Cách ghi mẫu 67a

• Thread starter huynhsang
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
hong hanh le

hong hanh le

Cao cấp
6/9/10
373
49
28
ba ria
Bạn ơi số tiền 750.000 đấy là nhà nước hỗ trợ sinh sản cho mỗi lần( * 2)
đấy là theo quy định của năm 2010 còn mức 650.000 là của năm 2009

ủa mức tối thiểu chung là 730.000 mà bạn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tannguyet

Guest
3/11/07
48
0
6
TPHCM
Mấy hôm nay em cũng đang bối rối vì công ty em có chị sắp sanh em bé, em chưa làm về thai sản bao giờ nên cũng thấy hơi lo. Hôm nay đọc bài viết này cảm thấy yên tâm rồi. cảm ơn mọi người rất nhiều !

H

huong a

Guest
30/12/10
1
0
0
36
NAM DINH
cho mình hỏi chút nha
tỏng quỹ lương trong tháng ( quý) mình tính bao gồm cả lương của người lao động nghỉ thai sản
bên mình có trường hợp như thế này
có một chị đóng bảo hiểm xã hội ở công ty khác rồi với mức 3 triệu khi sang công ty mình thì đống xuống mức 2 triệu cho mình hỏi tiền lương tính hưởng BHXH tính 6 tháng liền kề trước khi nghỉ TS đúng không
thời gian đống BHXH thì mình tính là 6 tháng hay cộng cả thời gian trước đó
trông khi sinh chị ấy có nghỉ 3 ngày nằm ở viện, vậy thì số 3 ngày này tính gộp cả vào số ngày nghỉ trong kì hay thế nào
giúp mình nhé
thank

M

MCuongQT

Guest
11/11/10
28
1
0
Việt Nam
Cho Mình hỏi cách điền trong mẫu C67A-HD, Số hiệu tài khoản: Mình phải điền số hiệu tài khoản tiền gửi ở ngân hàng hay số hiệu tài khoản ở kho bạc nơi đơn vị giao dịch. Thời gian đóng BHXH: Là thời gian từ khi người ấy đóng BH kê cả bên đơn vị cũ? nhờ các bạn chỉ giúp mình

huynhsang

huynhsang

Trung cấp
13/4/08
105
1
0
Quỷ Môn Quan
Số TK bạn ghi số tài khoản tại ngân hàng. Thời gian đóng bảo hiểm là thời gian tính từ lúc người đó tham gia đóng bảo hiểm. Tuy nhiên số tiền được tính bảo hiểm là trung bình của 6 tháng sau khi sinh con.

C

ChungChung87

Guest
31/5/11
2
0
0
37
Hà Tĩnh
sao trong mẫu BHXH đưa có thêm mức lương tối thiểu nhà nước. Mình ở cty tư nhân bỏ qua được ko?

năm 2011 mức hỗ trợ là bao nhiêu ha bạn?

T

trangvan

Sơ cấp
13/8/08
26
0
0
38
TP.HCM
Chế độ thai sản

* Anh CHị ơi cho mình hỏi tí nhé !
* Có trường hợp nhu thế này là chị này vừa làm đồng thời 2 cty vậy khi chị ấy nghỉ thai sản có được hưởng trợ cấp 2 nơi (2 tỉnh khác nhau, chị ấy vẫn đóng đầy đủ 2 nơi ,trong đó có 1 nơi là làm từ năm 2009 còn 1 nơi chị mới làm hiện tại chưa tới 1 năm) vậy có chị ấy có được hưởng 2 lần không ạh, hay ở 1 nơi thôi.
* Mong nhận được câu trả lời sớm từ Anh Chị, bạn bè nao có kinh nghiệm đi trước giúp mình với !

huynhsang

huynhsang

Trung cấp
13/4/08
105
1
0
Quỷ Môn Quan
Nhân viên công ty bạn chỉ nhận được trợ cấp ở 1 nơi.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA