Tính giá thành ngành sx đá

• Thread starter HOANGTHIBICHPHUONG
  • Ngày gửi
V

vannguyenmauxanh

Guest
30/6/16
5
0
1
32
Chào các anh chị!
Em xem File tính giá thành rồi ah, nhưng em không biết đơn giá để tính ra chi phí của nguyên liệu ( Vì mỏ đá mua lại là có sẵn máy móc, đá và các thiết bị rồi). Nên khi xác định đơn giá thì mình làm thế nào ah? mong anh chị giúp đỡ, em cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vannguyenmauxanh

Guest
30/6/16
5
0
1
32
Dear anh chi!
Cho em hỏi là: Giá Nguyên liệu thô lấy từ mỏ (đá để xay) thì xác định đơn giá đầu vào như thế nào ah?
Em cảm ơn!

thinhvd

thinhvd

Cao cấp
25/11/09
1,336
234
63
Hà Nội
bluesofts.net
Dear anh chi!
Cho em hỏi là: Giá Nguyên liệu thô lấy từ mỏ (đá để xay) thì xác định đơn giá đầu vào như thế nào ah?
Em cảm ơn!
NVl lấy từ mỏ đá về:
- Nếu mỏ đá của bên bạn thì bạn phải tính giá thành của đá NVL thô sau khai thác rồi mới tính giá thành đá sau say (tức là có 2 bước tính giá thành)
- Nếu mỏ đá của bên khác thì người ta phải xuất hóa đơn cho bên bạn hoặc bạn đi mua hóa đơn thôi

V

vannguyenmauxanh

Guest
30/6/16
5
0
1
32
Da em cảm ơn anh thinhvd nhiều ah!

T

ThuyLimdim

Guest
22/9/16
1
0
1
34
Công ty e khai thác đá hộc. Tính giá thành theo phương pháp định mức. A chi e nào có file tinh giá thành theo phương pháp trên gửi e với ạ. e xin cám ơn nhiều ạ. mail: nonglim1989@gmail.com

thinhvd

thinhvd

Cao cấp
25/11/09
1,336
234
63
Hà Nội
bluesofts.net
Công ty e khai thác đá hộc. Tính giá thành theo phương pháp định mức. A chi e nào có file tinh giá thành theo phương pháp trên gửi e với ạ. e xin cám ơn nhiều ạ. mail: nonglim1989@gmail.com
Bạn có thể tham khảo thử file này nhé. Giá thành theo phương pháp định mức NVL chính, chi phí nhân công và chi phí chung phân bổ theo NVL

Đính kèm

• Chiphi_Giathanh_kho.xlsx
    1.4 MB · Lượt xem: 465
L

lê thị kim phụng

Guest
21/11/16
1
0
1
29
anh levanton ơi cho e hoi cách tính %thực hiện và hệ số CPSX như thế nào ak, em có tải file anh về đọc mà vẫn chưa hiểu ak. cảm ơn a nhiều

P

pinknguyen89

Guest
19/4/11
9
0
1
34
hp
Anh chị cho em hỏi là định mức mìn ( thuốc nổ, kíp,) khi khai thác đá là bao nhiêu ạ, em mới làm nên còn lơ ngơ lại không có số liệu sổ năm trước nữa

V

vannguyenmauxanh

Guest
30/6/16
5
0
1
32
Chao cac anh chi!

Anh chi cho em hoi: Phần đá hộc nổ mìn mình căn cứ theo hộ chiếu để tính nộp thuế tài nguyên? hay chỉ căn cứ vào định mức nhập kho đá hộc để xuất bán mà tính nộp thue tài nguyên thôi ah? (Nghĩa là trong hộ chiếu nổ mìn có bao nhiêu khối đá hộc thì phải kê khai nộp thuế bấy nhiêu ah?)

N

ninhanhvietthang

Guest
6/6/17
1
0
1
37
Bạn haduc ơi
Công ty mình cùng khai thác kinh doanh đá dây dựng, mình cũng vừa được giao nhiệm vụ làm kế toán tổng hợp tính giá thành, mình lớ ngớ lắm, bạn chỉ mình với.
Công ty mình cũng sx các loại đá xay nhu ban hoangthibichphuong nhưng đá hộc khai thác ra ngoài đưa vào sx các loại đá xay còn lựa bán trực tiếp cho khách hàng, mình không biết phân bổ thế nào về các chi phí sx chung ( như: điện SX, ...)
công ty mình có vốn điều lệ 4,5 tỷ nên hạch toán theo chế độ 48
haduc và các ban làm về đá xây dựng nhu mình cho mình xin fail tính giá thành với. Mail của mình là: dangquyet204@yahoo.com.vn
Cam on nhieu

cảm on bạn levanton, nhung về giá thành bán thành phẩm đá hộc thì tính giá thế nào vậy? nếu công ty ap dụng chế độ 48 và đá khỉ nổ mìn khai thác ra vừa để sx các loại đá kia vừa chọn lọc bán đá hộc
Hic, Cho m xin fail giá thành với, m củng mông lung quá. Mail của m là: thuyninh99@gmail.com. m cảm ơn nhiều nhé

K

ky anh 90

Guest
1/8/17
3
0
1
33
anh chị nào có giá vật liệu nổ, thuốc nổ từ năm 2010- nay không cho e xin với ah.

K

ky anh 90

Guest
1/8/17
3
0
1
33
dạ có anh chị nào ở tphcm,đồng nai hay bình dương không ah, anh em sdt vs ah

V

vanlong1

Sơ cấp
14/12/17
7
0
1
32
Chào bạn Bích Phương,

Mình cũng đang làm cho cty khai thác đá xây dựng, mình làm tổng hợp cho nên phải tính giá thành hàng tháng. cái gọi là 20% hao hụt như bạn tính là ko ổn rồi, bạn có thể email cho mình, mình sẽ chỉ thêm về cách tính của bên mình hiện đang sử dụng.
email: haduc81@yaoo.com.vn.
hoặc nick: haduc81
Chào bạn !
Anh haduc81 ơi anh em gửi mail cho anh, nhờ anh mail lại cách tính của công ty anh là như thế nào được không ah.
Vì em mới vào làm lĩnh vực này nên chưa có kinh nghiệm gì cả, mong anh giúp đỡ ah.
Em cảm ơn anh nhiều ah!

1

1504hienphuong

Sơ cấp
31/10/22
4
2
3
39
Mình cũng biết tập hợp các chi phí. Để mình nói rõ hơn về ngành nghề của công ty mình nha.
Cty mình có 1 máy nghiền đá. Cứ đưa dô 1m3 đá nguyên liệu đưa dô thì được :
20% đá 0x4;
30% đá 1x2,
20% đá mi bụi,
10% đá 4x6,
20% hao hụt. Mình định tính theo phương pháp tỷ lệ nhưng mình vẫn không làm được bạn nào biết giúp mình với nhé!:
Cty mình cũng đang bắt đầu làm khai thác đá xây dựng, mình làm tổng hợp cho nên phải tính giá thành . bạn có thể email cho mình xin bảng tính giá thành với, mail hienphuong0302@gmail.com, mình cảmơn.

1

1504hienphuong

Sơ cấp
31/10/22
4
2
3
39
Chào bạn Bích Phương,

Mình cũng đang làm cho cty khai thác đá xây dựng, mình làm tổng hợp cho nên phải tính giá thành hàng tháng. cái gọi là 20% hao hụt như bạn tính là ko ổn rồi, bạn có thể email cho mình, mình sẽ chỉ thêm về cách tính của bên mình hiện đang sử dụng.
email: haduc81@yaoo.com.vn.
hoặc nick: haduc81
Chào bạn !
chào bạn haduc81
Bạn cho mình xin bảng tính giá thành với ạ, mình đang k biết làm như nào, mail của minh hienphuong0302@gmail.com mình cảm ơn nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA