Mỗi tuần một chuyên đề

Bị lỗi khi cài đặt phần mềm thuế TNCN 2.2

• Thread starter samac99999
  • Ngày gửi
S

samac99999

Sơ cấp
3/7/08
12
0
0
Lâm Đồng
Thưa các Bác, Anh, Chị, Em
Mình cài phần mềm hỗ trợ kê khai thuế TNCN 2.2; chạy được 1/3 thì báo lỗi thế này:
File eror: The following eror occurred on the file 'C:\Windows\System32\msvbm60.dll'
Access í denied (0x5)
Mình cài trên 2 máy đền báo lỗi như nhau.
Các bạn giúp mình với nhé, gấp lắm.
Cảm ơn các bạn đã quan tâm.:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

chinh2265038

Sơ cấp
làm gi có phiên bản 2.2, chỉ có 2.1 thôi chứ, một là máy tính của bạn chạy thiếu file, hai là bạn dowload bị lỗi. Tốt nhất là dowload ở trang www.gdt.com.vn; trang tncnonline hay lỗi lắm, khi bị lỗi phải vào add remove program remove bản cài lỗi đi, sau đó restart rồi mới cài lại, đừng cải thẳng online, dow về một thư mục trên máy rôi hãy cài sẽ ổn hơn vì đường mạng hay trục trặc

S

samac99999

Sơ cấp
3/7/08
12
0
0
Lâm Đồng
Cảm ơn

Cảm ơn, bạn đã chỉ dẫn. Nhưng mình download ở trang web tncnonline có bản 2.2 thiệt mà. Còn trang web của Tổng cục thuế là 2.1 (cái này kỳ à nghen).

K

khacdinh

Guest
5/4/08
30
0
6
TP Hồ Chí Minh
Bạn nói đúng, phiên bản 2.2 đã có trên tncnonline nhiều ngày rồi nhưng các nơi vẫn chưa cập nhật; còn phần lỗi file msvbm60.dll trong system32 là do file nầy bị hư do trình quét virus BKAV nhận lầm trước kia, để cài TNCN bạn hãy chép file msvbm60.dll (1,32MB)từ 1 máy khác (theo đường dẫn bạn ghi phía trên) và chép đè lên file bị lỗi. Cám ơn vì đã quan tâm.

S

samac99999

Sơ cấp
3/7/08
12
0
0
Lâm Đồng
Đúng rồi!!!

Cảm ơn bạn rất nhiều. Bạn đã chẩn đoán bệnh chính xác. Sau khi thay mới file hỏng, thì nó chạy êm ru.. Hi hi..Hẹn tái ngộ nhé!

N

ngocthan

Guest
21/7/09
2
0
0
38
HCM
mình cũng gặp vấn đề như vậy.
:wall:

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,623
619
113
The Capital
Bạn nói đúng, phiên bản 2.2 đã có trên tncnonline nhiều ngày rồi nhưng các nơi vẫn chưa cập nhật; còn phần lỗi file msvbm60.dll trong system32 là do file nầy bị hư do trình quét virus BKAV nhận lầm trước kia, để cài TNCN bạn hãy chép file msvbm60.dll (1,32MB)từ 1 máy khác (theo đường dẫn bạn ghi phía trên) và chép đè lên file bị lỗi. Cám ơn vì đã quan tâm.

Trong máy vẫn có file msvbm60.dll, cả file msvbm50.dll nhưng vẫn không chạy được là sao nhỉ?

K

khacdinh

Guest
5/4/08
30
0
6
TP Hồ Chí Minh
Trong máy vẫn có file msvbm60.dll, cả file msvbm50.dll nhưng vẫn không chạy được là sao nhỉ?

Khi cài phần mềm và gặp báo lỗi file msvbm60.dll (dù trong máy vẫn có file nầy) bởi vì file trong máy đã bị lỗi (thường gặp nhất là ít hơn 1,32MB), nên việc copy 1 file tốt và chép đè lên file cũ là điều đơn giản nhất, cám ơn vì đã quan tâm

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Cảm ơn, bạn đã chỉ dẫn. Nhưng mình download ở trang web tncnonline có bản 2.2 thiệt mà. Còn trang web của Tổng cục thuế là 2.1 (cái này kỳ à nghen).

Phiên bản này TCT sẽ cập nhật lại trong thời gian sớm nhất, các bạn có thể yên tâm tải từ trang http://tncnonline.com.vn/default.htm này để sử dụng vì nó cũng là 1 trang thành phần của TCT.

Dangthaituan_82

Dangthaituan_82

Trung cấp
25/3/06
65
4
0
42
Hải Phòng
mình đã cài được rồi mà vẫn bị lỗi ở font chữ không biết làm thế nào đây, Mình đã làm theo hướng dẫn dùng bộ gõ unikey 4.0 rồi mà sao vẫn không thể nào gõ được như mình đang gõ. Ai có thể giúp mình với.

H

hienthu79

Guest
30/5/08
39
0
0
44
Hà Nội
Mình đã cài đặt được phần mềm 2.2 rồi đánh trên phần mềm thì font chữ đúng nhưng khi chiết xuất ra file gửi CCT thì lỗi phông chữ lung tung, chẳng biết làm thế nào nữa. Bạn nào đã làm được hướng dẫn mình với. Gấp quá rồi

tamnt07

tamnt07

21/3/07
5,623
619
113
The Capital
Mình đã cài đặt được phần mềm 2.2 rồi đánh trên phần mềm thì font chữ đúng nhưng khi chiết xuất ra file gửi CCT thì lỗi phông chữ lung tung, chẳng biết làm thế nào nữa. Bạn nào đã làm được hướng dẫn mình với. Gấp quá rồi

Khi nhập thì dùng font Unicode, nhưng khi xuất ra Excel thì lại là font Vn arial , bạn chỉnh về font này xem sao!

N

ngoducphu

Guest
5/7/08
1
0
1
29
ha noi
Tôi có lỗi ntn Khi chạy hiện ra lỗi do Ứng dụng đăng ký TNCN . Ở dưới viết là lỗi fpSpru70.ocx
Bạn nào biết gọi cho tôi tại nick :dont_cry_in.front_of_me@yahoo.com.vn
Tôi Rất Cần Các Bạn Giúp Đỡ

K

khacdinh

Guest
5/4/08
30
0
6
TP Hồ Chí Minh

Máy của bạn còn thiếu font VnArial (nằm trong bộ font chữ ABC 921KB); bạn cần cài thêm vào máy thì sẽ không bị lỗi font nầy nữa, cám ơn bạn đã quan tâm.

7

7268

Guest
22/12/06
1
0
0
41
BaDinh
Em chào các bác
Em đang làm kê khai thuế TNCN vao wed gdt.gov.vn thấy ghi phần mềm đăng ký thuế tải tại đây em ấn vào đấy ra toàn hướng dấn mà em chẳng biết tải biểu tượng về như thế nào, mà tạo ổ C:/TNCN ở đâu,em chẳng biết làm như thế nào
Các bác bảo em với

N

npn123

Guest
10/11/08
1
0
0
VN
Giúp mình với
Cho mình hỏi lỗi "XML document must have a top level element" thì sửa thế nào bạn ơi? bản 2.1 mình cài không cho bấm F5 thêm dòng, hix

tamnt07

tamnt07

21/3/07
5,623
619
113
The Capital
Giúp mình với
Cho mình hỏi lỗi "XML document must have a top level element" thì sửa thế nào bạn ơi? bản 2.1 mình cài không cho bấm F5 thêm dòng, hix

Bạn gỡ phần mềm cũ ra (vào add and remove program), rồi vào ổ C/program file xoá forder TNCN rồi cài lại mới là sẽ hết!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA