Hạch toán trong công ty tư vấn thiết kế và xây dựng

• Thread starter camthanh
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
duyvinh

duyvinh

Cao cấp
19/5/07
1,259
74
48
Hà Nội
Sặc mùi công ty tư vấn kế toán. nếu a tư vấn giúp được thì a giúp còn không thì thôi chứ vào đây để kinh doanh thì sinh ra cái web kế toán này làm gì vậy? Em nói với sếp thuê tư vấn thì khác gì em xin ghỉ việc để sếp thuê luôn tư vấn về làm kế toán. Cảm ơn anh( chị) đã có nhã ý, nếu cần em sẽ gọi sau

Bạn nói cũng ngang mà hỏi cũng ngang nữa. Như thế là tôi tư vấn cho bạn, những vấn đề của bạn không nói (tư vấn) được công khai, ngay cả câu hỏi của bạn: "Cân đối chi phí hợp lý để lấy hoá đơn" cũng nhạy cảm. Nếu ai có muốn nói cho bạn thì cũng bị vi phạm nội quy mà bị xoá bài. Bạn/sếp bạn cũng có thể nhắn tin, liên lạc với ai đó nhờ tư vấn trực tiếp với nhau qua email, điện thoại...

Với đoạn này thì có thể tư vấn được, nhưng đánh giá là bạn chưa hiểu gì về tính chất TK511 -doanh thu:
mà anh( chị) cũng không hiểu ý em hỏi gì cả, tất nhiên là việc tính doanh thu và thuế GTGT không phụ thuộc vào công nợ rồi, nhưng em muốn nói ở đay là bên em khi nào có tiền rồi mới xuất HD, giả sử 6 tháng sau họ mới trả tiền rồi bên em mới xuất hd, trong khi đó lại thanh lý HD ngay khi bàn giao rồi, vậy thuế kiểm trả hai cái đó liệu có ổn không? Và khi tính chi phí cho cái hợp đồng đó thì tính ntn,
Câu màu đỏ: Ai cho bạn cái quyền đó. Chuẩn mực số 14- Doanh thu và thu nhập khác (vào google mà tìm cho nhanh) đọc đi nhé!
Khi có biên bản nghiệp thu, bàn giao, thanh lý là phải xác định doanh thu, kê khai nộp thuế GTGT đầu ra. Châm 1 ngày x 0,05%/số thuế phải nộp.

T/B: Bạn đọc lại nội qui diễn đàn, chúng tôi làm và quảng cáo đúng luật. Nếu bạn còn nói về Webketoan như vậy (màu xanh), chính tôi sẽ ban nick của bạn vĩnh viễn

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

Cun Xinh

Sơ cấp
6/10/08
6
0
0
41
Nghệ An
Em cũng đang cần gấp tài liệu về cách hạch toán kế toán trong công ty thiết kế kiến trúc, các anh chị chỉ rõ cho em với được không ạ.Ví dụ khi nào thì đưa vào 154, khi nào thì đi thẳng vào627, 632. 641. Và làm thế nào để tính được giá vốn của 1 bản thiết kế.

duyvinh

duyvinh

Cao cấp
19/5/07
1,259
74
48
Hà Nội
Em cũng đang cần gấp tài liệu về cách hạch toán kế toán trong công ty thiết kế kiến trúc, các anh chị chỉ rõ cho em với được không ạ.Ví dụ khi nào thì đưa vào 154, khi nào thì đi thẳng vào627, 632. 641. Và làm thế nào để tính được giá vốn của 1 bản thiết kế.

Chịu khó đọc từ trang 1 đến trang 10 của Topic này bạn sẽ hiểu, nhớ tải file kèm theo của anh LevanTon về xem!
Trước khi hỏi các bạn nên tìm các chủ đề đã có nhé!

Vì lý do rất nhiều bạn không tham gia thảo luận mà chỉ xin tài liệu, nên tạm khóa Topic này. Các bạn chú ý theo dõi các đề tài liên quan, hy vọng sớm có Topic hướng dẫn lập BCTC công ty tư vấn thiết kế!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA