Mỗi tuần một chuyên đề

Nộp tờ khai thuế TNCN

• Thread starter trangnguyen88
  • Ngày gửi
T

trangnguyen88

Guest
7/5/09
25
0
0
35
Hà Nội
Mình mới đăng ký MST cho cán bộ công nhân viên đã có MST rùi. Đọc trong diễn đàn thấy phải nộp tờ khai nhưng từ đầu năm đến giờ mình chưa nộp gì cả, bên chi cục thuế cũng không thấy nhắc nhở. Giúp mình với, giò mình phải làm gì, công ty mình có bị phạt không????

Khóa học Quản trị dòng tiền
meotamthe87tp

meotamthe87tp

Guest
8/1/08
116
1
0
tphcm
Vậy thì bạn phải nộp tờ khai gấp đi thôi, sớm ngày nào hay ngày đó, bên cty mình lần trước cũng bị nhưng nhờ "thành khẩn" nên họ bỏ qua cho lần đầu.
Mức phạt có thể dao động từ 500.000 đến 5.000.000 đó.

hueanh8184

hueanh8184

Trung cấp
14/5/09
150
0
0
ha noi
Bạn không phải đi nộp nếu không có ai bị khấu trừ tiền thuế TNCN
còn nếu có người phải nộp, thì bạn bị phạt rồi

T

trangnguyen88

Guest
7/5/09
25
0
0
35
Hà Nội
Bạn không phải đi nộp nếu không có ai bị khấu trừ tiền thuế TNCN
còn nếu có người phải nộp, thì bạn bị phạt rồi

Vậy khi nào có phát sinh mình mới phải nộp ah, côn nếu không thi không sao???
huhu, khó quá trời kế toán trưởng thì chẳng nói gì mình chỉ là kế toán viên đang tìm hiểu
Mình lại còn làm kế toán xây dựng, còn bao nhiêu vấn đề khó nữa chứ chưa biết làm sao
_ Công nhân thì ở xa toàn trong công trường mình còn không biết rõ công ty có bao nhiêu công nhân vì các kỹ sư và phụ trách công trình nhân khoán hết họ có bao nhiêu công nhân một đội mình không biết. Trả lương cứ trả cho đội trưởng vì họ tự nhận khoán hết rùi.
HLEP ME

Sửa lần cuối:
C

chanh leo

Guest
17/7/09
6
0
1
38
quảng ninh
kể cả không phát sinh bạn vẫn phải lập tờ khai thuế TNCN theo quý để nộp, nếu không sẽ bị phạt đấy.

H

hoathanh815

Trung cấp
12/12/06
123
2
18
Viet Nam
Không phát sinh không phải nộp tờ khai thuế TNCN kể cả theo quý

meotamthe87tp

meotamthe87tp

Guest
8/1/08
116
1
0
tphcm
Vẫn phải nộp đó bạn, không biết chi cục thuế của bạn thế nào chứ, ở chỗ mình mặc dù không có ai thuộc diện nộp thuế nhưng bên thuế họ vẫn bắt mình làm tờ khai hàng tháng đó, vừa rồi xém chút bị phạt.
Theo thông tư 84 thì trường hợp không phát sinh nộp thuế vẫn phải nộp tờ khai theo quý, và hàng năm phải làm quyết toán thuế TNCN đó bạn

Van Hong Thi

Van Hong Thi

Đệ nhất phiêu lưu
9/7/09
124
0
0
39
Phu Nhuan,tphcm
Không phát sinh không phải nộp tờ khai thuế TNCN kể cả theo quý

Không phát sinh cũng phải nộp,không nộp thì làm sao thuế theo dõi,nếu không phát sinh thì vẫn nộp tờ khai bình thường chứ,,,,, không nộp sau này cho dù không phát sinh cũng sẽ bị phạt àh.

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Em chưa đăng ký MST cho nhân viên,ko biết có bị phạt ko cácanh chị?nghe nói tới 31/08 mới hết hạn.Mong các anh chị giải đáp giúp em với:036:

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Mình mới đăng ký MST cho cán bộ công nhân viên đã có MST rùi. Đọc trong diễn đàn thấy phải nộp tờ khai nhưng từ đầu năm đến giờ mình chưa nộp gì cả, bên chi cục thuế cũng không thấy nhắc nhở. Giúp mình với, giò mình phải làm gì, công ty mình có bị phạt không????
Nếu như ko có nhân viên nào chịu thuế TNCN thì nộp tờ khai theo quý,nhưng có nhiều CCT ko cần nộp tờ khai gì hết nếu ko có nhân viên nào chịu thuế TNCN,để cuối năm quyết toán thôi.Bạn nên lên hỏi quản lý thuế cty bạn có cần nộp tờ khai quý ko.

Van Hong Thi

Van Hong Thi

Đệ nhất phiêu lưu
9/7/09
124
0
0
39
Phu Nhuan,tphcm
Em chưa đăng ký MST cho nhân viên,ko biết có bị phạt ko cácanh chị?nghe nói tới 31/08 mới hết hạn.Mong các anh chị giải đáp giúp em với:036:

Chưa Đký thì bây giờ đi Đký đi vẫn còn kịp đó, hông bị phạt gì đâu mà trái lại MST còn có rất nhanh đó.

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Chưa Đký thì bây giờ đi Đký đi vẫn còn kịp đó, hông bị phạt gì đâu mà trái lại MST còn có rất nhanh đó.
vậy hả bạn?nhanh là khoảng mấy ngày để có MST TNCN nhỉ? trả lời giúp mình với nhé!:036:

H

Huongnb0711

Sơ cấp
30/6/09
6
0
0
Hà Noi
Chào cả nhà! Cho E hỏi chút, Cty E đã nộp ĐK MST rùi mà sao mãi chẳng thấy Thuế cấp MST gì cả, Làm thế nao để tra bây giờ nhỉ

T

trangnguyen88

Guest
7/5/09
25
0
0
35
Hà Nội
Chào cả nhà! Cho E hỏi chút, Cty E đã nộp ĐK MST rùi mà sao mãi chẳng thấy Thuế cấp MST gì cả, Làm thế nao để tra bây giờ nhỉ

_Nếu bạn đã gửi qua cả internet và đã gửi cả cho cơ quan thuế thị bạn sẽ có giấy hện nhận MST. Mình cũng có giấy hẹn trả nhưng đến ngày hẹn họ không thấy gửi gọi điện hỏi thi họ bảo có kết qua trên mạng rùi
lên đấy dowload về, Dowload ở trang tncnonline.com.vn chỗ mà bọn mình nộp qua internet y
_ Chắc chi cục mình dễ trong việc nộp tờ khai thue TNCN, mình hỏi họ bảo chưa phải nộp chờ hết thàng 8 này cơ hihi. Khi nào nộp họ sẽ có công văn gửi
:020::flowersun:030:

C

chanh leo

Guest
17/7/09
6
0
1
38
quảng ninh
Nếu bạn sử dụng phần mềm để đăng ký MST TNCN thì đến 31/8 mói hết hạn , bạn cứ yên tâm làm và nộp đi nhé

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
kê khai thuế TNCN

Nếu như ko có nhân viên nào chịu thuế TNCN thì nộp tờ khai theo quý,nhưng có nhiều CCT ko cần nộp tờ khai gì hết nếu ko có nhân viên nào chịu thuế TNCN,để cuối năm quyết toán thôi.Bạn nên lên hỏi quản lý thuế cty bạn có cần nộp tờ khai quý ko.

Bạn đọc VB này nhé và cũng không quên đọc kỹ TT160/2009/TT-BTC ngày 12/8/2009 của Bộ Tài chính nhé, quan trọng đối với bạn đấy.

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
kê khai thuế TNCN

Bạn đọc CV số 2970/TCT-TNCN nhé ".... Trường hợp trong tháng tổ chức, cá nhân trả thu nhập không phát sinh khấu trừ thuế TNCN thì tạm thời chưa phải khai và nộp tờ khai cho cơ quan thuế...". Và cũng không quên đọc kỹ TT160/2009/TT-BTC ngày 12/8/2009 của Bộ Tài chính nhé, quan trọng đối với bạn đấy.

B

bluemillion2000

Guest
10/3/06
30
0
6
39
TP.HCM
Nếu cơ quan thuế mà bạn nộp tờ khai nói là không phát sinh thì khỏi nộp thì khỏe.Còn họ yêu cầu phải nộp thì bạn vẫn phải nộp, thuế =0.Còn trước giờ có thuế mà bạn chưa nộp thì bạn bị phạt nộp trễ thôi.Không sao cả.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA