Nếu có thắc mắc khi sử dụng sản phẩm của MISA các bạn hãy vào đây để hỏi nhé !

• Thread starter MISASupport
  • Ngày gửi
K

khanhhoa2130

Guest
3/1/15
0
0
0
31
Chào chị, em đang sử dụng phần mềm misa net 2015. Khi em kê khai thuế bảng kê đầu vào, những hóa đơn bán hàng (k có thuế) hiện lên bảng kê thuế với thuế suất bằng 0, em muốn hỏi làm thế nào để những hóa đơn đó không hiện lên bảng kê mua vào. Em cảm ơn chị nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

quymaimai

Guest
11/7/14
0
0
0
mê linh-hà nội
Chào anh/Chị Misa
Em có vấn đề này mong anh chị giải đáp giúp em a:
Em dùng Misa năm 2012, không biết phân hệ kho bị sao mà khi em vào kho -> Kiểm tra giá xuất -> thì giá vốn toàn bị kết xuất sai -> kho bị âm
tháng nào cũng bị vậy a, tháng 6 vừa rồi thì em bị 1 hàng hóa, khi em nhập lại ngày nhập và xuất thì khi kiểm tra giá xuất thì lại cho ra kết quả đúng.
đến tháng 7 này em lại bị 1 hàng hóa khác, nên em bị âm kho, và em đã chỉnh sửa như tháng trước nhưng không được,
em dùng theo phương pháp nhập trước - xuất trước
Thế phần mềm em dùng là bị sao a? làm thế nào để sửa lỗi??
Em cảm ơn!

pheoyeuno

pheoyeuno

Guest
28/7/15
0
0
0
38
mình có thắc mắc mong bạn giải đáp giúp nhé : tại sao sau khi ghi phiếu xuất kho thi hiện ô hiển thị : Đã có phát sinh phiếu xuất sau chứng từ này. việc ghi sổ chứng từ này sẽ bị ảnh hưởng đến giá của các phiếu xuất sau. mình phải xử lý như thế nào, mình ghi sổ hết từ tháng 1 đến 7/2015 rồi. midnh sử dụng misa 2015.

thaotran2308

thaotran2308

Guest
13/3/08
15
1
3
Hồ Chí Minh
Mình đang dùng Misa 2012. Vui lòng hướng dẫn giúp mình cách nhập liệu/ theo dõi hàng hóa.
Công ty chỉ có VP làm việc ở Sài Gòn, có 2 loại hàng, lưu trữ ở 3 kho: Sài Gòn, Đà Lạt, Đà Nẵng.
Tùy theo khách ở khu vực nào thì mình sẽ chọn kho hàng ở khu vực đó để giao.
Vậy trên Misa mình phải làm thế nào để khi báo cáo thì biết được lượng hàng ở từng kho?
Xin cảm ơn

R

rutrut

Guest
30/7/15
1
0
1
32
Chào cả nhà!
Hiện tại e đang dùng phần mềm kế toán misa 2015, cho e hỏi chút ah
công ty e đang bán mặt hàng thời trang gồm ví,túi, giay, dây lưng,
đối với mặt hàng dây lưng thì gồm 2 phân mặt dây và dây, khi hàng về e nhập hàng vào misa e tách riêng mặt dây và dây đặt mã riêng cho dòng sản phẩm này
khi bán thì e lại bán giá cả dây áp vào mỗi mặt(tức là e nhập vào phần bán hàng trên misa chỉ giảm trừ mặt mà không giản trừ dây), khi kiểm kho thì chỉ có mặt bị giảm còn dây vẫn giữ nguyên
trong trường hợp này e nên xử lý thế nào ah?
có ảnh hưởng gì đến hàng hóa ko ah? cả nhà cho e câu trả lời ah,tại e không học về kế toán cũng như lần đầu sử dụng phần mềm nên chưa hiểu nhiu, :)))

T

thuyphamkt93

Guest
1/1/13
0
0
0
30
hóc môn
chào mọi người, em cũng mới dùng misa 2015 thôi ạ.
Em có nghiệp vụ này mà không biết làm trong misa sao ạ.
Cty em có làm UNC mua đô và làm lệnh chuyển tiền nhờ ngân hàng chuyển dùm, nhưng lúc hạch toán vào Misa 2015 em không biết hạch toán sao ạ

H

Huong Sen Đạt

Guest
25/7/15
0
0
0
31
Chào bạn!
Mình muốn mở thêm tk cấp 2 cho tk 156 mà khi mở máy bảo nếu mở thêm tk 156.1 thì dữ liệu của tk 156 sẽ nhảy vào hết tk 156.1. vậy có thêm tk cấp 2 đc k mng

Sửa lần cuối:
H

haidangtran

Guest
29/8/13
0
0
0
33
ha noi
Mọi người ơi, cho em hỏi với ạ
Em mới vào làm nên chỉ bập bõm tí chút ạ...Em đảm nhận phần nghiệp vụ thanh toán và ngân hàng, e đã tra cứu khớp các giao dịch của ngân hàng thế nhưng sau khi chị kế toán tổng hợp chỗ em ghi sổ chứng từ nên các số liệu của e bị mất, em ko còn thấy các khoản giao dịch trước ngày 11/05 nữa..
chị kế toán trưởng bảo em làm thế nào thì làm để khơp số dư cuối kỳ..thực sự e cũng ko biết pai làm như thế nào nữa ạ. mọi người giúp e với ạ
e cảm ơn ạ

D

Dao Minh Tung

Guest
20/8/15
0
0
0
31
Mọi người ơi, cho e hỏi chút.
Công ty em muốn rút tiền ngân hàng về trả cho chủ doanh nghiệp đầu tư thì cho vào hạch toán trên phần mềm thế nào ạ.
E cảm ơn ạ

K

ktkientrucnhaviet

Guest
29/1/15
1
0
1
35
Cho mình hỏi khi mình mua hàng thạnh toán ngay mình đánh nội dung diễn giải chung ở trên và dưới là chi tiết từng mặt hàng theo hóa đơn.Vậy khi mình xem sổ nhật ký chung những phiếu mua hàng thanh toán ngay đó lại không hiển thị diễn giaỈ.Hỏi nguyên nhân và chách khắc phục.Mình dùng misa sme.net 2015

V

vy ha_136

Guest
21/8/15
0
0
0
31
Mọi người cho em hỏi tí ạ. Bây giờ là giữa quý 3, trước giờ công ty em chưa có phần mềm nên chưa hạch toán được các nghiệp vụ phát sinh, giờ bên em định mua phần mềm thì tất cả các nghiệp vụ đã phát sinh trước đó của quý 3 có hạch toán được không ạ. Mọi người giúp e với ạ, e là kế toán mới ra trường nên còn nhiều điều chưa biết. E cảm ơn ạ.

O

Oải Hương 2909

Guest
7/9/15
1
0
1
33
Mọi Người cho em hỏi với ạ. Vì sao em không thể nhập đơn giá khi xuất kho hàng hóa vậy ạ??? Em thử vô tính lun giá thành mà vẫn không thể hiện đơn giá ạ

M

maimailamai

Sơ cấp
11/9/13
39
1
8
phu tho
Chào bạn!
Mình muốn mở thêm tk cấp 2 cho tk 156 mà khi mở máy bảo nếu mở thêm tk 156.1 thì dữ liệu của tk 156 sẽ nhảy vào hết tk 156.1. vậy có thêm tk cấp 2 đc k mng
cậu thêm 1561 chứ đừng 156.1

M

maimailamai

Sơ cấp
11/9/13
39
1
8
phu tho
Mọi người cho em hỏi tí ạ. Bây giờ là giữa quý 3, trước giờ công ty em chưa có phần mềm nên chưa hạch toán được các nghiệp vụ phát sinh, giờ bên em định mua phần mềm thì tất cả các nghiệp vụ đã phát sinh trước đó của quý 3 có hạch toán được không ạ. Mọi người giúp e với ạ, e là kế toán mới ra trường nên còn nhiều điều chưa biết. E cảm ơn ạ.
mình vẫn đang làm mà, vẫn đang hạch toán quý I đây

V

vy ha_136

Guest
21/8/15
0
0
0
31
Mọi người ơi. E muốn nhờ mọi người giúp em với, cái này e chưa biết giải quyết thế nào ạ. Công ty em mua hàng của một công ty khác, mà anh quản lý không biết sao lại dùng tài khoản của công ty trả vào tài khoản của cá nhân giám đốc công ty bên đó, mà giá trị lô hàng lên đến hơn 50 triệu. Rồi anh ấy nói với kế toán bên đó viết cho 4 cái hóa đơn dưới 20 triệu hết . Em vừa chân ướt chân ráo về công ty đã thấy đưa cho em như thế rồi. Em không biết phải hạch toán trường hợp này như thế nào nữa anh chị à. Mong mọi người giúp em với ạ. Em cảm ơn nhiều lắm.

M

Mailagi

Sơ cấp
17/9/15
4
0
1
34
Chào bạn !
lúc trước mình có học misa và lưu file cua mình học trên fan mem misa 2010.nhưng do may tinh mình bị hư,nên giờ chỉ còn file như thế này(thuymai.mbk).k bik lam cách nào để lấy lại dữ liệu mình đã học,mong các bạn giúp đỡ

Sửa lần cuối:
M

Mailagi

Sơ cấp
17/9/15
4
0
1
34
Chào bạn !
lúc đó mình có học misa và lưu file cua mình học trên fan mem misa 2010.nhưng do may tinh mình bị hư,nên giờ chỉ còn file như thế này ( thuymai.mbk) k bik lam cách nào để lấy lại dữ liệu mình đã học,mong các bạn giúp đỡ

N

Nguyễn Thị Thu Hiền020893

Guest
24/9/15
0
0
0
30
Mọi người ơi cho e hỏi tí ak. em mới bắt tay vào làm phần mềm nên còn rối lắm ak. bên em là tư vấn thiết kế xây dựng, ủ yếu là làm các công trình vì vậy bọn em thu tiền tất cả là qua TGNH , vậy em sẽ phải nhập vào thu tiền gửi hay là thu tiền gửi khách hàng ak. và phân biệt giúp em khi nào nhập số liệu vào thu tiền gửi. khi nào nhập số liệu vào thu tiền gửi khách hàng ak. e xin chân thành cảm ơn ak!!

0

080995

Guest
28/9/15
0
0
0
28
các anh chị ơi cho em hỏi. em hạch toán trên misa, cất rồi, đóng rồi. bây giờ em muốn mở ra xem lại thì phải vào chỗ nào ạ. em tìm hoài mà chẳng thấy đâu. :(

T

thuthuy9999

Guest
25/11/14
12
0
1
33
mọi người cho em hỏi chứng từ OPN trên phần mềm misa là gì ạ, Em kich vao để xóa mà không được,k biết gốc rễ ở đâu mà tìm hic

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA