Mỗi tuần một chuyên đề

Lỗi font tiếng việt trong phần mềm HTKK 2.0 & 2.1.0

• Thread starter mai thi ngoc
  • Ngày gửi
V

vugiangson141

Guest
10/9/10
1
0
0
40
Quang Ninh
mình đã làm theo hướng dẫn đúng như các bạn đã nói ở trên nhưng không được.Mình đánh dấu thì chữ toàn bị mất dần đi nếu dùng unikey, còn dùng vietkey2000 thì đánh dấu hỏi nó ra dấu ? đánh dấu nặng nó ra chữ j. Máy mình dùng win7 ultimate, không biết có phải do phần mềm này không hỗ trợ cho win7 không nhỉ

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngocmun

Sơ cấp
8/11/09
19
0
1
36
Ha Noi
Loi~ ny` nhiều nguoi gap wa' :angel:

Sửa lần cuối:
N

ngocmun

Sơ cấp
8/11/09
19
0
1
36
Ha Noi
uh` đợt trc' mình dùng HTKK 2.5.3 toan bị lỗi Font ko gõ đc tiếng việt, mình tưởng thiếu nên cài thêm đủ bộ Font mà vẫn ko đc. Mình đã sử dụng cách click vào phần mở rộng trong Unikey và chọn "luôn sử dụng clipboard cho unicode" trong tùy chọn khác là đc liền ag :angel:

H

hthichgiao

Cố vấn web ketoan
Bạn dùng bảng phong việt Vietkey hay unikey?
Nếu là Unikey thi bạn cho hiển thị bảng Unikey lên-> mở rộng -> đánh dấu check vào "luôn sử dụng clipboard cho unicode.Xong rồi đó bạn

Cứ theo pác này là OK, chúc thành công

C

congdanguongmau

Guest
24/8/10
1
0
0
hanoi
chào các anh các chị!
em có vấn đề muốn thỉnh giáo anh chị được không ạ?
em vừa cài cái HTKK 3.0
phần mềm hiển thị được tiếng việt, nhưng viết thì không thể nào viết tiếng việt được anh chị ạ
em đã dùng unikey, dùng unicode, telex và tích "Luôn sử dụng Clipboard cho Unicode" nhưng vẫn không viết được.
em đã cài lại unikey nhưng vẫn không được, em gờ unikey và cài vietkey, sử dụng unicode mà vẫn không được.
em cài tiếp cái vietspell mà vẫn không tác dụng gì... nản quá đi.
trong control panel em vẫn để English, time zone vẫn là +07, fonts hiển thị của win là MS Sans Serif.
vẫn không thu được kết quả anh chị à huhu
có anh chị nào biết thì hô biến cho cái HTKK 3.0 hộ em cái, nick em là papachi.mamathoi hoặc mail homthu.tung@gmail.com
em cảm ơn rất rất nhìu ạ!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA