Quyết toán thuế TNCN 2009 mẫu 04-1/TNCN

• Thread starter tracydo
  • Ngày gửi
T

tracydo

Guest
7/2/07
19
0
1
40
Bien hoa-Dong nai
Chào các anh chị,
Em có một thắc mắc khi lập mẫu số 04-1/TNCN : trong năm 2009 người lao động làm đủ 12 tháng nhưng được miễn giảm thuế 6 tháng đầu năm, vậy khi lập bảng này thì cột số 4 là tổng lương của cả 12 tháng cộng lại hay chỉ lấy tổng của 6 tháng cuối năm có thu nhập chịu thuế? Nếu chỉ lấy 6 tháng có thu nhập chịu thuế thì cột bình quân sẽ chia cho 6 hay 12? Anh chị nào giúp em với, em đang cần câu trả lời khẩn. Em cảm ơn các anh chị nhiều lắm lắm ! ! !

Khóa học Quản trị dòng tiền
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Chào bạn,
Theo TT160 hướng dẫn thì chỉ tính 6 tháng cuối năm tương ứng với những điểm mà bạn thắc mắc. Tổng là của 6 tháng thì bình quân cũng sẽ là chia cho 6 chứ. Nếu bạn lấy tổng của 6tháng mà bình quân lại của 12 tháng thì không hợp lý rồi.
Good luck

QuynhThi5

QuynhThi5

Trung cấp
25/8/09
80
1
0
39
An Giang
tim mau quyet toan thue TNCN nam 2009

Sao các bạn viết bài quên Tiếng Việt bỏ dấu vậy nè chời. Phạm qui rồi đấy.

Mẫu biểu quyết toán thuế TNCN xem và loadtại đây

Quỳnh trả lời cho bạn như thế là Quỳnh đã tiếp tay cho bạn phạm qui nữa rồi.
Cố gắng nhớ tuân thủ nội quy của diễn đàn.
Sống và làm việc theo pháp luật

N

ngoctran2705

Guest
5/5/09
1
0
0
43
Dĩ An, Bình Dương
Chào các bạn công ty mình môi giới bất động sản,sản phẩm chính là đất nền dự án nhận từ chủ đầu tư sau đó về phân phối lẻ ,khi hợp đồng môi giới được thực hiện cty được phép đứng ra thu hộ số tiền ký HĐ đợt 1 đó từ khách hàng,về mặt lý thuyết cty phải nộp toàn bộ số tiền đó cho chủ đầu tư sau đó xuất hoá đơn và thu tiền hoa hồng về nhưng thực tế cty mình cấn trừ trực tiếp phần hoa hồng môi giới,vậy cho mình hỏi trong trường hợp này doanh thu (trên 20 triệu ) làm sao để hợp thức hoá và được chấp nhận vì không được thanh toán qua ngân hàng.Anh chị và các bạn nào biết giúp em với!

P

phuongthuy0511

Trung cấp
2/3/10
74
0
0
Hai Phong
Trong thông tư số 20/2010/TT-BTC ngày 05/02/2010 của Bộ tài chính thì không thấy có mẫu số 04-1/TNCN.

Tuy nhiên, khi lập bảng tổng lương là 6 tháng cuối năm cộng lại chứ không phải 12 tháng đâu, và trên tờ khai ghi rõ: ký tính thuế từ ngày 01/07/2009 đến ngày 31/12/2009.

F

ForI

Trung cấp
5/9/07
56
1
0
TP.HCM
sites
Chào các bạn công ty mình môi giới bất động sản,sản phẩm chính là đất nền dự án nhận từ chủ đầu tư sau đó về phân phối lẻ ,khi hợp đồng môi giới được thực hiện cty được phép đứng ra thu hộ số tiền ký HĐ đợt 1 đó từ khách hàng,về mặt lý thuyết cty phải nộp toàn bộ số tiền đó cho chủ đầu tư sau đó xuất hoá đơn và thu tiền hoa hồng về nhưng thực tế cty mình cấn trừ trực tiếp phần hoa hồng môi giới,vậy cho mình hỏi trong trường hợp này doanh thu (trên 20 triệu ) làm sao để hợp thức hoá và được chấp nhận vì không được thanh toán qua ngân hàng.Anh chị và các bạn nào biết giúp em với!

Chài ơi, công ty bạn xuất hoá đơn, chủ đầu tư không lo thì đâu có liên quan gì đến bạn đâu mà bạn lo. Vẫn xuất hoá đơn cho chủ đầu tư bình thường, kê khai nộp phần thuế GTGT đó bình thường.

M

maihuongkt09

Sơ cấp
14/10/09
3
0
0
Ha Noi
Các bạn giúp mình vơi!
bi jờ mình vẫn chưa biết quyết toán thuế tncn bằng phần mềm nào. Nếu doanh nghiệp mình ko nộp thuế qua mạng thì sẽ dùng phần mềm 1.0 đúng ko? nhưng khi mình cài thì phần mềm báo lỗi không cài đcj mì mình đã cài phần mềm HTKK 2.1.0 rồi. mình vào HTKK 2.1.0 thì không thấy có phần quyết toán tncn .
các bạn chỉ jups mình với!!!!

D

duyencn051

Guest
29/7/08
81
3
8
Nam Định
Các bạn giúp mình vơi!
bi jờ mình vẫn chưa biết quyết toán thuế tncn bằng phần mềm nào. Nếu doanh nghiệp mình ko nộp thuế qua mạng thì sẽ dùng phần mềm 1.0 đúng ko? nhưng khi mình cài thì phần mềm báo lỗi không cài đcj mì mình đã cài phần mềm HTKK 2.1.0 rồi. mình vào HTKK 2.1.0 thì không thấy có phần quyết toán tncn .
các bạn chỉ jups mình với!!!!

QT thuế TNCN theo phần mềm QTTNCN 1.0 bạn à. Trên trang webketoan đã có phần mềm này rồi đó bạn

G

gamily

Guest
11/7/09
3
0
0
Hà Nội
Các bạn cho mình hỏi. Công ty mình mới thành lập tháng 7/2009 và có 4 nhân viên. Lương người cao nhất chỉ có 3triệu. Liệu mình có phải làm Báo cáo quyết toán thuế thu nhập cá nhân không? Cảm ơn trước nhiều

T

tranngan0903

Guest
16/12/09
1
0
0
36
Bình Dương
Quyết toán thuế Thu nhập cá nhân năm 2009

:wall:Các bạn ơi! Vui lòng giúp Ngân với:angel:
Công ty Ngân được thành lập tháng 11/2009, trong các tờ khai thuế TNCN của tháng 11 và tháng 12 năm 2009 không có ai phải đong thuế TNCN hết vì lương đều dưới 4 triệu. Vậy bây giờ Ngân phải làm Quyết toán thuế TNCN hay không? Và làm theo mẫu nào ? (Do trong máy Ngân hiện đang cài phần mềm HTKK 2.1.0)Bạn nào có mẫu thì giúp Ngân với, mail của Ngân là tranngan0903@yahoo.com. Thanks!

T

tinhdien2000

Guest
4/5/07
6
0
1
45
Linh Đàm
Các bạn ơi cho mình hỏi.
Tờ khai quyết toán thuế TNCN phải ghi rõ kỳ tính thuế là từ 01/07/2009 đến 31/12/2009 nhưng trên Phần mềm mình không sửa được. nó đã định sẵn là năm 2009. Các bạn giúp mình sửa ở chỗ nào với.
Cảm ơn các bạn.

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Các bạn ơi cho mình hỏi.
Tờ khai quyết toán thuế TNCN phải ghi rõ kỳ tính thuế là từ 01/07/2009 đến 31/12/2009 nhưng trên Phần mềm mình không sửa được. nó đã định sẵn là năm 2009. Các bạn giúp mình sửa ở chỗ nào với.
Cảm ơn các bạn.
- Làm trên phần mềm bạn đừng quan tâm điều đó, mặc định sẵn rồi

G

gamily

Guest
11/7/09
3
0
0
Hà Nội
Các bạn ơi cho mình hỏi.
Cảm ơn các bạn.

Bạn vào chương trình HTKTT, sau đó vào phần Hệ thống ở phía trên cùng, sau đó chọn Thông tin doanh nghiệp, rồi sửa ở phần Ngày bắt đầu năm tài chính (có hai loại 1/1 hoặc 1/7). Chúc bạn thành công.

L

Le Nguyen Khanh Trinh

Sơ cấp
1/2/10
5
1
0
Thu Duc
Bạn tải phần mềm HTKK 2.5.1 đi.trong đó có tất cả các mẫu quyết toán mới.

L

Le Nguyen Khanh Trinh

Sơ cấp
1/2/10
5
1
0
Thu Duc
:wall:Các bạn ơi! Vui lòng giúp Ngân với:angel:
Công ty Ngân được thành lập tháng 11/2009, trong các tờ khai thuế TNCN của tháng 11 và tháng 12 năm 2009 không có ai phải đong thuế TNCN hết vì lương đều dưới 4 triệu. Vậy bây giờ Ngân phải làm Quyết toán thuế TNCN hay không? Và làm theo mẫu nào ? (Do trong máy Ngân hiện đang cài phần mềm HTKK 2.1.0)Bạn nào có mẫu thì giúp Ngân với, mail của Ngân là tranngan0903@yahoo.com. Thanks!

L

Le Nguyen Khanh Trinh

Sơ cấp
1/2/10
5
1
0
Thu Duc
Bạn lên mạng, tải phần mềm 2.5.1 về nha.
Trong đó có mẫu 05/KK-TNCN. Bạn tìm đọc thêm các thông tư hướng dẫn cách quyết toán nhé.

L

Le trang

Guest
25/5/06
4
0
0
41
Bac Ninh
Chào các anh chị. Anh chị giúp em xem nếu là DN có tiền lương thấp mà không phải nộp thuế TNCN thì khi quyết toán mình cần làm những mẫu biểu gì? Em cảm ơn anh chị rất nhiều

N

nhunghau1

Guest
6/12/06
11
0
1
Hanoi
Theo như mình được biết thì vẫn phải làm quyết toán thuế TNCN cho tất cả các đối tượng cty bạn trả lương ko quy định là đối tượng đó có phải nộp thuế TNCN hay ko?

M

meocut

Guest
12/3/10
3
0
0
40
hoa an
công ty mình không có người nào thu nhập trên 4tr như vậy khi quyết toán có cần lập mẫu 09/KK/TNCN không?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA