Kế toán công ty xây dựng

• Thread starter Haithaina
  • Ngày gửi
C

cao hoang an

Guest
17/11/09
2
0
0
37
tp.hcm
Minh dang hoc Ke toan san xuat, dang trong thoi gian thuc tap nhung minh xin chang cong ty nao chiu nhan. Minh da xin hon 10 cong ty nhung van that vong. Minh nho cac ban co cong ty nao quen gioi thieu giup minh voi minh sap het han lam bai roi( 14/12/2009 la nop bai.)
thanks.
phone:( 01669157827 gap Hoang an.)

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

trantuhoa

Guest
12/1/09
23
0
1
38
Hà Nội
Xuất hoá đơn trong cty Xdựng

Các anh chị trên diễn đàn làm ơn giải đáp giùm em với :
Nếu 1 công trình theo dự toán trị giá khoảng 2tỷ, đã thi công cũng như quyết toán xong, nếu họ chuyển cho mình 1.95tỷ, phần còn lại là giữ lại ( bảo hành ) trả sau - chưa biết chính xác khi nào trả, vậy khi xuất hoá đơn e xuất theo tổng giá trị ( 2tỷ ) hay là theo số tiền họ chuyển cho mình ạ.
Giúp em với nhé, em đang cần gấp quá.
Xin cảm ơn .

K

kunkun82

Trung cấp
23/9/09
106
1
18
tphcm
Kunkun82 Thân mến.

Việc xuất HD có liên quan gì đến tập hợp chi phí đầu vào đâu. Nguyên tắc khi thi công CT song, phải xuất HD ngay sau khi dã có BB nghiệm thu CT hoặc Hạng mục CT đưa vào sử dụng. Cty của bạn như vậy là phải xuất HD cho chur đầu tư rồi. không sau này quyết toán chắc chăn Thuế sẽ phạt đấy. Ve phần BC thì BC bình thường nếu có chênh lệch thuế , trên BCT hàng tháng mà dư ở chỉ tiêu {40} thì mang tiền đi nộp. Vậy thôi. Conf hạch toán cứ bám vào DUTOAN để tập hợp VL, NC, MTCoong...Sau khi có QTOAN Banj tổng hợp giá thành CT là song ... lâys đầu vào thừa so với QT thì nhập lại kho hoặc nhượng bán, nếu không lấy đủ thì thiẹt thòi cho Cty bạn vì thiếu nhiều yếu tố cấu thành nên 1 TSCD (thiếu nhiều VL..). Doanh thu cao lại phải nộp Thuế TNDN cao ....

Chúc sáng suốt và thành công.
Chao thân mến.

Cám ơn lechidung nhiều nha'. Mình lần đầu tiên làm cho cty xây dựng nên hok hiểu lắm. Có gi bạn chỉ mình thêm nhé!!! Bạn có thể cho minh xin nick hoặc dt của bạn được hok? Địa chỉ nick mình là: sakuratouris, đt: 0973 82 39 39.

C

cao hoang an

Guest
17/11/09
2
0
0
37
tp.hcm
Em cam on thay (sdt:0938788557) da tim cong ty thuc tap dum em. Thay ten Ton hay ten gi? Luc thay noi em nghe khong ro? Thứ 2 em se goi lai cho thay. Em xin cam on thay truoc. bye! (Hoang An.) Email:kittyhoangan@yahoo.com

C

cinnamon

Guest
6/1/09
1
0
0
Doi Can
Mình đang làm việc cho 1 cty cổ phần.Cty mình muốn thuê đất của 1 gia đình và xây cửa hàng trên đát đó.Mình không biết thủ tục và quy trình lam thế nào.Ai giúp mình với

Bạn phải hợp thức điều kiện cho thuê (thay bên cho thuê) bằng cách:
  1. Nộp thuế TNCN
  2. Mua hoá đơn lẻ tại chi cục thuế nơi hộ gd có đất cho thuê
  3. Bạn nhớ công chứng hợp đồng nhé
    Good luck

quyenk4b15

quyenk4b15

Đi mô cũng nhớ về HàTĩnh
Các anh chị trên diễn đàn làm ơn giải đáp giùm em với :
Nếu 1 công trình theo dự toán trị giá khoảng 2tỷ, đã thi công cũng như quyết toán xong, nếu họ chuyển cho mình 1.95tỷ, phần còn lại là giữ lại ( bảo hành ) trả sau - chưa biết chính xác khi nào trả, vậy khi xuất hoá đơn e xuất theo tổng giá trị ( 2tỷ ) hay là theo số tiền họ chuyển cho mình ạ.
Giúp em với nhé, em đang cần gấp quá.
Xin cảm ơn .
Hiện mình đang làm tại công ty XD và đã xuất rất nhiều HĐ. Khi bạn xuất HĐ thì phải dựa vào Hồ sơ thanh toán nghiệm thu để xuất HĐ. Như trường hợp của bạn rõ ràng là xuất HĐ 2 tỷ, có nghĩa là xuất theo khối lượng thực hiện, và như dự toán. Điều này vừa thể hiện đúng như hồ sơ nghiệm thu và công nợ sau này.

M

MISSKETOAN

Guest
7/6/07
57
1
8
43
Vinh - Nghe An
Công ty tôi chuẩn bị mở văn phòng ở Yên Bái và Lai Châu.Vay chi phí mở văn phòng này hoạch toán thế nào.Giúp tôi với.!Thanks

Trước hết việc thuê địa điểm phải được lập thành hợp đồng có công chứng và có kèm theo hóa đơn đỏ khi thanh toán tiền thuê theo thỏa thuận hợp đồng. Nếu là công ty cho thuê thì công ty xuất hóa đơn là ok, nếu thuê của cá nhân thì chủ nhà phải lên chi cục thuế làm thủ tục mua hóa đơn đỏ.
Chi phí thuê nhà thường thì trả cho khoảng thời gian dài 6 tháng - 1 năm nên cho vào chi phí chờ phân bổ, khi phân bổ bạn cho vào chi phí quản lý

lechidung

lechidung

Trung cấp
12/2/09
91
4
8
Gia Lâm - Hà Nội
Cám ơn lechidung nhiều nha'. Mình lần đầu tiên làm cho cty xây dựng nên hok hiểu lắm. Có gi bạn chỉ mình thêm nhé!!! Bạn có thể cho minh xin nick hoặc dt của bạn được hok? Địa chỉ nick mình là: sakuratouris, đt: 0973 82 39 39.

KHÔNG CÓ GÌ. Chuyện thường ngày thôi mà.

Đ/C EMail của mình. lechidung2002@yahoo.com.
Nếu nếu giúp được gì OK luôn.....

Q

quynhnsh

Sơ cấp
25/11/09
11
0
0
Hà Nội
xuất hoá đơn trong công ty xây dựng

Hiện mình đang làm tại công ty XD và đã xuất rất nhiều HĐ. Khi bạn xuất HĐ thì phải dựa vào Hồ sơ thanh toán nghiệm thu để xuất HĐ. Như trường hợp của bạn rõ ràng là xuất HĐ 2 tỷ, có nghĩa là xuất theo khối lượng thực hiện, và như dự toán. Điều này vừa thể hiện đúng như hồ sơ nghiệm thu và công nợ sau này.[/QUOTE
NHưng theo như bạn nói thì số tiền 0.05tỷ đó sẽ dc tính vào chi phí bảo hành và chờ cho tới khi công trình hết thời gian bảo hành thì số tiền này dc xử lý thế nào?

D

diepkt

Guest
26/11/09
1
0
0
Biên hòa
Hạch to về kế toán xây dựng và PCCC

Các anh chị ơi cho em hói cái
kế toán trước của em làm hạch toán khoản ứng trước của các hợp đồng về Phòng cháy chữa cháy đề cho vào TK 3387.
Nhưng theo em thì hạch toán vào TK Nợ Tk 112/ Có 131. cho em hỏi như thế nào thì đúng. Nếu sổ chị đó làm tháng nào xong tháng đó giờ em sửa thì như thế nào?

T

trangktxd

Sơ cấp
10/5/13
39
0
0
33
bình phước
Ðề: Kế toán công ty xây dựng

Sao k thấy chị Dongthuc đâu vậy nhỉ.nếu có ai có tài liệu thi cho mình xin với.mình cũng mới vào làm cty xây dựng.cty mình làm theo QĐ 15 và theo hình thức nhật ký chung.cảm ơn mọi người nhiều.mail của mình: thuytrangbp2011@gmail.com

T

tuyenktxd

Sơ cấp
24/8/13
37
2
8
Hà Nội

Bạn gửi mail của bạn đi mình gửi cho mẫu sổ sách vào báo cáo bằng excel, mình cũng làm kt bên XD nên có gì mình giúp cho. ok

levanton

levanton

Cao cấp

Sao k thấy chị Dongthuc đâu vậy nhỉ.nếu có ai có tài liệu thi cho mình xin với.mình cũng mới vào làm cty xây dựng.cty mình làm theo QĐ 15 và theo hình thức nhật ký chung.cảm ơn mọi người nhiều.mail của mình: thuytrangbp2011@gmail.com

Bạn check mail nhé. Nếu không được, bạn gửi e mail vào hộp thư iskata2001@yahoo.com

T

trangktxd

Sơ cấp
10/5/13
39
0
0
33
bình phước

Bạn check mail nhé. Nếu không được, bạn gửi e mail vào hộp thư iskata2001@yahoo.com

e nhận được rồi ạ.e cám ơn a nhiều

Bạn gửi mail của bạn đi mình gửi cho mẫu sổ sách vào báo cáo bằng excel, mình cũng làm kt bên XD nên có gì mình giúp cho. ok

vậy bạn có thể cho mình địa chỉ yahoo hay skype có j giúp mình dc k?

T

tuyennhi

Trung cấp
27/6/13
61
7
8
32
Tp. Hồ Chí Minh

Em cũng cần file về cty xây dựng, mấy a/c gởi cho em qua mail uyennhile230691@gmail.com nha. Em cảm ơn nhiều

H

huongduyen224

Sơ cấp
11/9/11
2
0
1
Tp HCM

Cho em xin file kế toán về công ty xây dựng với, mail của em là huongduyen224@yahoo.com. Em cảm ơn rất nhiều!

levanton

levanton

Cao cấp

Em cũng cần file về cty xây dựng, mấy a/c gởi cho em qua mail uyennhile230691@gmail.com nha. Em cảm ơn nhiều

Bạn tải file sử dụng nhé

Đính kèm

• QD15_XD 23.12.11.rar
    859.8 KB · Lượt xem: 29
V

vumai102

Guest
17/9/12
2
0
0
HÀ NỘI

Em cũng mới làm kế toán xây dựng thi công cây xanh. Em thấy có những vấn đề sau:
- Nguyên vật liệu là cây xanh mua của người nông dân không có hóa đơn
- mua đất màu, cát, lá cọ...của người dân cũng không có hđ
- công nhân ký hợp đồng dưới 3 tháng để không phải đóng thuế tncn
- Phần tạm ứng của chủ đầu tư theo giá trị hợp đồng mà mình đã xuất hđ mặc dù chưa thi công thì hạch toán như thế nào?
- Công trình thi công nhưng gặp trục trặc giữa 2 bên chưa quyết toán được thì xử lý thế nào?
- Công ty em không có dự toán thì tập hợp chi phí nvk, nhân công, máy thi công theo tỷ lệ như thế nào cho hợp lý?

Mọi người giúp e nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA