Nếu có kiếp sau, và có quyền lựa chọn. Bạn chọn làm đàn ông hay đàn bà?

• Thread starter IChiNoVa
  • Ngày gửi
IChiNoVa

IChiNoVa

Phu cà phê
2/4/05
134
4
18
Sòn Gài
www.xommuaban.vn
Hôm nọ, mình có tham dự một buổi nói chuyện rất thú. Câu hỏi được đặt ra là: nếu có kiếp sau, và có quyền chọn lựa, thì bạn muốn làm đàn ông hay đàn bà? Và giải thích sự lựa chọn đó.

Các bạn cứ vô tư nói lên ước muốn của mình.

Khóa học Quản trị dòng tiền
casablanca_dumus

casablanca_dumus

Dịch vụ thành lập công ty- kế toán 09.4888.4999
Câu chuyện này hay đấy! Nếu có như vậy mình sẽ là người trái ngược hẳn với mình bây giờ để xem có gì thú vị . Nhưng cái chủ đề này chỉ có đàn ông đàn bà thôi à. Có một loại nữa . Nhưng không biết kiếp sau có còn ý thức như bây giờ nữa hay chẳng biết mình là ai? Nếu còn biết mình đã ngày xưa như thế thì khó lắm.

N

November-rain

Guest
14/11/04
37
0
0
40
Ha Noi
Đã định học bài rồi nhưng nhìn cái topic của bác cũng hay hay nên lại thích ý kiến. Nếu được lựa chọn là con trai hay con gái, em vẫn cứ thích là con gái, lý do ư, các bác nghe em trình bày nhé:
Là con trai thì dễ bị xì-trét ghê lắm cơ! Lúc nào bạn cũng phải tỏ ra mạnh mẽ, sẵn sàng chìa shoulder cho các nàng cry on, thử hỏi đã là người thì ai mà chẳng có lúc yếu điếu cơ chứ, chia sẻ với người khác thì dễ chứ làm chỗ dựa tinh thần cho người khác thì “ khó đấy, phải đâu chuyện đùa”.Hơn nữa, nếu bạn thích nàng nào thì phải lên kế hoạch cưa cẩm, cái này mới gọi là đau đầu đây, nó khó khăn chẳng khác gì ... lên kế hoạch marketing một sản phẩm cả! Nếu không làm thế ư, xác suất để bạn vẫn còn cô đơn lên tới 99% cơ đấy!
Là con trai tức là bị hạn chế quyền lựa chọn, mà toàn là những quyền cơ bản nhất của con người mới chết chứ! Thử hỏi: ai là đầu bếp nhà các bạn, ai thường là người mua sắm quần áo giày dép cho các bạn? Nếu bạn là con gái thì câu trả lời tất nhiên là: chính tôi. Nhưng nếu bạn là con trai thì: mẹ tôi, em gái tôi, chị tôi hoặc vợ tôi. Đấy, vấn đề là ở chỗ đấy, tức là họ cho bạn ăn gì, mặc gì bạn phải chấp nhận, đúng không nào? Đấy là chưa kể bạn bị tước mất quyền linh tinh khác như: không được ăn vặt, không được khóc dù cho sự việc có làm bạn đau đớn đến đâu...
Người ta cứ than phiền là con gái thì không dành nhiều thời gian cho công việc được như con trai nên khó thăng cấp hơn, nhưng sao bạn không nghĩ là nếu bạn là con trai thì bạn phải tập trung nhiều hơn vào công việc và phải hy sinh thú vui ở bên người thân yêu, niềm vui chăm sóc họ? Nếu cuối đời, bạn chỉ có tiền và địa vị thì cũng chẳng làm cho bạn trở lên hạnh phúc đâu!
Điểm sơ qua vài nét như thế em thấy thà làm con gái còn hơn con trai cho dù có được lựa chọn một lần nữa!
casablanca_dumus nói:
Câu chuyện này hay đấy! Nếu có như vậy mình sẽ là người trái ngược hẳn với mình bây giờ để xem có gì thú vị . Nhưng cái chủ đề này chỉ có đàn ông đàn bà thôi à. Có một loại nữa . Nhưng không biết kiếp sau có còn ý thức như bây giờ nữa hay chẳng biết mình là ai? Nếu còn biết mình đã ngày xưa như thế thì khó lắm.
Ngoài con trai và con gái còn có 2 thể loại nữa cơ chứ không phải 1 đâu bác ạ. Mà nếu muốn chọn là con trai hay con gái thì các bác cần gì phải đợi kiếp sau, bây giờ dịch vụ đầy ra đấy....hehehe hay bác Cá ba sa cứ thử phát xem sao, có khi lại thấy hay đấy chứ...hi hi hi ( I just play a joke, don’t be angry!)

IChiNoVa

IChiNoVa

Phu cà phê
2/4/05
134
4
18
Sòn Gài
www.xommuaban.vn
Làm đàn ông cho sướng, đi làm về là có vợ nấu cơm, giặt quần áo cho, còn mình thì ngồi xem bóng đá, đọc báo.
Cuối tuần lại cùng các chiến hữu vui vẻ, thật còn gì bằng.
Còn làm phụ nữ thì khổ lắm, bởi vậy mà ông Tú Xương mới thương vợ chứ.
Làm phụ nữ còn phải sinh con nữa, mình sợ quá đi mất.

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Cái này có phải bạn nghe từ Dương Thanh Truyền, phó tổng biên tập báo tuổi trẻ đúng không?
Mình nghe ổng nói cách đây 2 năm. Quả thật cũng rất thú vị. Hồi đó, khi nghe đặt câu hỏi này mình đã chọn làm đàn ông, lý do thì mình quên mất tiêu rồi.

B

Bathanh

Guest
11/1/05
316
4
0
Hà nội - VN
Là con trai thì dễ bị xì-trét ghê lắm cơ! Lúc nào bạn cũng phải tỏ ra mạnh mẽ, sẵn sàng chìa shoulder cho các nàng cry on, thử hỏi đã là người thì ai mà chẳng có lúc yếu điếu cơ chứ, chia sẻ với người khác thì dễ chứ làm chỗ dựa tinh thần cho người khác thì “ khó đấy, phải đâu chuyện đùa”.
Yên tâm đi bạn, Việt nam giờ đã có thuốc chữa rồi. Bạn có thể đọc báo để biết thêm chi tiết. hoặc dùng google tìm kiếm từ khóa: ADAGRIN để biết rõ ràng. Nếu quan tâm hơn nữa, hãy liên lạc với hotline: 091520 9999 hoặc 091501 9999.
Mà bạn cho hỏi: yếu điếu là yếu cái gì vậy bạn? Mới cả, xì -trét là xì cái gì cơ?

I

Ira

Guest
Kiếp sau ... xin chớ làm người,
Làm cây thông đứng giữa trời mà reo.
Kiếp sau xin chớ làm heo,
Làm cây thông đứng mà reo giữa trời.

IChiNoVa

IChiNoVa

Phu cà phê
2/4/05
134
4
18
Sòn Gài
www.xommuaban.vn
Đôi lúc mình cũng nghĩ như Ira. Nhìn những người hát rong, mình muốn được là họ, lúc đó mình cảm thấy bài hát "Xin làm người hát rong" thật ý nghĩa.
Và mình cũng muốn làm con chim tự do, tự tại, không phải lo nghĩ điều gì, nhưng rồi lại nghĩ con chim cũng có cái lo của nó. Rốt cuộc làm cái gì cũng không được.

Ở đây làm đàn ông hay đàn bà, gì thì cũng như nhau.

I

Ira

Guest
IchiNova ơi, Ira chưa bao giờ mong làm chim (sợ té gãy cổ), nhưng lâu lâu Ira lại mong làm chó cơ. Chó sống vô tư lắm, lại biết đùa giỡn...

N

nguyen nga

Guest
7/4/05
10
0
0
39
Phu tho
Ira nói:
IchiNova ơi, Ira chưa bao giờ mong làm chim (sợ té gãy cổ), nhưng lâu lâu Ira lại mong làm chó cơ. Chó sống vô tư lắm, lại biết đùa giỡn...
Trời ơi ! Sao anh IRA lại mong làm chó chứ ?Anh đừng nghĩ chó vô tư nhé, em thấy nó vẫn cắn xé nhau hoài đó thôi ......

I

Ira

Guest
Anh nghĩ: Dù có cắn xé nhau, chó cũng cắn xé nhau một cách vô tư. Ha ha ha... Còn em, em chọn làm đàn ông hay đàn bà?

N

nguyen nga

Guest
7/4/05
10
0
0
39
Phu tho
VÀ TÔI LUÔN LÀ TÔI CHỚ MONG ĐỔI THAY TÔI LÀM GÌ hihihihi

Ira nói:
Anh nghĩ: Dù có cắn xé nhau, chó cũng cắn xé nhau một cách vô tư. Ha ha ha... Còn em, em chọn làm đàn ông hay đàn bà?
Có kiếp sau em vẫn xin được làm con người thực của mình với những vui, buồn, hanhphúc, đăng cay,....Cuộc sống thế mới thú vị chứ .

B

Bathanh

Guest
11/1/05
316
4
0
Hà nội - VN
Ira nói:

Sao lại cắn xé nhau một cách tự nhiên được?
Không vì một khúc xương hay một ........... thì làm sao chúng lại phải cắn xé nhau?
CS là như thế, kiếp luân hồi đâu có bỏ qua cho cá thể nào?
Chọn làm đàn ông? hay đàn bà?
thế có ai mơ ước trở thành một sinh vật lưỡng tính trên thế gian này không nhỉ?

I

Ira

Guest
Có đấy chị Bà Thánh. Những ai mong ước làm cây thông chính là mong ước làm sinh vật lưỡng tính.

B

Bathanh

Guest
11/1/05
316
4
0
Hà nội - VN
Ira nói:
Có đấy chị Bà Thánh. Những ai mong ước làm cây thông chính là mong ước làm sinh vật lưỡng tính.
Bây giờ chị hiểu mong ước của Ira rồi.
Ira mong được làm cây thông, một sinh vật lưỡng tính.
Và đôi lúc, Ira mong được làm chó. Ai đọc tác phẩm cỏ non ( sách văn học lớp 5 - kể về chuyện anh chàng Nhẫn đi tìm con bò Babớp) thì sẽ hiểu được logic của mơ ước của Ira.
Đúng vậy không Ira?

I

Ira

Guest
Chị ơi, chị làm cho em cũng muốn đọc tác phẩm cỏ non để hiểu được logic của mơ ước của chính mình.

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
ơ nếu có kiếp sau thì minh sẽ là ...tổng thống. Đã là tổng thống là trai hay là gái đều được tuốt.

H

highland

Guest
Nếu có kiếp sau ấy à, chắc mình không muốn làm người đâu các bạn à. Lý do à, vì thấy làm người như mình ấy à, chán lắm.

M

ManhHung

Guest
12/9/03
8
0
1
Nếu có kiếp sau, xin được làm đàn bà, thề quyết không làm kiếp đàn ông.
Từ khi còn bé thơ, đàn bà vốn được yêu thương và chiều chuộng hơn đàn ông. Tất cả áo quần đẹp, đều giành phần đàn bà còn đàn ông chỉ được cái quần xà-lỏn (quần đùi) là bố mẹ quẳng ra cho tha hồ lang thang khắp xóm. Món ngon thì bố giành phần cho con gái vì trời xin đàn bà có năng khiếu nịnh từ nhỏ.
Lớn lên 1 tí, thì đàn ông xin tiền bố mẹ khó hơn đàn bà, vì đàn bà được quyền đi chơ, nên nhiều cơ hội ém tiền xài riêng, hơn nửa đàn bà có hàng tá lý do chính đáng để xin tiền mẹ, mà đàn ông thì không. Tệ hơn nửa, là khi đàn ông dành giụm được chút ít tiền thì cũng không dám tiêu dùng cho cá nhân, mà phải năng nỉ đến gảy lưỡi để đàn bà mới chịu đi uống cafe bằng tiền của đàn ông.
Phải quỳ lạy van xin , kính cẩn cung thỉnh , đàn ông mới rước được đàn bà về , rồi đàn ông nai lưng đi cày về cống nộp cho đàn bà.
Ôi, cái kiếp đàn ông.
Nếu có kiếp sau, xin được làm đàn bà, thề quyết không làm kiếp đàn ông.

A

Acc242

Cao cấp
4/5/04
285
1
18
HCMC
Truy cập trang
Để các bác có thể tham khảo trong khi quyết định chọn làm male hay female vào kiếp sau, mình xin tặng bài thơ con cóc sưu tầm (tuy có hơi lạc đề tí) như sau:

Họa :

Bắt đầu từ đó

Anh ơi anh nghĩ thế nào
Cớ sao lại sợ dính vào vợ con ?
Vợ con là cái lồng son
Không con không vợ, héo hon gầy mòn !

Vợ nuôi béo đỏ béo tròn
Tự do ... với vợ (!) vẫn còn đấy thôi

Có gì mà kể ỉ ôi
Gì mà phân biệt bố tôi bố bà !
Thân trai bốn bể là nhà
Con là chủ tịch, vợ là ... bí thư

Ðộc thân rất dễ thân hư
Lang thang cho lắm, ung thư có ngày (!)
Sao bằng tối tối gác tay
Tỉ tê tâm sự, “mày mày tao tao”
(Í quên em nói tào lao
“Anh ơi, em hỡi” xiết bao là tình )

Ngày xưa còn ở một mình
Ai chẳng mơ được lưới tình dính vô
Một vợ bằng mấy lần bồ
Lại được rửa chén, giặt đồ sướng ghê !!!

Ðộc thân đừng tưởng gái mê
Nó mê cái ví, còn ... dê đừng hòng !
(Ngày xưa khi chửa có chồng
Dụ đó em thuộc nằm lòng đó anh)

Anh ơi lấy vợ cho nhanh
Tiền lương khỏi giữ, cơm canh sẵn sàng
Khỏi lo tiêu phí tiêu hoang
Vợ quản bằng mấy ngân hàng anh ơi

Nhậu chi cho uổng cuộc đời
Quét nhà, rửa chén thảnh thơi nào bằng
Vợ gọi : Dạ mới ga lăng
Muốn chửi thì đã có thằng cu con