Cấp cứu! Cấp cứu! Ira gặp nạn!

• Thread starter Ira
  • Ngày gửi
I

Ira

Guest
Chết em rồi, các anh các chị ơi! Em đã lỡ đăng ký làm một cái đề tài nghiên cứu khoa học, nhan đề: "Kế toán trong mối quan hệ với thương mại điện tử".
Phần đầu của đề tài là phần giới thiệu về kế toán, giới thiệu về thương mại điện tử thì tụi em có đủ tài liệu, làm trót lọt. Thế nhưng tới phần: "Ảnh hưởng của thương mại điện tử đến tổ chức công tác kế toán oanh nghiệp" thì tụi em không tìm ra tài liệu nào, hoàn toàn bí.
Nội dung phần này như sau:
1. Ảnh hưởng của TMĐT đến việc ghi nhận hạch toán ban đầu.
2. Ảnh hưởng của TMĐT đến việc xử lý thông tin.
3. Ảnh hưởng của TMĐT đến việc cung cấp thông tin.
4. Bảo mật, an toàn và giá trị pháp lý của số liệu kế toán.
Anh chị nào có ý nào hay hoặc có tài liệu nào thì cho em xin với. Em cảm ơn anh chị rất nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L
Phù........,may quá, tưởng đồng chí này gặp nạn liên quan đến tính mạng.
Hôm sau đừng làm tin giật gân quá bạn ơi. anh em lo lắm.
Còn vấn đề bạn hỏi thì mình chưa biết, sẽ tìm hiểu và nếu có sẽ thông tin lại sớm.

I

Ira

Guest
Ôi, anh letrans ơi, em cảm ơn anh nhe. Tất nhiên khi em post bài vào chủ đề này thì tai nạn này cũng không đến nỗi nguy hiểm tính mạng rồi. Mong các anh chị giúp em sớm, để em có thể nộp sớm đề cương chi tiết cho thầy.

C

CNN

Cao cấp
14/3/03
506
2
0
ĐH KTQD
Thương mại điện tử ở VN chưa phát triển lắm, nên mình nghĩ sẽ không có nhiều tài liệu. Bạn đã hiểu thương mại điện tử thế nào thì cứ tiếp tục triển khai ra thôi, những điểm khác biệt, so sánh, ...mình nghĩ chắc cũng cỡ vài chục trang rồi ...

I

Ira

Guest
Hu hu, vậy là các anh chị không có câu trả lời giùm em rồi! Kỳ này chắc Ira tiêu thật rồi.

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Đề tài hơi xương do mối quan hệ giữa kế toán và thương mại điện tử là "lỏng lẻo" và còn đang trong sự tưởng tượng của đa số member WKT. Cần phân tích sự liên quan giữa hai cụm từ này, TMĐT là một phương thức bán hàng? Vậy ảnh hưởng lớn nhất của nó là đến kế toán bán hàng, kế toán thanh toán, nhưng theo cá nhân tôi, mức ảnh hưởng này không làm thay đổi tính chất hạch toán kế toán các phần việc trên, vậy thì cần phân tích sâu vào tính chất pháp lý của phương thức bán hàng này, các bằng chứng kế toán, chứng từ kế toán và cách sử lý chúng sao cho phù hợp với chuẩn mực kế toán và pháp luật về kế toán.

I

Ira

Guest
Cảm ơn anh DW nhé. Không ngờ cuối cùng em lại được cứu thoát bởi một chàng trai đến từ thành Troy.

D

Danny Walker

Guest
6/10/04
68
0
0
Troy
Ira nói:
Cảm ơn anh DW nhé. Không ngờ cuối cùng em lại được cứu thoát bởi một chàng trai đến từ thành Troy.

Ko có gì, đây chỉ là 1 bài review thôi, chủ yếu bạn lên mạng tìm cái phần reference của ông ấy thì hay hơn, có thể biết thêm nhiều thứ nếu bạn có cơ hội tiếp xúc với cái list sách của ông ấy.

Chúc vui

I

Ira

Guest
Cảm ơn anh. Em sẽ cố tìm. Chúc anh vui vẻ với con ngựa của anh. (Con ngựa thành Troy).

S

saphirrance

Guest
22/4/05
10
0
0
40
Between hell and heaven!
Hi, topic creater, TMĐT? Bạn thử xem cuốn "Bussiness @ the speed of Thought" xem có thể có thông tin bạn cần không? Trong cuốn này tác giả cũng có đề cập tới doanh thu và phân tích tài chính trong TMĐT.
Hi vọng bạn có thông tin mình cần,
Good luck,

Sửa lần cuối:
D

Danny Walker

Guest
6/10/04
68
0
0
Troy
Danny Walker nói:
Vào đây nhé :

E-commerce and Its Impacts on Accounting Profession

Đây là file *.pdf ( 320kb), bạn cần download trước khi xem by right-clicking on the mouse and choose " Save Target As..." (if u r using Internet Explorer browser).

Chúc vui

http://www.mgmt.purdue.edu/academics/e-business/courses/syllabus_eaccounting.asp

http://strategis.ic.gc.ca/epic/internet/inecom-come.nsf/en/qy00027e.html

http://strategis.ic.gc.ca/epic/internet/inac-rc.nsf/vwapj/Accounting%20E-commerce%20Overview1.pdf/$FILE/Accounting%20E-commerce%20Overview1.pdf --->right-clicking

Thêm 1 vài đường link cho bạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA