Mỗi tuần một chuyên đề

Nộp tờ khai thuế TNCN

• Thread starter trangnguyen88
  • Ngày gửi
H

Huongnb0711

Sơ cấp
30/6/09
6
0
0
Hà Noi
_Nếu bạn đã gửi qua cả internet và đã gửi cả cho cơ quan thuế thị bạn sẽ có giấy hện nhận MST. Mình cũng có giấy hẹn trả nhưng đến ngày hẹn họ không thấy gửi gọi điện hỏi thi họ bảo có kết qua trên mạng rùi
lên đấy dowload về, Dowload ở trang tncnonline.com.vn chỗ mà bọn mình nộp qua internet y
_ Chắc chi cục mình dễ trong việc nộp tờ khai thue TNCN, mình hỏi họ bảo chưa phải nộp chờ hết thàng 8 này cơ hihi. Khi nào nộp họ sẽ có công văn gửi
:020::flowersun:030:

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

Huongnb0711

Sơ cấp
30/6/09
6
0
0
Hà Noi
Mình đã gửi ĐK MST qua internet & gưi BK ở cục thuế từ 04/08 cơ. Mà họ chẳng cho mình cái giấy hẹn chi hết, chỉ cộp dấu nhận thui. Tới giờ vẫn chưa nhận được MST zì cả? Phải dowload ở tncnonline.com.vn hở ban? Thank nhé!

H

Huongnb0711

Sơ cấp
30/6/09
6
0
0
Hà Noi
Nhưng sao mình mở tncnonline.com.vn ra mà chẳng thấy chổ nào chỉ cho thấy dowload MST của cq thuế vậy bạn trangnguyen88?

U

uni

Trung cấp
27/4/09
82
0
0
Hà Nội
vậy hả bạn?nhanh là khoảng mấy ngày để có MST TNCN nhỉ? trả lời giúp mình với nhé!:036:

Còn tuỳ bạn à, tuỳ số lượng người LD mà bạn đăng ký, như bên mình ít người thì chiều hôm trước nộp tới sáng hôm sau đã thấy có kết quả trên tncnonline rùi èn

U

uni

Trung cấp
27/4/09
82
0
0
Hà Nội
Nhưng sao mình mở tncnonline.com.vn ra mà chẳng thấy chổ nào chỉ cho thấy dowload MST của cq thuế vậy bạn trangnguyen88?

bạn nhập MST công ty vào, nhập đầy đủ thông tin rồi vào xem tình trạng file ở góc trên bên trái đó bạn, sẽ thấy tình trạng là Đã cấp MST và tải kết quả về thôi, bên mình cũng tải như vậy, nhưng cũng ko biết là lấy kết quả chính thức kiểu gì vì chẳng thấy giấy hẹn gì cả, chỉ đóng dấu đã nhận như bạn thôi :D

H

hoanguyen1985

Guest
19/8/09
4
0
0
hà nội
Xin chào mọi người, nghe mọi người bàn luận về việc nộp tờ khai thuế mà em hoảng quá. Công ty em làm tờ khai xin cấp mã số thuế rồi, nhưng chưa được cấp, mà từ đầu năm đến giờ em cũng chưa nộp tờ khai. Vì nghĩ là có mã số thuế thì mới nộp. Mà công ty em chắc cũng có 1 , 2 người phải nộp thuế cá nhân. Giờ em phải làm sao đây, nhỡ bị phạt thì xếp em mắng chết mất. Xin mọi người chỉ cách giúp em với, gửi qua mail cho em được không
Mail của em là: phuonganh334@yahoo.com

M

mainc

Guest
25/8/09
2
0
0
Thanh Hoá
Các bạn trong diễn đàn ơi cho mình hỏi chút
Mình làm việc trong công ty máy tính, cung cấp các thiết bị VP trường hoc, nên các anh kỹ thuật thường xuyên phải đi công tác. Chi phí công tác công ty mình phải chi trả. Nhưng khó một nỗi là các khoản chi đó lại không có chứng từ gì cả như vé xe, tiền nhà nghĩ.Chỉ có mình giấy đi đường có xác nhận của cơ quan đến thôi.
Nơi các anh em công tác là vùng sâu vùng xa. Những nơi này làm gì có nhà nghĩ.
. Chủ yếu là trọ nhà dân. Đi xe khách thì ko có vé. Vậy mình làm sao để vấn có thể đưa những chi phí đó vào chi phí hợp lý đc. Chi phí này cty mình bỏ ra rất nhiều. Giúp mình với.
Cảm ơn nhiều!

L

lehoa_tcd

Trung cấp
9/12/06
162
0
16
Ha noi
Bên em làm thủ tục xin cấp MST cá nhân rùi nhưng chưa được cấp. Nay em muốn làm bổ xung thì làm như thế nào nhỉ. Ai làm rui help me.....

T

trangnguyen88

Guest
7/5/09
25
0
0
35
Hà Nội

Bạn đã gửi rùi nếu nhiều thì chờ khoảng 1 or 2 tuần sau đó bạn vào trang web tncnonline.com.vn (vao như khi mình gửi dự liệu ý) đăng nhập sau đó bạn sẽ nhìn ở bên trái có 1 chữ màu xanh gồm Đăng nhập , Gửi file , Tra cứu file.
Bạn chọn tra cứu file xem ở mục Trạng thái : nếu thấy Đã cấp mã thì bạn chọn Tải kết quả ngay bên cạnh còn chưa cấp thì lại phải chờ bạn ạ

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Em chưa đăng ký MST cho nhân viên,ko biết có bị phạt ko cácanh chị?nghe nói tới 31/08 mới hết hạn.Mong các anh chị giải đáp giúp em với:036:

Ngày 31/8/2009 là hạn cuối thực hiện cấp MST cá nhân qua mạng Internet cho người hưởng tiền lương, tiền công qua đơn vị chi trả thu nhập, nhưng TCT đã lui lại rồi, họ vẫn tiếp tục nhận qua Internet đấy bạn yên tâm. còn nếu không cơ quan bạn mà ít người thì bạn cho KK theo mầu 01/ĐK-TNCN rồi gửi 1 bộ kèm theo DS (tự làm không có mẫu) đến CQT. chưa xử lý phạt đâu

A

anhltk

Guest
30/12/08
1
0
0
39
ha nam
Công ty mình hiện có 3 người: giám đốc, phó giám đốc, kế toán, nhg cả 3 đều có MST khi làm ở cty khác vậy có phải kê khai không?

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Công ty mình hiện có 3 người: giám đốc, phó giám đốc, kế toán, nhg cả 3 đều có MST khi làm ở cty khác vậy có phải kê khai không?

Người nào đã có MST cá nhân rồi thì không cần phải đăng kí lại.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA