Ira! Một thành viên mới cứng!

• Thread starter Ira
  • Ngày gửi
I

Ira

Guest
Xin chào tất cả các anh, các chị! Em là Ira (không được viết lầm tên em đâu đấy!). Em mới đến diễn đàn này trong ngày hôm nay, mong được các anh các chị giúp đỡ nhiều hơn trong nghiệp vụ kế toán, nghiệp vụ tài chính, nghiệp vụ kiểm toán, nghiệp vụ tình cảm, ... và các nghiệp vụ khác (Không biết có ai vào làm quen với mình không nữa)!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Có chị đây em ơi! Em come from I...R...A...C hả?

Chắc đọc xong bài của QverAC là em nó "mềm" ngay ý mà. Anh (chị) đừng dọa em nó mà tội nghiệp nghe! Có chị sẽ bênh em chằm chặp đấy!

Ira nói:
Xin chào tất cả các anh, các chị! Em là Ira (không được viết lầm tên em đâu đấy!). Em mới đến diễn đàn này trong ngày hôm nay, mong được các anh các chị giúp đỡ nhiều hơn trong nghiệp vụ kế toán, nghiệp vụ tài chính, nghiệp vụ kiểm toán, nghiệp vụ tình cảm, ... và các nghiệp vụ khác (Không biết có ai vào làm quen với mình không nữa)!

I

Ira

Guest
To anh Over Ác: Anh đúng là hơn cả ác! "Mới cứng" là thuật ngữ của ngành nướng mực đó anh! Mực mới nướng bao giờ cũng cứng. Sau khi anh đập một hồi, mực mới dai, ăn ngon hơn. Mực nướng chỉ có cứng hoặc dai chứ không có mềm đâu anh.
To chị Nguyễn Tú Anh: Cảm ơn chị đã bênh vực kẻ yêu sắc này! Em không đến từ Iraq, mà đến từ sim.hcmut. Đố mọi người đó là chỗ nào!

ketoan@

ketoan@

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
24/5/04
317
6
18
Bụi mận gai...
Chào Ira....... gẻo còm dzu... (welcome you)
Cái nick hay quá..... làm ai cũng phải vừa type vừa sửa, vừa sửa vừa cười..... hi`

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
nghiệp vụ tình cảm, ... và các nghiệp vụ khác
?!?!?

Diễn đàn không cấm khi offline nhưng không khuyến khích "nghiệp vụ" này khi online.

I

Ira

Guest
To anh kế toán @: Cảm ơn anh! Anh là người đầu tiên biết thưởng thức cái nick tuyệt vời của em đó! Cho em hỏi: trong bụi mận gai của anh có tiếng chim hót phải không anh? (Cái Location của anh đó). Hi vọng anh không bị gai đâm. Hi hi hi...
To anh VNgeek: Dạ, em hiểu rồi ạ, cảm ơn anh nhắc nhở. Theo ý em: Cuộc sống sẽ đẹp nếu chúng ta cùng nhau cười ít nhất phân nửa thời gian chúng ta gặp nhau.

B

Bathanh

Guest
11/1/05
316
4
0
Hà nội - VN
Nguyen Tu Anh nói:
Có chị đây em ơi! Em come from I...R...A...C hả?

Chắc đọc xong bài của QverAC là em nó "mềm" ngay ý mà. Anh (chị) đừng dọa em nó mà tội nghiệp nghe! Có chị sẽ bênh em chằm chặp đấy!
Học hành thế này có chết không cơ chứ.
Vật chất không tự nhiên sinh ra và cũng ko tự nhiên mất đi. chúng chỉ chuyền từ người này sang người khác.
E mà mềm ra thi OverAC sẽ lại cứng mất thôi.
Khổ thân cho OverAC quá cơ chứ.

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
ketoan@ nói:
Chào Ira....... gẻo còm dzu... (welcome you)
Cái nick hay quá..... làm ai cũng phải vừa type vừa sửa, vừa sửa vừa cười..... hi`
Dân Nam chắc là khó hiểu câu này của chị @ vì dân nam toàn là gõ theo kiểu VNI thôi chứ ít có người sài Telex. (trừ em)

to Ira: Anh là over ác mà còn không ác bằng em!

B

Bathanh

Guest
11/1/05
316
4
0
Hà nội - VN
OverAC nói:
Dân Nam chắc là khó hiểu câu này của chị @ vì dân nam toàn là gõ theo kiểu VNI thôi chứ ít có người sài Telex. (trừ em)

to Ira: Anh là over ác mà còn không ác bằng em!

Mọi người ác khẩu nhưng tâm phật em ạ.
Đừng sợ nhé,
Nhất em đó.
Mới cứng mà được bao nhiêu người quan tâm.
Chị tham gia diễn đàn lâu lắm rồi, mà chưa được quan tâm bằng em đâu.
Nghĩ cũng tủi lắm, nhưng có lẽ tại cái nick.

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Ira nói:
To anh Over Ác: Anh đúng là hơn cả ác! "Mới cứng" là thuật ngữ của ngành nướng mực đó anh! Mực mới nướng bao giờ cũng cứng. Sau khi anh đập một hồi, mực mới dai, ăn ngon hơn. Mực nướng chỉ có cứng hoặc dai chứ không có mềm đâu anh.
To chị Nguyễn Tú Anh: Cảm ơn chị đã bênh vực kẻ yêu sắc này! Em không đến từ Iraq, mà đến từ sim.hcmut. Đố mọi người đó là chỗ nào!
Khi nào rảnh rổi em truyền đạt cho anh kinh nghiệm trong ngành nướng mực nhé. Anh cũng muốn biết khi nào thì cứng, và dai, và khi nào thì mới ngon.

àh mà sim.hcmut là gì vậy ???

Àh còn điều này nữa!! 2,3 hôm nay có em và bé pipi bổng nhiên được chào đón ồn ào thế thì ráng mà gây ồn ào hơn nữa ở những topic về nghiệp vụ khác nhé. Đừng có mà chửi bới nhau là được.

Sửa lần cuối:
ketoan@

ketoan@

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
24/5/04
317
6
18
Bụi mận gai...
"Ira gõ telex" .... --> rất quan trọng cho cuộc sống hàng ngày, thiếu hay thừa đều không có ổn.

Còn Ira thật thì sao em?

Bụi mận gai thì đầy gai nhưng @ không bị đâm, mà ở đó là để nghe và xem chim hót.. hehe.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Ôi bây giờ em mới biết Bathanh là "chị" đó, thế mà vì cái vụ "rắn Lệ Mật" em cứ tưởng chị là "ổng" nào chứ!
Thực ra em rất quan tâm đến chị đấy chứ vì chị cũng làm em "tơi bời khói lửa" chút xíu. Nhưng cũng phải nói cám ơn các anh chị rất nhiều trong việc dạy bọn em nghiệp vụ đó!
Bathanh nói:
Mọi người ác khẩu nhưng tâm phật em ạ.
Đừng sợ nhé,
Nhất em đó.
Mới cứng mà được bao nhiêu người quan tâm.
Chị tham gia diễn đàn lâu lắm rồi, mà chưa được quan tâm bằng em đâu.
Nghĩ cũng tủi lắm, nhưng có lẽ tại cái nick.

B

Bathanh

Guest
11/1/05
316
4
0
Hà nội - VN
trong việc dạy bọn em nghiệp vụ đó!
Nghiệp vụ đó là nghiệp vụ gì vậy?
Từ ngày khai thiên lập địa đến giờ, tôi mới được nghe thêm về hai nghiệp vụ mới:
- Nghiệp vụ tình cảm
- nghiệp vụ đó.
Rất mong được các tiền bối chỉ giáo.

B

Bathanh

Guest
11/1/05
316
4
0
Hà nội - VN
ketoan@ nói:
"Ira gõ telex" .... --> rất quan trọng cho cuộc sống hàng ngày, thiếu hay thừa đều không có ổn.

Còn Ira thật thì sao em?

Bụi mận gai thì đầy gai nhưng @ không bị đâm, mà ở đó là để nghe và xem chim hót.. hehe.

Nghe chị @ phân tích vậy, mình nghĩ rằng Ira sẽ chẳng có cơ hội đi vũ trụ đâu!
Chị @ nghe và xem chim hót hehe! từ bé em cũng mới được biết. cứ tưởng chim hót líu lô, giờ mới biết chim hót hehe!

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Bác ơi, nghiệp vụ về kế toán đó mà. Nghiệp vụ tình cảm ở đây thì các bác không khuyến khích rồi. Em chỉ nói chuyện về công việc thôi. "ĐÓ" là em thêm thắt vào mà. Thôi thì cái tội của em là cứ lập lờ, chẳng rõ ràng gì cả.
Bác ơi, bác có phải làm kiểm toán không đó, sao lời lẽ đanh sắc và tận cùng thế hả bác.
Bathanh nói:
Nghiệp vụ đó là nghiệp vụ gì vậy?
Từ ngày khai thiên lập địa đến giờ, tôi mới được nghe thêm về hai nghiệp vụ mới:
- Nghiệp vụ tình cảm
- nghiệp vụ đó.
Rất mong được các tiền bối chỉ giáo.

Sửa lần cuối:
K

ketoancon

Giang hồ quy ẩn
30/7/04
94
8
0
HCM
Ở đây vui quá nhỉ! Tự nhiên làm mình nhớ đến mấy câu thơ ...lãng nhách sau :
Một con nghé ra đời
Ồ vui lắm ai ơi! ...
(Cái này trong sách GK đấy nhá!)
Ira mà viết thành IRA là người Anh sợ lắm đấy! Bọn này chuyên đặt bom mà :))

I

Ira

Guest
Ồ! Mọi người đến chơi với em đông quá! Vui quá các anh các chị ơi! Cảm ơn các anh chị nhiều lắm!
To anh Over Ác: sim.hcmut: em đang đố mà! Các anh chị phải đoán đã chứ! Chưa gì anh đã hỏi lại rồi, không vui!
To chị Bà thánh: Cái nick của chị cũng rất ấn tượng mà chị! Nick của chị nghe oai lắm đó!
To anh kế toán con: Em tuổi con Gấu, không phải con Nghé đâu anh! "Một con Gấu ra đời, ồ vui lắm ai ơi!..."

Khuatquangthin

Khuatquangthin

0034APC
Chào Em
Cẳnhg Biết Em Là Ai Nhưng Em Phải Coi Chùng Thằng Over Ac Nhá. Nó Có Bồ ở Hà Nội Rồi đó.

Nếu Em Có Gặp Tú Anh Thì Hỏi Thăm Giùm Anh Nhá

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA