Xin ý kiến các pác

• Thread starter ziczac
  • Ngày gửi
ziczac

ziczac

25/2/05
252
30
28
43
...
Em nhận thanh toán công nợ bằng USD, hạch toán nợ 1112 ok. đến khi rút tiền USD đem bán (đổi lấy tiền VND), cái này hạch toán sao nhỉ và nghiệp vụ này diễn ra ntn.Em đã cho thủ quỹ tạm ứng USD đem bán, khi ứng là ứng tiền USD khi hoàn ứng lại hoàn ứng tiền VND chệnh lệch tỷ giá đưa vào TK chênh lệch tỷ giá rồi nhưng cảm thấy ko ổn lắm. góp ý hộ để E yên tâm nhá. thanks!

Khóa học Quản trị dòng tiền
ziczac

ziczac

25/2/05
252
30
28
43
...
ơ hay? sao ko ai quan tâm tới vấn đề nhỏ nhặt này hay sao thế? sao mà chả thấy ai nói gì thế? cố lên các pác? dù là dễ đi chăng nữa thì cũng khẳng định một tiếng mới biết chứ

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Trường hợp này bạn có thể đưa vào chênh lệch tỷ giá, tuy nhiên nếu bạn đổi ngoại tệ ở 1 đại lý thu đổi ngoại tệ của ngân hàng thì sẽ có sức thuyết phục hơn vì họ sẽ có 1 phiếu tính chi tiết cho bạn.

ziczac

ziczac

25/2/05
252
30
28
43
...
ziczac nói:
Em nhận thanh toán công nợ bằng USD, hạch toán nợ 1112 ok. đến khi rút tiền USD đem bán (đổi lấy tiền VND), cái này hạch toán sao nhỉ và nghiệp vụ này diễn ra ntn.Em đã cho thủ quỹ tạm ứng USD đem bán, khi ứng là ứng tiền USD khi hoàn ứng lại hoàn ứng tiền VND chệnh lệch tỷ giá đưa vào TK chênh lệch tỷ giá rồi nhưng cảm thấy ko ổn lắm. góp ý hộ để E yên tâm nhá. thanks!

khổ quá làm gì thì E đã làm rồi, chỉ có điều cho thủ quỹ tạm ứng tiền USD nhưng hoàn ứng bằng VND có vẻ không "trơn" lắm nên còn đang lăn tăn, đương nhiên bọn E làm DNNN thì bán USD là bán ở Ngân hàng roài, dưng mà E đang hỏi là cái nghiệp vụ này nó có vẻ kỳ kỳ.

H

hong hot

Cao cấp
ziczac nói:
Quả này ríc rắc quá nhể, tuy vậy, mình chẳng thấy nó không ổn tí nào vì khi tiền "tây" ra khỏi tay nhân viên của bạn thì một khoản lãi hoặc lỗ đã được thực hiện nên việc ghi nhận vào tài khoản CLTG là đúng, ở đây mình hiểu tài khoản CLTG này phải năm trên báo cáo kết quả kinh doanh.

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Có gì đâu mà bác lo quá vậy. Khi sử dụng ngoại tệ có chênh lệch tỷ giá tăng hay giảm đi nữa bác cứ phản ánh vào TK 413. Cứ vậy nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA