Nếu có thắc mắc khi sử dụng sản phẩm của MISA các bạn hãy vào đây để hỏi nhé !

• Thread starter MISASupport
  • Ngày gửi
Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,687
1,372
113
50
TP.HCM
Cho mình hỏi hiện nay bạn nào của MISA đang hỗ trợ thành viên tại box này nhỉ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Ananle

Ananle

Guest
8/10/16
0
0
0
31
em sử dụng phần mềm misabamboo 2015,cho em hỏi là muốn phục hồi chứng từ đã bị xóa trong phần mềm misabamboo phải làm sao? với em muốn xóa số tiền bị nhầm trong khi nhậpchứng từ, em xóa chứng từ rồ nhưng số tiền vẫn còn lưu trong sổ tiền gửi kho bạn và nó dược lưu trong sổ tiền gửi kho bạc, làm sao để xóa được,

Sửa lần cuối:
B

Baobinh2101

Sơ cấp
11/2/15
22
4
3
35
Các bạn cho mình hỏi:
Mình dùng Misa 2015 và không biết phần phí chuyển khoản của ngân hàng thì mình nhập liệu vào phần mềm ntn ạ?

Hồ Lan

Hồ Lan

Cao cấp
21/10/05
659
4
18
51
Q8, tpHCM
phí chuyển khoản sẽ làm theo 2 trường hợp:
-Trả tiền mà không có công nợ trước thì vô ngân hàng\chi tiền rồi hạch toán 3 dòng:
Trả tiền
Phí ngân hàng
Thuế GTGT phí ck

-Trả tiền khách có công nợ
Vô ngân hàng\trả tiền nhà cc
thì chỉ trả phần tiền.
Sau đó vô tổng hợp\nghiệp vụ khác làm riêng cho phí chuyển tiền và thuế GTGT phí ck.

H

hathanhkhoa

Trung cấp
22/4/11
68
0
6
hcm
Minh sd pm misa 2015 nhưng khi nhập hóa đơn có hàng km thì bị bí
Mua hàng được tặng hàng cùng loại ( hàng km kg có giá trị)
Nhưng khi mình nhập kho hàng km :
hạch toán là Nợ 156/Có 711: giá trị bằng giá trị hàng mua thì phiếu chi + phiếu nhập kho không bằng giá trị trên hóa đơn
Hạch toán No85 156/Có 711: giá trị bỏ trống thì phiếu chi+ phiếu nk = giá trị trên hóa đơn nhưng giá trị tk 711 không có
Vậy phải làm như thế nào để vẫn nhập được giá trị trên bút toán trên mà vẫn giữ giá trị đúng bằng giá trị trên hóa đơn mua hàng
Xin giúp mình với
Cảm ơn

Đính kèm

169.8 KB · Lượt xem: 97
G

gemshit

Guest
13/10/16
1
0
0
27
Cho mìh hỏi mìh mới sd phần mềm misa nên k biết lên nv ntn?,có phải vào sổ như làm trên giấy k?. Vd như khi lấy tiền mặt đem đi gửi thì chỉ viết phiếu chi thôi hay sao,mìh cảm ơn :)))

T

Tình Tang

Guest
29/10/16
0
0
0
29
anh chị cho e hỏi là e mới sủ dụng phần mềm misa. khi xem bảng tổng hợp tồn kho thì không có cột đơn giá mà chỉ có cột thành tiền với số lượng thôi ạ. e muốn có cả cột đơn giá nữa thì pải kết xuất ra excel rồi mới thêm vào hay có cách nào ạ

T

tuyetvan2502

Guest
2/11/16
0
0
0
42
ac cho em hỏi mình đang sử dụng misa 2012. Mình đã lập bảng kê bán ra và đã cất rồi nhưng tìm lại danh sách bảng kê không thấy?

K

ketoangt

Guest
22/12/15
0
0
0
39
Mình mới tải Misa 2017 về máy, đến lúc up số dư đầu kỳ vào mà không thấy TK112 .Như vậy là sao mọi người nhỉ?

N

Nguyenvanson991992

Guest
8/8/14
0
0
1
Hiện Tại MISA có rất nhiều kênh hỗ trợ Online cho Khách hàng sử dụng MISA một cách nhanh chóng
1. Tổng đài tư vấn: 1900.8677
2. Facebook: https://www.facebook.com/groups/651687894972522/?fref=ts

Chúc các bạn thành công!
Sơn MISA
Skyper: nguyenson.ktv
Mobile: 0931727900

N

Nguyenvanson991992

Guest
8/8/14
0
0
1
Minh sd pm misa 2015 nhưng khi nhập hóa đơn có hàng km thì bị bí
Mua hàng được tặng hàng cùng loại ( hàng km kg có giá trị)
Nhưng khi mình nhập kho hàng km :
hạch toán là Nợ 156/Có 711: giá trị bằng giá trị hàng mua thì phiếu chi + phiếu nhập kho không bằng giá trị trên hóa đơn
Hạch toán No85 156/Có 711: giá trị bỏ trống thì phiếu chi+ phiếu nk = giá trị trên hóa đơn nhưng giá trị tk 711 không có
Vậy phải làm như thế nào để vẫn nhập được giá trị trên bút toán trên mà vẫn giữ giá trị đúng bằng giá trị trên hóa đơn mua hàng
Xin giúp mình với
Cảm ơn
Bạn ơi
Trên giao diện bạn lấy thêm trường cột hàng khuyến mãi. Đối với các hàng khuyến mãi bạn chỉ cần tích vô là hàng khuyễn mãi là Ok nhé !

Nguyễn Văn Sơn
Chuyên viên tư vấn triển khai

Mobile: 0931 727 900 | Email: nvson@hcm.misa.com.vn
Tel: (+84 8) 54 318 318 | Ext: 213 | Skyper: nguyenson.ktv

T

Tình Tang

Guest
29/10/16
0
0
0
29
e mới dùng phần mềm misa nên nhiều cái còn không biết. anh chi chia sẻ giúp e với ạ
cty e tính giá xuất kho theo pp bình quân cả kỳ. e muốn xem giá xuất kho của từng hàng hóa. nhưng có một số hàng hóa do số tồn kho đầu kỳ bị âm nên nó k hiển thị giá trị tồn đầu. nên giá xuất kho bình quân bị sai. thì e pải làm thế nào ạ.

T

thuytramht2011

Guest
10/1/13
0
0
0
Ha Tinh
Misa hướng dẫn giúp:1. làm sao xóa được nghiep vu bên phân hệ thủ quỹ trên misa khi nghiep vu nay khong con ton tai nua;
2. Mình không làm lương trên phân hệ lương mà làm bên phân hệ tổng hợp, cho hỏi làm sao để xem các khoản chi BHXH đã nộp đúng chưa khi mà mình đã hạch toán khoan chi này trên phan hệ ngân hàng

P

Phương QN

Sơ cấp
26/8/16
44
4
8
29
Hải Phòng
Bạn ơi, cho mình hỏi:
Bên mình là công ty kinh doanh thương mại, đang dùng phần mềm Misa 2015 phiên bản R34. Mình có nhập HĐ GTGT đầu ra và đầu ra rồi lập bảng kê và tờ khai thuế GTGT trong Misa.
Nhưng giá trị tính thuế và tiền thuế GTGT trong bảng kê và tờ khai không đúng, do bị thiếu 2, 3 hóa đơn.
Mình đã kiểm tra về loại HĐ, số HĐ, tiền thuế, hạch toán ..v..v.. đều chính xác rồi.
Mong được bạn giúp đỡ.
Mình cám ơn !

J

jojokhun

Guest
25/12/16
0
0
0
28
Bạn ơi cho mình hỏi: công ty mình sản xuất 2 mặt hàng là Bánh và kẹo. Mình muốn hạch toán nghiệp vụ là xuất CCDC là Khuôn làm bánh dùng tại phân xưởng, phân bổ nhiều lân. Lúc phân bổ m muốn phân bổ cho bánh thôi mà ko cho kẹo thì làm thế nào

S

socola_vani

Guest
20/10/16
2
1
3
cho mình hỏi cách in phiếu thu với. VD: mình muốn in phiếu thu từ số PT17/01 đến PT17/030, trong đó từ số 01 -17 là in 2 liên, số 18-30 là in 3 liên thì làm sao ạ?

V

vuongtuonglam

Guest
5/2/17
0
0
0
42
Mình hỏi các bạn chút nhé
Cuối tháng 12 năm 2015 Công ty mình có bán hàng cho công ty A. Nhưng vì một số lý do công ty mình lập hóa đơn giảm giá hàng bán vào cuối tháng 1/2016
Hiện bên mình đang làm hạch toán trên MISA 2012. Khi vào phân hệ Bán Hàng/Giảm giá hàng bán để lập chứng từ thì không thể tìm thấy chứng từ đã bán cho công ty A của năm 2015 để lập chứng từ

Vậy phải làm thế nào hả các bạn

Cảm ơn các bạn nhiều

L

lxwebkt

Sơ cấp
6/9/12
24
3
3
33
nghe an
Chào cả nhà!
Cho mình hỏi là mình sử dụng chức năng nhập khẩu dữ liệu từ excel vào phần mềm
Phần mềm thông báo là tệp " không đúng mẫu"
Không biết là những nguyên nhân nào dẫn đến tệp không đúng mẫu
Mình vẫn lẫy mẫu và dien theo thông tin ở đó
Thanks!

L

lanmai88

Guest
22/2/17
0
0
0
35
cho mình hỏi chút với: mình đang sử dụng phần mềm misa mimosa 2014, bây giờ mình muốn in phiếu thu hoặc phiếu chi để hoàn thiện sổ sách nhưng in ra ngày tháng nó cứ tự động đổi mà không làm thế nào sửa được( cụ thể là ngày tháng ngay dưới chữ phiếu chi thì đúng là ngày mình lập nhưng ngày tháng bên dưới chỗ ký nhận thì lại theo ngày hiện tại mình đang mở chứng từ ra xem), vào chức năng sửa báo cáo thì cũng chỉ sửa được các nội dung khác còn ngày tháng thì không, có bạn nào bị như thế k, giúp mình với

H

Hà Vi Anh

Guest
13/3/17
0
0
0
42
mình mua sản phẩm misa rồi mà cũng vào hướng dẫn nhiều lần mà chưa làm được, cho mình hỏi bây giờ mình muốn đi học lớp phần mềm này gấp bạn chỉ giúp m địa chỉ được không? cảm ơn bạn nhiều

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA