Quyết toán thuế TNCN 2009 mẫu 04-1/TNCN

• Thread starter tracydo
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
công ty mình không có người nào thu nhập trên 4tr như vậy khi quyết toán có cần lập mẫu 09/KK/TNCN không?
- Mẫu 09 là dùng cho từng cá nhân thuộc diện phải QT, QT hay không là do cá nhân họ, còn công ty bạn là CQCT chỉ QT mẫu 05/KK-TNCN thôi

H

h17863

Guest
4/8/08
3
0
0
60
13/12 Cau Xeo Q.Tan Phu
2. Tờ khai quyết toán thuế TNCN dành cho tổ chức, cá nhân trả thu nhập từ tiền lương, tiền công cho cá nhân thực hiện theo mẫu số 05/KK-TNCN, và các Bảng kê (mẫu số 05A/BK-TNCN, mẫu số 05B/BK-TNCN) ban hành theo Thông tư này, thay thế cho các mẫu số 05/KK-TNCN, mẫu số 05A/BK-TNCN và mẫu số 05B/BK-TNCN ban hành kèm theo Thông tư số 84/2008/TT-BTC.

P

phuongthuy2512

Sơ cấp
2. Tờ khai quyết toán thuế TNCN dành cho tổ chức, cá nhân trả thu nhập từ tiền lương, tiền công cho cá nhân thực hiện theo mẫu số 05/KK-TNCN, và các Bảng kê (mẫu số 05A/BK-TNCN, mẫu số 05B/BK-TNCN) ban hành theo Thông tư này, thay thế cho các mẫu số 05/KK-TNCN, mẫu số 05A/BK-TNCN và mẫu số 05B/BK-TNCN ban hành kèm theo Thông tư số 84/2008/TT-BTC.

Bạn cho mình hỏi, kê khai theo mẫu số 05/KK-TNCN thì kỳ tính thuế phần mềm mặc định là năm 2009. Theo hướng dẫn là kỳ tính thuế ghi rõ từ 1/7/2009 đến 31/12/2009 thì mình phải điền tay vào à?
Cám ơn bạn.

T

thuanrcc

Sơ cấp
14/1/10
3
0
0
35
hà tĩnh
Các bạn cho mình hỏi. Công ty mình mới thành lập tháng 7/2009 và có 4 nhân viên. Lương người cao nhất chỉ có 3triệu. Liệu mình có phải làm Báo cáo quyết toán thuế thu nhập cá nhân không? Cảm ơn trước nhiều

Phải làm quyết toán hết mà

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Bạn cho mình hỏi, kê khai theo mẫu số 05/KK-TNCN thì kỳ tính thuế phần mềm mặc định là năm 2009. Theo hướng dẫn là kỳ tính thuế ghi rõ từ 1/7/2009 đến 31/12/2009 thì mình phải điền tay vào à?
Cám ơn bạn.
- Phần mềm ngầm định rồi, chỉ khai trực tiếp bằng giấy thì mới phải điền tay vào thôi bạn ạ

M

mylai

Guest
26/7/08
4
0
0
TP.HCM
Quyết toán thuế TNCN 1.1

Các bạn cho mình hỏi. Công ty mình mới thành lập tháng 7/2009 và có 4 nhân viên. Lương người cao nhất chỉ có 3triệu. Liệu mình có phải làm Báo cáo quyết toán thuế thu nhập cá nhân không? Cảm ơn trước nhiều

Không phát sinh thuế phải nộp cũng phải lập Báo cáo quyết toán đấy bạn a!

M

mylai

Guest
26/7/08
4
0
0
TP.HCM
Cám ơn bạn.

Không phải ghi tay vào đâu, phần mềm 2.5.1 tự hiểu đấy bạn ạ.
Bạn vào trong phần "Hỗ trợ in quyết toán TNCN" --> "các khoản giảm trừ" --> "giảm trừ cho bản thân" sẽ thấy 24tr (tương ứng cho 6 tháng đấy)

P

petty

Sơ cấp
24/5/09
14
0
0
38
hai phong
Bạn lên trên phòng tuyên truyền của Cơ quan thuế hỏi là các cán bộ hướng dẫn cho. Như mình đang làm phần mềm 2.5.1

N

nguyenhieuanh

Guest
14/12/09
2
0
0
38
ha noi
Chào các bạn công ty mình môi giới bất động sản,sản phẩm chính là đất nền dự án nhận từ chủ đầu tư sau đó về phân phối lẻ ,khi hợp đồng môi giới được thực hiện cty được phép đứng ra thu hộ số tiền ký HĐ đợt 1 đó từ khách hàng,về mặt lý thuyết cty phải nộp toàn bộ số tiền đó cho chủ đầu tư sau đó xuất hoá đơn và thu tiền hoa hồng về nhưng thực tế cty mình cấn trừ trực tiếp phần hoa hồng môi giới,vậy cho mình hỏi trong trường hợp này doanh thu (trên 20 triệu ) làm sao để hợp thức hoá và được chấp nhận vì không được thanh toán qua ngân hàng.Anh chị và các bạn nào biết giúp em với!

Đơn giản thôi e
có phải ý của e là
bên e phải chuyển khoản hết số tiền cho chủ đầu tư và bên e xuất hóa đơn thu tiền hoa hồng về đuúng ko?
nhưng để dảm bảo tính chắc chắn bên e khấu trừ tiền hoa hồng luôn phải ko e
vậy e chỉ cần hợp thức hóa bằng cách bảo bên chủ đầu tư chuyển luôn tiền hoa hồng vào tài khoản bên e và bên e cũng lập tức chuyển số tiền đó cho chủ đầu tư
như vậy là hợp thức hóa lại ko bị rủi ro j
ok
chuk e may mắn

R

rebeca

Guest
21/6/09
2
0
0
TPHCM
Chào các anh chi,

Mình đang làm quyết toán Thuế TNCN năm 2009, Hình như HTKK2.5.1 chỉ dúng cho nhửng người làm việc đủ 6 tháng và giảm trừ gia cảnh là 1 người, có ai gặp trường hợp giống mình ko? và có cách nào khắc phục trường hợp này ko?

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Chào các anh chi,

Mình đang làm quyết toán Thuế TNCN năm 2009, Hình như HTKK2.5.1 chỉ dúng cho nhửng người làm việc đủ 6 tháng và giảm trừ gia cảnh là 1 người, có ai gặp trường hợp giống mình ko? và có cách nào khắc phục trường hợp này ko?
- Không phải đâu bạn, cơ bản vẫn tốt mà bạn, bạn xem lại HD nhé

T

tranvan03

Guest
10/9/09
3
0
0
hanoi
Cty của mình cũng giống như của các bạn và mình tin có rất nhiều cty cũng trong trường hợp này. có ai biết làm không giúp bọn mình với. nếu phải quyết toán thì kê khai thế nào trong bảng kê 05AKK-TNCN. cám ơn các thành viên nhiều. email của mình: tranvan03@gmail.com

T

tranvan03

Guest
10/9/09
3
0
0
hanoi
cty minh cũng có 5 người mà không có ai có thu nhập 4tr cả. vậy mình có phải quyết toán thuế TNCN cho họ không? và nếu có thì kê khai thế nào trong bảng kê 05AKK-TNCN. rất mong các thành viên giúp đỡ, vì có rất nhiều cty như vậy. cám ơn moi người.

H

hoasuatinhyeu

Guest
12/10/06
31
0
6
TP BắcNinh
mình cũng không tìm thấy biểu mẫu 04-1/TNCN đâu cả, các bạn giúp mình nhé

H

hoanganhtuminh

Guest
20/3/08
12
0
0
khu10tienphongbavihatay
Sao các bạn viết bài quên Tiếng Việt bỏ dấu vậy nè chời. Phạm qui rồi đấy.

Mẫu biểu quyết toán thuế TNCN xem và loadtại đây

Quỳnh trả lời cho bạn như thế là Quỳnh đã tiếp tay cho bạn phạm qui nữa rồi.
Cố gắng nhớ tuân thủ nội quy của diễn đàn.
Sống và làm việc theo pháp luật

Ban ơi cho mình hỏi: Mình làm ở công ty và ký hợp đồng ngắn hạn với công ty 3 tháng đầu năm 2009. Tháng 4 mình ký hợp đồng dài hạn với công ty khác để đóng bảo hiểm kiểu đóng nhờ nhưng vẫn làm ở công ty kia và tiếp tục ký hợp đồng ngắn hạn vào các tháng tiếp theo. Đến tháng 11 năm 2009 thì bắt đầu ký hợp đồng dài hạn với công ty mình đang theo làm. Bây giờ công ty mình đang kê khai thuế thu nhập cá nhân bắt đầu từ đầu năm 2009. Công ty đang truy thu thuế thu nhập cá nhân, mình chưa rõ vấn đề nhà nước quy định nộp thuế thu nhập cá nhân như thế nào cả. Thu nhập của mình mới chỉ ở mức 3 triệu chưa phải mức chịu thuế. Bạn giúp mình hiểu rõ hơn vê thông tư nộp thuế và kê khai thuế với

G

gamily

Guest
11/7/09
3
0
0
Hà Nội
Không phát sinh thuế phải nộp cũng phải lập Báo cáo quyết toán đấy bạn a!

Bác nào có cái file quyết toán đã lập rồi cho em xin với nhé, email của em lagomvietnam@yahoo.com, em amateur qua. Trong mẫu 05 có ghi Thu nhập chịu thuế, vậy lương 3 triệu có phải là thu nhập chịu thuế không?

W

waterfull

Trung cấp
15/1/10
154
0
0
hà nội
mọi người ơi ai có mẫu 04-2/TNCN thì send cho tớ với.Tks nha

D

Dungtrust

Sơ cấp
17/11/08
10
0
1
TP.HCM
Theo thông tư 84 thì chưa đến phải nộp thuế TNCN cũng phải kê khai quyết toán Thuế TNCN

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA