Tiền mới- Người vẫn cũ

• Thread starter Margarita
  • Ngày gửi
Margarita

Margarita

Guest
8/10/03
55
0
0
Truy cập trang
May quá, vừa sửa được cái font chữ và em mới xem thời sự trên TV thấy có cái tin này không hiểu mọi người nghe chưa, post lên đây ngay (mừng cái font chữ ở nhà vừa sửa được nữa, hihi).

Sắp tới, cụ thể là vào ngày 17/12, Ngân hàng Nhà nước Việt Nam sẽ đưa vào lưu thông loại tiền có mệnh giá lớn nhất từ trước đến nay: 500.000 đ hoàn toàn mới, 50.000 đ mới - vì loại 50.000đ hiện đang dùng bị in giả quá nhiều (in trên chất liệu polymer(không hiểu viết thế này đúng chưa?), polymer em cũng chưa biết là chất liệu gì?). Có cả tiền kim loại (loại tiền này em thấy là hay nhất đây, vì rất tiện ích với các dịch vụ giải trí- ví dụ như: Mua nước ở các quầy tự động - gọi điện thoại ở các bốt điện thoại công cộng.v.v...-> rất hay phải không mọi người?) Loại tiền kim loại sẽ có những mệnh giá là: 5.000, 1.000 và 200 đồng.

Mọi người thấy liệu lần phát hành này như thế nào, sẽ có xảy ra lạm phát không? Vì em nghe nói phát hành đồng mệnh giá cao về lâu dài sẽ dễ xảy ra lạm phát?

Khóa học Quản trị dòng tiền
HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Lạm phát thì còn tùy thuộc nhiều yếu tố khác.
Nhưng chỉ thấy trước mắt là bây giờ ai đưa mình tờ 100.000đ thì hồi hộp cho tới khi xài được nó; khi dùng thanh toán thì người ta sờ nó tới lui, hết nhìn nó rồi lại nhìn mình (sợ tiền giả đó mà), không biết nếu cầm tờ 500.000đồng có hồi hộp như thế không ?

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Ái chà, cuối tháng 12 này lãnh lương chỉ với 4 tờ 500.000 đ (ít quá, hihihi). Còn gửi xe không có tiền lẻ mà chỉ đem có 1 tờ 500.000 đ chắc chết wa!!

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Gửi xe đưa tờ 500.000VND coi chừng phải tốn tiền sửa xe. :wall

A

Anhchuot

Lên thớt...
23/7/03
362
6
18
Hanoi
www.
:lol anh mà đưa tờ này thì đúng là tiền sửa xe sợ còn tốn hơn - họ tưởng trêu đểu, cho một búa thế là thôi ...
dùng mấy tờ tiền to sợ lắm, lúc nào cũng có cảm giác như ăn trộm soi lên soi xuống - cứ cầm 1000 tờ 500 đồng cho chắc, lại được tiếng nhiều tiền nhỉ :leu:

Margarita

Margarita

Guest
8/10/03
55
0
0
Truy cập trang
Originally posted by ketoan4mat@Nov 28 2003, 10:49 AM
Ái chà, cuối tháng 12 này lãnh lương chỉ với 4 tờ 500.000 đ (ít quá, hihihi). Còn gửi xe không có tiền lẻ mà chỉ đem có 1 tờ 500.000 đ chắc chết wa!!
Được những 4 tờ 500.000 mà còn kêu, đây Mar được có 1 tờ rưỡi này :help .
Hihi, nhưng em đang nghĩ nếu có tiền xu, lại phải đi sắm ví mới cả nhà nhỉ? Không thì đựng tiền xu vào đâu, nhất là con trai nữa, chẳng nhẽ con trai cũng sắm thêm một cái bóp nho nhỏ như của phụ nữ nhỉ? :leu: :chuoi :chuoi :chuoi

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Tội nghiệp Margarita nhà ta quá, 1 tờ rưỡi thì làm sao sống ta.
Nhưng mà khá khen cho bạn ấy, "1 tờ rưỡi" mà vẫn vui tươi yêu đời quá chừng. :chuoi :chuoi :chuoi

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Địa chỉ Mar ở đâu để mình gởi thêm cho bạn 4 tờ :leu: :leu: :leu: :a3 A4 nửa

Margarita

Margarita

Guest
8/10/03
55
0
0
Truy cập trang
Originally posted by VNgeek@Nov 28 2003, 02:59 PM
Tội nghiệp Margarita nhà ta quá, 1 tờ rưỡi thì làm sao sống ta.
Nhưng mà khá khen cho bạn ấy, "1 tờ rưỡi" mà vẫn vui tươi yêu đời quá chừng. :chuoi :chuoi :chuoi
Sáng dậy đọc cái này thấy tỉnh cả ngủ :thank. Phải cám ơn lời động viên này của Vngeek mới được (được có 1 tờ rưỡi mà vẫn vui mà :wall ) :pepsi: pepsi thôi nhé, không bia đâu vì mới sáng sớm mà,hihi.

p/s: Ktnb muốn có địa chỉ của tớ thì tin nhắn nhé, hehe, sáng T7 mà đã có người hỏi địa chỉ thấy vui hẳn. :chuoi :chuoi :chuoi :chuoi

Margarita

Margarita

Guest
8/10/03
55
0
0
Truy cập trang
Hôm nay phát hành tiền mới đây. Web mình đã có ai được cầm đồng mới nào chưa ạ? Em chả biết đổi ở đâu cả. :leu: Ai có khoe với cả nhà xem cảm giác nó thế nào nào :chuoi :chuoi

A

Anhchuot

Lên thớt...
23/7/03
362
6
18
Hanoi
www.
:leu: Đổi hộ Mar rồi đây, công nhận cầm tiền mới sướng thật: đẹp, trông lịch sự, hài hòa, ... mang dáng của tờ tiền ngoại.

Lúc nào gặp sẽ chuyển nhé! Hôm nay đánh nhau ở ngân hàng đấy, sợ quá thi nhau vào giao dịch để đổi tiền :bye

nipvnn

nipvnn

www.mintoday.com
23/10/03
362
3
18
30
:chuoi :chuoi xếp hàng đổi tiền đến khổ , tưởng nó thến ào , đến khi nhìn...... đúng là tiền thật hehe , tức quá tưởng có gì hay định xé đi , ai dè xé cũng khó hehhee :leu: :dzo

nipvnn

nipvnn

www.mintoday.com
23/10/03
362
3
18
30
:bia :bia :dzo :leu: mà hình như NIP nhìn thấy ANHCHUỘT đội cả mu~ đi đổi tiền hay gì ấy :cool :cool :il cái mu~ nhin` COOL quá haha

A

Anhchuot

Lên thớt...
23/7/03
362
6
18
Hanoi
www.
uh hôm qua đi đổi tiền lại thấy quay mình trên tivi mới chết chứ :leu:
Vừa nãy lên ngân hàng chuyển tiền cho cty được chị thu ngân cho xu 5000, hí hửng đi đường ngắm - tự dưng rơi vèo cái, tiếc đứt ruột :lol

Nip có tiền chưa, mang đến đây đổi cho rồi vào net nhau đi :dzo

nipvnn

nipvnn

www.mintoday.com
23/10/03
362
3
18
30
:bia :bia :bia :f_o :f_o oài , không nói address thì ......... chắc mình đi lên trời quá hehhe ," send for me " một số thông tin đi hiiiii , đến ngay, ít ngại lắm , không tin hỏi Hyper thì biết , ít khi ngại điều gì hehhe :cool :cool :eek:k :eek:k :two: :talk

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Đồng tiền xu bây giờ nặng ghê, xe taxi chắc chở không nỗi đâu.
maco không lo, tiền mới được chi nhỏ giọt không ai chi cho 100trd cho maco đâu :lol . Công ty mình rút mấy trăm triệu mà chỉ được mấy tờ 50.000 với một cây tiền xu 5.000 (ném một cái chắc có án mạng) đủ chia nhau mỗi người 1 tờ, 1 xu. :lol

Margarita

Margarita

Guest
8/10/03
55
0
0
Truy cập trang
Sau khi đánh nhau với một vài đồng chí thì em cũng đã được cầm tờ 500.000 và tờ 50.000 :chuoi :chuoi . Còn tiền xu thì bé quá, chắc cũng không cho vào ví được mà phải khâu một cái túi vải be bé, hì hì

nipvnn

nipvnn

www.mintoday.com
23/10/03
362
3
18
30
:no :leu: :leu: :leu: :wall kinh quá , nhiều thế , cho nip xin vài tờ hehe

T

thuyhp1979

Guest
Chao dai gia dinh nha KT !

Em thay moi nguoi ban luan ve viec tu tap nhung chua biet chinh xac Time la khi nao de em con thu xep vi bay gio la cuoi nam roi. Cong viec thi ban ron va` Money thi` het ........ Em lai la ma moi len chang biet vao trang nao ca. Rat mong nhan duoc tin nhan cua moi nguoi ...... Thuyhp1979 ( Yahoo Messenger ).
Tam biet.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA