Báo cáo thuế hàng tháng

• Thread starter ngocdung726
  • Ngày gửi
N

nguyentuyet84

Guest
27/8/09
1
0
0
Hà Nội
Thay mặt cả nhà cảm ơn vì bài viết hữu ích của bạn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

loinguyenvan1982

Sơ cấp
12/5/09
3
0
0
41
Bình Dương
Mấy bạn trả lời thật rõ ràng , cám ơn nhiều !!!

N

nhunghd

Sơ cấp
24/6/09
5
0
0
36
haiduong
mình cũng đang cần tìm tờ báo cáo tình hình sử dung hoá đơn hàng tháng mà không thấy.Mong cả nhà giúp mình với .
Cảm ơn các bạn nhiều!

P

phungthuy231

Sơ cấp
13/9/09
5
0
0
hanoi
Cam on ban hongthangph va huong85 nhieu nhe!

C

cattom

Sơ cấp
7/7/09
18
0
0
hcm
Em nộp thuế Q1 mà họ biểu các tờ phụ lục (bảng kê HD, chứng từ DV HH mua vào/bán ra) phải theo mẫu P2P chứ không phải 01-1/GTGT, 01-2/GTGT.

Em tìm nãy giờ mà ko thấy cái mẫu P2P này. Bác nào giúp em với!!!

leehang

leehang

^.^Nhí Nha Nhí Nhảnh^.^
12/5/09
64
0
6
37
Ho Chi Minh - Bien Hoa
huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Em nộp thuế Q1 mà họ biểu các tờ phụ lục (bảng kê HD, chứng từ DV HH mua vào/bán ra) phải theo mẫu P2P chứ không phải 01-1/GTGT, 01-2/GTGT.

Em tìm nãy giờ mà ko thấy cái mẫu P2P này. Bác nào giúp em với!!!

chao bạn,
Đúng la chi cục thuế Quận 1 sử dụng P2D để ke bang kê mua vào và bảng kê bán ra
ban vào đường link này để tải phần mềm P2D về máy và làm theo hướng dẫn nhe
http://www.quan1.hochiminhcity.gov....annelid=25&catid=85&catsubid=0&contentid=1820
:015:

M

minhthai

Trung cấp
18/1/08
128
1
0
in long hate
có ai đau đầu như mình hok? làm xong cái BCT tháng 8, BCSDHD kèm vào.
ANh kia đi nọp không biết sao đem nguyên 2 bản BCSDHD về.hichic xem như chưa nộp BCSDHD/
Hôm nay đi nộp bổ sung thì họ ko chịu nhận,
Mình mà là cục trưởng CCT nếu có thẩm quyền mình đuổi hết. They are lazy, very lazyyyyy:047: giận đen cả cái mẹc...

C

cattom

Sơ cấp
7/7/09
18
0
0
hcm
T

Tthanhhang

Guest
cho tôi hỏi chút nha
Dn tôi có đề nghị hoàn thuế tndn quý 01/2009 là 500.000.000. khi quyết toán thuế năm 2008. số thuế tndn phải nộp thêm là 100.000.000, số tiền phạt nộp chậm la 150.000000. khi hoàn chúng tôi có đề nghị được cấn trừ hai khoản trên. vạy khi nhận được lệnh hoàn phải hạch toán như thế nào?. Rất mong nhận được sự giúp đỡ.

H

hoanganh2686

Guest
22/8/09
1
0
0
37
hà nội
Mọi người ơi cho em xin mẫu báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn theo QĐ 120/BTC với.Em tìm, hỏi nhiều người mà không ai có hết.
Cảm ơn mọi người nhiều nha.

Ngày 22/12/2008 Bộ tài chính đã ban hành quyết định số 120/2008/QĐ-BTC ban hành chế độ kế toán ngân sách nhà nước và họat động nghiệp vụ Kho bạc nhà nước.

Ban hành theo quyết định này bao gồm có:

1. Quy định chung

2. Hệ thống chứng từ kế tóan

3. Hệ thống tài khỏan kế toán

4. Hệ thống sổ kế toán

Quyết định này có hiệu lực thi hành sau 15 ngày kể từ ngày đăng công báo và thay thế quyết định số 24/2006/QĐ-BTC.

S

sinh huong

Guest
13/8/09
9
0
0
36
ha noi
hey! xin chào cả nhà.
em mới ra trường và đang đi làm ở 1 công ty cổ phần. tham gia vào wed kế toán mình học hỏi được rất nhiều điều. cảm ơn các anh, chị và các bạn nhìu nhìu, rất mong được sự giúp đỡ của tất cả mọi người.
Tiện đây mọi người có thể cho em biết ở một công ty mới thành lập cần phải khai và nộp gì cho cơ quan quản lý thuế ạ.

tranvanquyen

tranvanquyen

Tổ bán báo xa người yêu..
hey! xin chào cả nhà.
em mới ra trường và đang đi làm ở 1 công ty cổ phần. tham gia vào wed kế toán mình học hỏi được rất nhiều điều. cảm ơn các anh, chị và các bạn nhìu nhìu, rất mong được sự giúp đỡ của tất cả mọi người.
Tiện đây mọi người có thể cho em biết ở một công ty mới thành lập cần phải khai và nộp gì cho cơ quan quản lý thuế ạ.
Tất nhiên là báo cáo VAT tháng
gồm Tờ khai thuế giá trị gia tăng
Bảng kê mua vào bán ra
Báo cáo sử dụng hoá đơn
- Tờ khai thuế TNCN
bảng kê danh sách chi tiết kèm theo
Cuối năm lập báo cáo tài chính, sổ sách kế toán phải hoàn thành
nhìn chung là như vậy

H

hoainam2129

Guest
4/8/09
22
0
0
Hà Nội
Tờ khai thuế TNDN

Mình là kê toán mới vào làm trong cty, hàng quý mình phải kê tờ khai thuế TNDN theo mẫu 01A/TNDN. trong đó:
- Phần DT thực tế PS: mình cộng tổng DT của 3 tháng trong quý
- Phần CP thực tế PS: mình cộng tổng CP theo Hđơn + CP tiền lương của 3 tháng trong quý.
Mình làm như vậy có đúng ko các bạn. Trong phần CP còn phải cộng khoản nào nữa ko?
Mình có kiểm tra trên các tờ khai mà kế toán cũ có làm trước thì chỉ đúng của phần DT thôi, còn CP mình cộng theo trên tờ khai hàng mua vào thì thấy tổng CP kê trên TK thuế TNDN nhiều hơn CP thực tế PS (trong khi đó chưa cộng CP tiền lương của quý đó), nếu cộng cả CP tiền lương của quý đó thì tổng CP sẽ rất nhiều.
mình ko hiểu thế nào mong mọi người giúp mình với.mình cảm ơn nhiều:

T

thuyhuongnt

Guest
19/8/09
2
0
0
Hà Nội
Mình là kê toán mới vào làm trong cty, hàng quý mình phải kê tờ khai thuế TNDN theo mẫu 01A/TNDN. trong đó:
- Phần DT thực tế PS: mình cộng tổng DT của 3 tháng trong quý
- Phần CP thực tế PS: mình cộng tổng CP theo Hđơn + CP tiền lương của 3 tháng trong quý.
Mình làm như vậy có đúng ko các bạn. Trong phần CP còn phải cộng khoản nào nữa ko?
Mình có kiểm tra trên các tờ khai mà kế toán cũ có làm trước thì chỉ đúng của phần DT thôi, còn CP mình cộng theo trên tờ khai hàng mua vào thì thấy tổng CP kê trên TK thuế TNDN nhiều hơn CP thực tế PS (trong khi đó chưa cộng CP tiền lương của quý đó), nếu cộng cả CP tiền lương của quý đó thì tổng CP sẽ rất nhiều.
mình ko hiểu thế nào mong mọi người giúp mình với.mình cảm ơn nhiều:

T

thuyhuongnt

Guest
19/8/09
2
0
0
Hà Nội
Theo tôi, bạn ghi nhận doanh thu như vậy là ổn rồi nếu doanh nghiệp bạn xuất hoá đơn ngay sau khi bán hàng. Còn chi phí thì ngoài chi phí lương, các khoản chi khác ghi nhận theo hoá đơn đầu vào chưa hẳn đã chính xác vì còn phải tính đến các khoản chi phí trả trước và phân bổ dần vào từng kỳ kế toán. VD: có hoá đơn đầu vào cty bạn đã ghi nhận trên tài khoản chi phí trả trước và đang thực hiện phân bổ dần vào từng kỳ hoặc có nhứng hoá đơn mà bạn ghi nhận chi nhận chi phí ngay trong kỳ nhưng thực chất nó phải được phân bổ dần vào các kỳ tiếp theo.
Chúc bạn thành công.

N

nhocyeu88

Guest
21/9/09
2
0
0
ninhbinh
hixhix

Mình mới đi làm được 3 tháng mà chưa được làm nhiều nên những câu hỏi của các bác giúp ích cho mình khá nhiều. Thank các bác nhé! :015:

G

giang4078

Guest
21/9/09
5
0
0
vĩnh phúc
Cty em mới thành lập, vậy báo cáo thuế hàng tháng mình phải nộp những gì cho cơ quan thuế ạ? Em chỉ mới biết về kế toán thôi nên chưa có rành, nhờ anh, chị giúp em với.Em cám ơn nhiều!:015:

mình cũng mới đi làm, nhưng thực ra bạn chỉ cần dowload phần mềm hỗ trợ kế toán 2.1 về, phần mềm đó hướng dẫn rất chi tiết.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA