Mình can loi khuyen

• Thread starter findst
  • Ngày gửi
F

findst

Guest
1/1/05
6
0
0
40
Hanoi
Mọi người à, mình có chuyện này muốn hỏi, mọi người tư vấn giúp mình với. Hiện nay mình la sinh viên năm 3 chuyên ngành kế toán nhưng thực sự kiến thức của mình về kế toán chưa có được nhiều.Nói thật là những năm học trước mình không tập trung được nhiều vào bài vở vì gia đình có chuyện không vui, nhưng bây giờ sắp ra trường rồi thấy kiến thức trống rỗng mà thực tế thì đòi hỏi cao nên mình thấy rất lo. Mình muốn tập trung năm cuối cùng vào học tập và tìm tòi để khi ra trường có thể tự tin hơn nhưng thực sự là mình không biết phải bắt đầu từ đâu vì để thành công thì cần phải học rất nhiều, mọi người hãy cho mình lời khuyên với nhé, liệu trong một năm nữa có đủ thời gian để cho mình bắt đầu lại từ đầu không?
Cám ơn mọi ngươìi rất nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyen nga

Guest
7/4/05
10
0
0
39
Phu tho
Chào bạn !
Đầu tiên cho mình được chia sẻ cùng bạn nhé.
Bạn ạh không có gì là muộn cả, nhưng muốn làm đươc điều đó bạn cần phải có một quyết tâm thật lớn, và thật sự yêu nghề, đặc biệt môn kế toán đòi hỏi bạn phải kiên trì. Bạn háy cố gắng nhé, mình tin bạn sẽ làm được điều đó
Chúc bạn thành công.

N

nganhang

Guest
26/1/05
1
0
1
40
Vietnam
Truong hop cua ban giong toi luc truoc day. Toi nghi dieu ban can lam luc nay la : tiep tuc hoc het minh cho nam hoc con lai di, ko co gi muon mang ca, ban a. Tha muon con hon ko. Ban cu lam nhu the, roi ban se thanh cong thoi, luc do nho cam on tui nhe! Hay tap trung vao va hoc cai nao chac cai do, chuc ban som thanh cong!

C

chang` ngoc'

Guest
6/3/05
43
0
0
42
HN
findst nói:
Mình muốn tập trung năm cuối cùng vào học tập và tìm tòi để khi ra trường có thể tự tin hơn nhưng thực sự là mình không biết phải bắt đầu từ đâu vì để thành công thì cần phải học rất nhiều, mọi người hãy cho mình lời khuyên với nhé, liệu trong một năm nữa có đủ thời gian để cho mình bắt đầu lại từ đầu không?

Bạn hãy cố gắng tập trung vào những môn học trong kì tới. Bạn mới học năm thứ 3 thôi phải ko, như vậy là bạn mới đi qua 1/4 cuộc đời thôi mà. Phía trước còn nhiều thử thách lắm đấy, nhưng nếu bạn quyết tâm, và cố gắng, bạn sẽ cảm thấy thời gian trôi rất nhanh, và "bắt đầu" không bao giờ là muộn cả.
Mình ko học chuyên ngành của bạn, nhưng thấy trên wkt này, mọi người trao đổi với nhau rất nhiều về chuyên ngành của bạn, ngoài giờ học trên lớp, ở nhà...bạn có thể học nhiều điều có ích trên wkt lắm đó. Mong bạn sẽ là thành viên tích cực của wkt và mong rằng bạn sẽ biết khai thác để wkt thật sự hữu ích cho bạn. Chúc bạn thành công!

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Bạn ơi, đừng lo lắng nhé! Đúng là kiến thức ở trường thì quan trọng thật nhưng đó không phải là tất cả. Nghề kế toán rất cần thực tế vì khi bạn học ở trường là như vậy nhưng khi ra làm việc thì mỗi nơi một khác, không hề giống như sách vở đâu.

Bạn hãy cứ học tốt chương trình ở trường, chịu khó làm bài tập. Đồng thời không quên cập nhật những kiến thức về kế toán qua các phương tiện thông tin đại chúng, qua cả diễn đàn này nữa.

Nếu có khó khăn gì về kiến thức thì bạn cứ post bài lên diễn đàn này, mọi người sẽ giúp bạn rất nhiệt tình đấy.

Mình mong chờ những câu hỏi từ bạn! Cố gắng lên nhé, mọi việc cũng đơn giản thôi mà!

findst nói:
Mọi người à, mình có chuyện này muốn hỏi, mọi người tư vấn giúp mình với. Hiện nay mình la sinh viên năm 3 chuyên ngành kế toán nhưng thực sự kiến thức của mình về kế toán chưa có được nhiều.Nói thật là những năm học trước mình không tập trung được nhiều vào bài vở vì gia đình có chuyện không vui, nhưng bây giờ sắp ra trường rồi thấy kiến thức trống rỗng mà thực tế thì đòi hỏi cao nên mình thấy rất lo. Mình muốn tập trung năm cuối cùng vào học tập và tìm tòi để khi ra trường có thể tự tin hơn nhưng thực sự là mình không biết phải bắt đầu từ đâu vì để thành công thì cần phải học rất nhiều, mọi người hãy cho mình lời khuyên với nhé, liệu trong một năm nữa có đủ thời gian để cho mình bắt đầu lại từ đầu không?

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
Bạn thức tỉnh từ năm thứ 3 là.. sớm đó, hihi, tôi thì cho đến năm cuối vẫn ung dung lắm cơ, chỉ đến lúc đi thực tập, mới thấy rằng... có vắt chân lên tên lửa mà phóng thì cũng chịu thôi!!
Thật may là thực tế nó khác lí thuyết quá, ( đấy là do tôi thấy thế ),cho nên khi mình đi làm, đầu tiên thì hay bị mắng nhưng mà dần dần cũng thấy sáng ra nhiều!
Bạn cứ yên tâm, bắt đầu thì không khi nào là muộn cả!

L

lemanhtien

Guest
22/5/04
101
0
0
43
HN
Truy cập trang
Hiện nay công ty mình có một hình thức rất mới là dạy kế toán cho người học được tiếp xúc với thực tế luôn, nghĩa là học viên tự thực hiện trên các chứng từ của công ty với sự trợ giúp của kế toán trưởng công ty mình. Do đó học viên khi đến các Dn để làm việc không bị bỡ ngỡ. Khóa học vừa rồi khi các bạn học xong đều đã đi làm mà thời gian học rất ngắn 240 nghìn đồng/1 khóa.
Nếu bạn thực sự có nhu cầu học bạn đến 51-Võng Thị-Quận Tây Hồ-HN(047538232)

N

Nguyen Hang

Tôi là người kiên nhẫn...
20/8/04
243
2
0
Pleiku
Tiến ơi, chị học thì có được giảm trên 50% học phí không? Chị hỏi thật đấy.

F

findst

Guest
1/1/05
6
0
0
40
Hanoi
Cám ơn mọi người rất nhiều vì đã cho mình lơi khuyên, có lẽ bây giờ không còn cách nào khác là cố gắng và cố gắng thôi phải không?Mọi người đã tiếp thêm sức mạnh cho mình rất nhiều, mình sẽ cố gắng vươn lên và cũng sẽ cố gắng để trở thành một thành viên tích cực của wkt.

H

hddtd84

Guest
23/12/04
2
0
0
huecity
Van biet la nam 3 muon roi nhung minh thay kient huc minh hoc o truong chang ap dung gi nhieu cho thuc te sau nay ca.
Vi hau nhu nhung kien thuc minh hoc sau nay chi ap dung co mot it thoi a . Vi the minh muon nho moinnguoi truyen dat kinh nghiem cho minh cung nhu nhung nguoi dang trong hoam canh nhu the thoi.
Cam on moi nguoi tat nhieu nha.

X

xungdanhanhhung

Guest
6/2/05
268
2
0
Hanoi
Không phải thế đâu bạn. Kinh nghiệm của mình là: học tốt ở trường rồi, ra trường rất chới với; học dở ở trường, ra trường còn chới với hơn.
Nền giáo dục Việt Nam cũng không tệ lắm đâu bạn. Khi là một người sinh viên, hãy làm tốt nhiệm vụ học tập. Nếu cảm thấy còn yếu về thực tế, kiếm một công việc làm thêm để tiếp cận dần. Vừa có kiến thức lại vừa có xiền.

H

home_star

Guest
12/8/04
74
0
0
Hà Nội
Moi nguoi deu noi hoc o truong va thuc tien rat khac nhau
Dung the day ban a! nhung cung giong nhu hoc pho thong va hoc dai hoc thoi
Mac du chang lien quan den nhau nhung meu ban khong hoc pho thong thi lam sao ma hoc dai hoc duoc
Hoc mang lai cho minh kien thuc co so va tu duy no la nen tang cho ban de ban co the tiep can voi thuc te. Co gang hoc tot vao va ban se lam tot moi viec hon.
Chuc ban thanh cong
(xin loi tui khong viet co dau duoc-may bi hong vietkey- sorry)

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Kiến thức học ở trường và kiến thức thực tế là cả một chặng đường dài học tập và nghiên cứu. Bạn cứ yên tâm hoàn thành chu đáo việc học ở trường đi. Ngay cả những người đi làm như bọn mình cũng phải tìm hiểu thêm hàng ngày các kiến thức ở mọi lĩnh vực vì kiền thức nhân loại luôn là trang sách khổng lồ mà. Mình cũng nói thêm : hàng ngày bạn đọc thông tin trên diễn đàn của chúng ta là bạn đã xây dựng cho mình những kiến thức hành trang đấy.

I

Ira

Guest
Học tập không bao giờ là quá muộn (chỉ hơi muộn thôi).

D

Danny Walker

Guest
6/10/04
68
0
0
Troy
findst nói:

Vậy thì bạn có thể vừa làm vừa học khi đã ra trường. Cứ yên tâm, đến khi đi làm thì ai cũng phải tự học hỏi thêm, vì nếu không họ sẽ bị thụt lùi so với những người khác. Kiến thức trong nhà trường thì quan trọng nhưng không phải là tất cả. Điều quan trọng là bạn biết vận dụng nó 1 cách có hiệu quả trong thực tế, đó mới là vấn đề.

Hiện tại thì bạn cứ học tốt nhất theo khả năng của mình , ngoài ra nên vận dụng kiến thức của mình để giải thích một số trường hợp đơn giản về kế toán trong thực tế để làm quen và để rèn luyện đầu óc nhanh nhạy. Làm quen với cách này thì tôi tin bạn sẽ thành công trong tương lai. :eek:know:

Còn bắt đầu từ đâu??? Có 2 cách:

1). Bắt đầu từ những gì bạn cho là bị "hổng". Nếu bạn còn mù mờ về 1 phần nào đó thì xem lại ngay phần đó.

2). Bắt đầu từ những cái đơn giản nhất (nếu kiến thức bị hổng nhiều). Cách này rất mất thời gian nên đòi hỏi bạn phải biết xâu chuỗi và phát triển những gì bạn đã học, đã đọc để tiết kiệm thời gian.

Cụ thể bạn nên làm những gì, tôi tin bạn sẽ có những hoạch định riêng cho mình.

Nếu có khó khăn gì thì bạn hãy post tiếp, hy vọng sẽ có nhiều người cùng chia sẻ với bạn.

F

findst

Guest
1/1/05
6
0
0
40
Hanoi
Cám ơn bạn, tôi lựa chọn cả hai cách mà bạn đã đưa ra, tức là bắt đầu từ những kiến thức bị hổng và lấp đầynhững lỗ hổng đó bằng cách tìm tòi và học tập từ những kiến thức đơn giản nhất. Thực ra thì tôi đã làm như thế từ khi tôi vào ĐH và cũng đã có kết quả khá tốt trong năm thứ nhất, tôi thấy rằng việc tập trung tìm tòi và khám phá ra một kiến thức nao đó rất thú vị. Nhưng từ năm thứ hai trở đi tôi bắt đầu trượt dốc và quên mất thói quen của mình, cám ơn bạn đã nhắc cho tôi nhớ lại. Hy vọng những bạn co trường hợp giống của tôi cũng sẽ cố gắng và thành công.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA