Khó hiểu quá!

Thảo luận trong 'QĐ 15 - Chế độ kế toán DN' bắt đầu bởi toan_nttt, 29 Tháng ba 2005.

1,801 lượt xem

1. toan_nttt

toan_nttt Thành viên sơ cấp

Công ty mình làm về thiết kế web, phần mềm và luôn cả linh kiện máy tính, hiện tại đang làm thủ tục chuyển định mức điện sinh hoạt sang kinh doanh nhưng mình có thắc mắc thế này: Người đến khảo sát cho cty mình mình thì ra định mức là 50 cho dịch vụ và 50 cho phần mềm và thiết kế web,nhưng khi mình lên điện lực thì trên đó bảo rằng “ thiết kế website cũng là hình thức mua bán, làm rồi bán ra cho khách hàng” nên ko được hưởng định mức như trên nên ra định mức cho cty mình là 90 cho dịch vụ và 10 cho phần mềm.
    Mình cũng ko hiểu thế nào nữa. Có bạn nào biết giải đáp giúp mình. Thân.

2. pnphuong

pnphuong NHẪN

Hehe, việc bạn hỏi khó ra phết. Ông điện lực này cũng độc quyền nên trên mạng chẳng thấy mấy tài liệu qui định về giá điện cả!!! Bạn nào biết thì giải thích cho anh em cái.

3. ForestC

ForestC Thành viên hoạt động

Hic không biết mà cũng bày đặt nhẩy vào trả lời, chán cái ông admin này quá, : (

4. nhd2222

nhd2222 Guest

Câu hỏi này hơi khó hiểu, đây là công việc áp giá của ngành điện vào các khách hàng sử dụng điện. nếu điện lực đã nói vậy chắc là đúng rồi, nếu chưa rõ sao bạn không hỏi luôn điện lực để họ trả lời thắc mắc của bạn nhi???