khi vào xem bác còn được miễn phí "tải xuống" cơ!
Thôi thì bác nào có sẵn thì gửi cho bác ý cái, em thì chịu thiệt rồi nghe!
mn_solutions nói:
Rất cám ơn!
Nhưng ở nhưng trang web đó chỉ co các nghị định, nghị quyết, ... Chứ không thấy một văn bản hướng dẫn chi tiết nào cả. Nếu có bác nào đã nhập mặt hàng tương tự thì bảo cho em nghe với cám ơn.
Đó là thiết bị lưu trữ với dung lượng lớn, có thể lên đến 80GB, hơn nữa nó còn có thể nghe nhạc mp3 và xem phim được. Mặt hàng này hiện chưa co tại thị trương Việt Nam nên em không thể tìm được thuế suất
Rất cảm ơn các bác

T

truelovemike12

Guest
18/1/12
2
0
0
40
hcm
Ðề: Thuế Nhập Khẩu hàng điện tử?

Cac bác nào muon nhập khẩu hàng điện tử thì pm mình nhé.
Minh ben cong ty Giao nhận Vận tải Quốc tế, sẽ giúp các bác kê khai thuế hải quan, vận chuyển hàng hoá với chi phí và giá cả tốt nhất trên thị trường. Dịch vụ uy tín từ A-Z, giao hàng tận nơi.
Moi chi tiết các bác lien hệ : 0904425672 - Hoàng
Email : truelovemike12@yahoo.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA