Cách làm lương nhân công thời vụ

• Thread starter qjuen9
  • Ngày gửi
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
nếu đã cam kết sao phải khấu trừ nữa bạn
Ðề: Cách làm lương nhân công thời vụ

@giang3v: chị ơi cho e hỏi vs ạ. cty e năm 2014 có thuê 1 người làm hd thời vụ dưới 3 th lương 10 triệu/ tháng, và có ký cam kết 23 có MST. vậy cty e có phải khấu trừ 10% của người này ko ak

Khóa học Quản trị dòng tiền
nguyenhang0712

nguyenhang0712

Guest
17/3/15
1
0
1
33
Cty mình thì lại làm khác. chẳng cần phải ký hđ giao khoán gì cả. chỉ phải ký hđ với công nhân, làm bảng lương (có thêm cột BHXH trả trực tiếp vào lương), bảng chấm công hằng tuần. khi trả lương thì ghi phiếu chi và cho tổ trưởng ký tên vào biên bản đó. vd:tổ đó có 10 người, lương tuần là 12tr, thì ghi phiếu chi 12tr cho ông tổ trưởng ký, ổng sẽ trả trực tiếp cho công nhân. thế là xong.
Anh ơi, có thể cho em xin mẫu bảng chấm công với bảng lương cho công nhân được không ạ? nguyenhang0712@gmail.com em cũng đang cần gấp bảng tính lương này lắm ạ. Cảm ơn anh nhiều lắm lắm

P

Phùng Thị Tuyết

Guest
12/6/15
2
0
1
33
Các bác ơi cho e hỏi ngu tí ạ, e làm ở doanh nghiệp xây dựng điện , vừa rồi e mới nghỉ sinh có 1 em mới đến làm, làm lương cho nhân viên ở VP e làm cao quá toàn trên 10tr, lúc e đi làm lại e điều chỉnh xuống thấp hơn 9tr thì bà KTT lại không nghe, bảo lả lương VP thì lúc nào cũng phải đồng đều nhau, vừa rồi bên e có làm lương vay ngân hàng , ngày vay là ngày 25/5/2015 nên e chấm công cho nhân viên VP đến ngày 22/5/2015 để vay, đến khi làm phân bổ bà ấy lại bảo không đc chấm công nhân viên dở chừng như thế này, phải chấm full hết lên ( theo e nghĩ thì bản đi vay như thế nào thì bản phân bổ phải làm y như thế đúng không ạ). các bác, các anh chị có nhiều kinh nghiệm cho e xin ý kiến với, cái vấn đề này e đang bị mông lung quá ạ, e xin cảm ơn!

V

Võ Thị Tân

Guest
9/8/17
2
0
1
32
anh ơi, có thể gửi cho em mẫu bảng chấm công với bảng lương cho nhân công thời vụ của công ty xây dựng giúp em được k ạ. mail tanvothi1818@gmail.com. Cảm ơn anh!

V

Võ Thị Tân

Guest
9/8/17
2
0
1
32
Anh ơi, có thể cho em xin mẫu bảng chấm công với bảng lương cho công nhân được không ạ? tanvothi1818@gmail.com em cũng đang cần gấp bảng tính lương này lắm ạ. Cảm ơn anh nhiều lắm lắm

H

hoài kute còi

Sơ cấp
6/9/17
2
0
1
33
em cũng đang lỡ ngỡ cái vụ lương nhân công đây. là cty mới thành lập nữa. Các anh/ chị có kinh nghiệm cho e hỏi xíu là: Nếu thuê nhân công thời vụ thì làm hợp đồng thời vụ, bản cam kết ck23, bảng lương rồi còn chứng từ j khác để đưa vào cp nhân công cho hợp lý ạ

H

hoài kute còi

Sơ cấp
6/9/17
2
0
1
33
Cty mình thì lại làm khác. chẳng cần phải ký hđ giao khoán gì cả. chỉ phải ký hđ với công nhân, làm bảng lương (có thêm cột BHXH trả trực tiếp vào lương), bảng chấm công hằng tuần. khi trả lương thì ghi phiếu chi và cho tổ trưởng ký tên vào biên bản đó. vd:tổ đó có 10 người, lương tuần là 12tr, thì ghi phiếu chi 12tr cho ông tổ trưởng ký, ổng sẽ trả trực tiếp cho công nhân. thế là xong.
bạn cho mình xin mẫu vào gmail ketoanhabac1002@gmail.com được không ạ!

K.Tiên1991

K.Tiên1991

Sơ cấp
4/3/21
1
1
1
32
A ơi cho e xin bảng lương và bảng chấm công với a.
kieutien16@gmail.com

• Like
Reactions: Chicad

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA