Mỗi tuần một chuyên đề

Lỗi khi cài đặt phần mềm HTKK 2.1.0

• Thread starter Truc Lam
  • Ngày gửi
D

do thanh huyen

Guest
18/5/09
1
0
0
son la
minh vừa tải về phiên bản 2.1.0 về để sử dung, nhưng khi nhập mã số thuế của công ty vào và bấm vào nút đồng ý thi ko được chấp nhận,còn bấm vào nút xóa thi nhận được thông báo là mã số thuế này không tồn tại.phải làm thế nào bây giờ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

linhldxh

Sơ cấp
14/9/09
7
0
1
kim thu thanh oai ha tay
mọi người ơi giải thích dùm mình với tại sao mình kê khai thuế trên phần mềm 2.1 khi in ra đi nộp thì tờ khai của mình có nhận mua vào của mình cũng có nhân nhưng bán ra của mình lại ko nhân ko hiểu tại sao lại vậy

L

le thi thuong

Sơ cấp
24/7/08
47
1
0
38
tp hcm
phiên bản 2.1.0

Trước mình dow về cũng bị lôic như vậy đó, máy bạn dùng vietkey 2000 thì mới đánh không bị lỗi. Bạn dow viêtkêy2000 về dùng nhé.

L

linhldxh

Sơ cấp
14/9/09
7
0
1
kim thu thanh oai ha tay
máy mình dùng vietkey 2000 mà chả hiểu tại sao lại vậy may ma ng ta vẫn nhận cho nh thág sau mà vậy nữa thì người ta ko nhân mình chả bít làm thế nào

L

le thi thuong

Sơ cấp
24/7/08
47
1
0
38
tp hcm
bạn chỉ dùng 1 fon chư vietkey thoi, phải xoá hết các fon chữ khác mới được. Chúc bạn thành công!

haithu

haithu

Cao cấp
18/8/07
477
13
18
đâu cũng là nhà
Mình cũng mới tải 2.1 về mà cũng bị lỗi fon như mọi người, mình cũng thử đủ các fon mà không ăn thua gì cả, bạn nào khắc phục được rồi thì cùng chia sẻ kinh nghiệm chút coi. :angel:

haithu

haithu

Cao cấp
18/8/07
477
13
18
đâu cũng là nhà
Mình đã khắc phục được lỗi font khi cập nhật, mình tải lại font (Vietkey2000 or) Vietkey2002, cài đặt xong mình cập nhật vào 2.1.0 thì ok, không bị lỗi nữa.

D

diemnga

Guest
29/7/09
5
0
0
40
Tan phu
Chào các bạn
Mình tải phần mềm 2.1 về báo cáo thuế tháng9,vì cty mình mới thành lập được 1 tháng..mình k hiểu tại sao mình qua làm thuế TNDN tạm tính quy3 k được,no hiện lên bản thông báo"tháng đầu tiên của kỳ tính thuế không được lớn hơn tháng hiện tại" nhưng mình vào quý1,2 vẫn được ,quý 3,không được .....bạn nào biết mình sai lỗi chỗ nào giúp mình với ....cảm ơn các bạn nhiều.

L

le chuyen

Sơ cấp
8/9/09
30
0
6
ha noi
bạn xem lại cài dặt gời của máy bạn xem đã chuẩn chưa đi:015:

H

Huong Nakano

Sơ cấp
25/11/08
41
2
6
39
Hà Nội
Bực mình quá đi mất, em cũng install phần mềm 2.1 về từ hồi mới ra, xài được 1 tháng từ tháng trước. Lần đầu tiên thì dùng bình thường sau khi đã restore lại dữ liệu các tháng trước. Lần thứ 2 mở ra thì thấy các số liệu trắng trơn, lại phải restore lại để nhập tiếp. Và lần thứ 3 thì bị lỗi rằng thì là ko thể đăng nhập vào được giống bạn nào ở trên mô tả vậy. Nhập MST vào và "Đồng ý" rồi nhưng nó cứ trơ ra, chả nhúc nhích gì, chả vào được tí gì! Bó tay!

Em cũng đã thử gỡ hết bản cũ, cài đặt lại nhiều lần mà tình trạng ko khá khẩm gì hơn. Thật là bực mình quá mức, giờ chả biết làm thế nào!

H

Huong Nakano

Sơ cấp
25/11/08
41
2
6
39
Hà Nội
Giời ơi là giời, ko ai support được hộ em ạ? Hôm nay em đã down hẳn cái soft Uninstaller để gỡ sạch sành sanh ra sau đó cài lại rồi mà tình trạng trên vẫn ko đổi! Ko thể vào được ngay từ phần nhập MST. Giàng ơi, bực mình quá đi mất!

J

Janna

Sơ cấp
27/8/09
7
0
0
Gò Vấp
mình gặp vấn đề về font chữ, tải 2.1.0 về không có tiếng Việt, làm sao đây?
còn việc nhấn F5, F6 nó vẫn y nguyên thì do phần mềm bị lỗi, remove đi cài lại, mình làm như thế và nó đã dùng được. Bây giờ update lại gặp vấn đề font chữ, khổ ghê!

L

LONGLINH

Guest
17/7/09
9
0
0
Viet Hùng
Anh chị nào có biết, em cài phần mềm 2.0, khi đánh số liệu vào, đều được,nhwng khi ghi thì k ghi được, nó cứ hỏi "có bổ sung thông tin mới k", em "ok", vẫn k được, khi muốn đóng lại nhất định nó k chấp nhận cho "ok" mà phải dùng" k ghi" thì nó đóng lại. nhưng số liệu bị mất hết.lần trước em cài ở máy khác k việc gì, k hiểu sang máy mới cài lại thì bị lỗi, ai biết bày cho em biết với nhé. thanks!

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Anh chị nào có biết, em cài phần mềm 2.0, khi đánh số liệu vào, đều được,nhwng khi ghi thì k ghi được, nó cứ hỏi "có bổ sung thông tin mới k", em "ok", vẫn k được, khi muốn đóng lại nhất định nó k chấp nhận cho "ok" mà phải dùng" k ghi" thì nó đóng lại. nhưng số liệu bị mất hết.lần trước em cài ở máy khác k việc gì, k hiểu sang máy mới cài lại thì bị lỗi, ai biết bày cho em biết với nhé. thanks!
Bạn kiểm tra lại dữ liệu nhập vào có đúng chưa,nó báo lỗi là có chỗ bị sai đó bạn.

Q

qngan2608

Guest
9/10/09
4
0
0
35
phu yen
chao moi nguoi, cho em hoi,em tai fan mem htkk 2.1 ve nhung ma danh tieng viet khong duoc.lam du moi cach nhu moi nguoi chi roi ma van khong duoc. xin moi nguoi chi giup em, cam on truoc nha.

Y

Yen Van

Sơ cấp
Mọi người ơi! Mình dow phần mềm kê khai thuế 2.1.0 về khi kê khai cũng bị lỗi phông chữ,mình ko thể nào đánh được chữ ê,ư...và nhiều lúc mở ra nó còn bị nhảy 1 loạt các trang khác vào mình pải tắt đi bật lại nhiều lần mới được.Máy tính của mình cũng cài Vietkey2000 và mình cũng đã xoá đi dow lại nhưng nó vẫn ko được. Mình ko biết là bị sao nữa các bạn giúp mình với ko sắp đến ngày nộp thuế rồi.

T

thupro

Sơ cấp
13/10/09
45
0
0
36
bắc ninh
Mình cũng vừa down phầm mềm 2.1.0 về mà vẫn chạy được bình thường và mình vẫn nhập mới mst từ đầu mà.Chắc có thể do máy của bạn có virut nhiều hoặc bạn cài lại phần win biết đâu mới chạy được phần mềm 2.1.0.Vì mình cũng phải cài lại win mới down được phần mềm về mà.:1luvu:

V

vpls

Guest
1/10/09
12
0
0
tp.HCM
lỗi cài đặt phần mềm khai báo thuế

chào cả nhà!
Em down phần mềm HTKK 2.1 về thì khi cài đặt bị lỗi nên không sử dụng được. không biết do lỗi của Win hay sao nữa.
còn phần mềm kế toán MiSa thì cũng gặp vấn đề tương tự khi cài đặt luôn. Nói túm lại là e chẳng cài được phần mềm nào vào máy tính của em hết á. các anh chị mách nước giúp em với nha.

M

myhanh15130

Guest
17/3/08
13
0
1
NGHE AN
chao moi nguoi, cho em hoi,em tai fan mem htkk 2.1 ve nhung ma danh tieng viet khong duoc.lam du moi cach nhu moi nguoi chi roi ma van khong duoc. xin moi nguoi chi giup em, cam on truoc nha.

bạn phải cài Vietkey và dùng bộ gõ Unicode

G

gaibacninh

Sơ cấp
20/10/09
13
0
0
38
bắc ninh - Việt Nam
Các anh chị ơi em cũng cài HTKK bị lỗi. Em đã thử cài HTKK2.1.0 rồi nhưng không được, sau đó lại gỡ ra rồi cài lại HTKK2.1.0 rồi 2.2 nhưng cài thì cài được, đến khi nhập MST vào thì nhấn chấp nhận phần mềm không động tĩnh gì mà chỉ đứng im thôi, em cũng mới cài lại win rồi mà không thấy có tác dụng gì cả. Nhưng nếu nhập sai MST mà nhấn chấp nhận thì vẫn báo sai, em đã thử gỡ ra rồi cài lại mấy lần đều không được. Trong khi đó cùng phần mềm đó em đã cóp vào USB và cóp về máy mình thì lại cài được và sử dụng bình thường. Vậy mà máy ở công ty lại không được. Em bó tay luôn. Ai biết giúp em với.

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA