Mỗi tuần một chuyên đề

Lỗi khi cài đặt phần mềm HTKK 2.1.0

• Thread starter Truc Lam
  • Ngày gửi
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Các anh chị ơi em cũng cài HTKK bị lỗi. Em đã thử cài HTKK2.1.0 rồi nhưng không được, sau đó lại gỡ ra rồi cài lại HTKK2.1.0 rồi 2.2 nhưng cài thì cài được, đến khi nhập MST vào thì nhấn chấp nhận phần mềm không động tĩnh gì mà chỉ đứng im thôi, em cũng mới cài lại win rồi mà không thấy có tác dụng gì cả. Nhưng nếu nhập sai MST mà nhấn chấp nhận thì vẫn báo sai, em đã thử gỡ ra rồi cài lại mấy lần đều không được. Trong khi đó cùng phần mềm đó em đã cóp vào USB và cóp về máy mình thì lại cài được và sử dụng bình thường. Vậy mà máy ở công ty lại không được. Em bó tay luôn. Ai biết giúp em với.

Bạn cài lại win vẫn không được (bạn ghost hay cài mới), bạn nên cài mới từ đĩa, vì lỗi này không thuộc HTKK đâu. (lỗi phát sinh từ bảo mật của HDH ở chổ Active X).Mình đã từng bị lỗi trên nhưng không cài lại win mà chỉ "restore" HDH về thời điểm trước khi bị.
Lưu ý : khi dọn rác máy tính, Cclean, XPrepaid,.. đa số đều làm lỗi cho HTKK,
một số chương trình dọn rác còn có thể làm hỏng dữ liệu của các phần mềm khác nhất là pm của VN.

Khóa học Quản trị dòng tiền
timbolac

timbolac

Học việc
13/9/07
456
2
18
MC
Máy của mình đã từng bị như vậy. Đầu tiên mình gỡ bỏ 2.1.0 bị lỗi, cài HTKK 1.3.0 sau đó cài 2.1.0 đè lên thì Ok. Bạn thử làm như cách của mình xem.

T

tranhungcct

Guest
9/12/07
58
0
0
54
Bình Thuận
bạn sao lưu dử liệu sang ổ đĩa D, gở bỏ bằng remove, sau đó vào ổ C vào thư mục Program Files, xóa luôn thư mục HTKK ( nhớ sao lưu dữ liệu trước), sau đó cài lại phiên bản mới xem có được o

G

gaibacninh

Sơ cấp
20/10/09
13
0
0
38
bắc ninh - Việt Nam
bạn sao lưu dử liệu sang ổ đĩa D, gở bỏ bằng remove, sau đó vào ổ C vào thư mục Program Files, xóa luôn thư mục HTKK ( nhớ sao lưu dữ liệu trước), sau đó cài lại phiên bản mới xem có được o
Em cũng làm theo cách của các anh chị rồi, vẫn không được ạ. Ui không hiểu được nữa. Cài thử 1.3 vẫn không được rồi cài trồng lên thì vẫn thế. Rồi chuyển thư mục sang ổ D, xóa trong ổ C đi và gỡ bỏ bằng Remove rồi. Không được ạ. huu, không biết sao nữa.

G

gaibacninh

Sơ cấp
20/10/09
13
0
0
38
bắc ninh - Việt Nam
Em đã làm hết cách theo các anh chị mách, nhưng phần mềm vẫn cứng đầu nhất quyến không chạy, em biết làm thế nào bây giờ. Bó tay rồi.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Em đã làm hết cách theo các anh chị mách, nhưng phần mềm vẫn cứng đầu nhất quyến không chạy, em biết làm thế nào bây giờ. Bó tay rồi.

Bạn chịu khó thêm 1 lần nữa nhé :
Cài win -> cài office-> cài winrar ->cài font->cài vietkey->tải HTKK (tại trang TCT)-> cài HTKK rồi sử dụng xem có gì không.
Nếu không được, bạn tải và cài phần mềm teamview, tôi xử lý giùm bạn.

S

shimeppai

Guest
anh chị cho em hỏi,phần mềm thuế của em đang làm bình thường nhưng đánh mã số cá nhân vào bình thường nhưng lại ko thể vào được các phần bên trong.nó cứ hiện lên một bảng thông báo nhỏ giữa màn hình có dấu đỏ gạch chéo và bên trong có chữ "đang".em đã gỡ bỏ và cài lại nhưng vẫn bị thế, như vậy là bị làm sao vậy.có cách nào khắc phục không.anh chị biết thì bảo em với nha.em cảm ơn nhìu lắm.....

S

shimeppai

Guest
lỗi phần mềm thuế thì làm thế nào

anh chị cho em hỏi,phần mềm thuế của em đang làm bình thường nhưng đánh mã số cá nhân vào bình thường nhưng lại ko thể vào được các phần bên trong.nó cứ hiện lên một bảng thông báo nhỏ giữa màn hình có dấu đỏ gạch chéo và bên trong có chữ "đang".em đã gỡ bỏ và cài lại nhưng vẫn bị thế, như vậy là bị làm sao vậy.có cách nào khắc phục không.anh chị biết thì bảo em với nha.em cảm ơn nhìu lắm.....

G

gaibacninh

Sơ cấp
20/10/09
13
0
0
38
bắc ninh - Việt Nam
Bạn chịu khó thêm 1 lần nữa nhé :
Cài win -> cài office-> cài winrar ->cài font->cài vietkey->tải HTKK (tại trang TCT)-> cài HTKK rồi sử dụng xem có gì không.
Nếu không được, bạn tải và cài phần mềm teamview, tôi xử lý giùm bạn.
Vâng em cảm ơn, em sẽ thử xem sao.

R

Ruan Xue

Guest
8/9/09
2
0
0
Bac Ninh
Máy của mình cũng vậy cài phiên bản mới 2.1.0 nhập mã số thuế của công ty vào và bấm vào nút đồng ý thì ko được chấp nhận,còn bấm vào nút xóa thì nhận được thông báo là mã số thuế này không tồn tại. Mình đã làm nhiều cách rồi vẫn không được. Bạn nào biết chỉ mình với!

M

meo lon

Guest
2/11/09
26
0
0
quận 12
Cả nhà chỉ giúp mình với,
T6/09 mình bỏ sót chỉ tiêu 23 ( thuế đươc khấu trừ 2 triệu), nghĩa là ctiêu 23 of mình là 0. Tháng này mình làm tờ khai bổ sung KHBS, nhưng khi mình vào cột chỉ tiêu điều chỉnh giảm số thuế phải nộp và vào chỉ tiêu 23 thì ở cột số đã kê khai lại tự nhảy số 4triệu, khi mình thóat ra và làm lại thì lại nhảy số khác, mình đã hỏi nhiều người rồi mà không ai biết ntn, cả nhà gỡ rối cho mình đi.
hay có cách nào ko chỉ mình với:
:wall::wall:wall:

H

hanhtinhxanh

Guest
21/2/08
4
0
0
38
núi trúc
gửi Trúc Lâm

Trúc Lâm ơi,
Bạn đã sửa được lỗi ấy chưa? giúp minh với, máy mình cung mắc lỗi y như bạn ấy, không thể nào đăng nhập được? có cách gì gửi mail cho mình nhé, địa chỉ thoatc@gmail.com.
cám ơm bạn nhiều

R

Rungvietbac

Cao cấp
8/5/08
300
0
16
TP Thái Nguyên
Thân gửi Ruan Xue cùng các bạn! Mình thấy khá nhiều bạn nêu tình huống giống như bạn rồi. Khi các bạn mới cài HTKK, nếu các bạn không copy file data sang thì các bạn nhập mã số đơn vị mình xong phải chọn Mã số mới chứ không chọn Đồng ý được, vì chưa có dữ liệu trong hệ thống mà. Sau đó các bạn Phục hồi dữ liệu từ file dữ liệu đã có. Lúc đó mới có thể nhập mã số của mình và nhấn Đồng ý được.
Chúc các bạn thành công!

C

cattom

Sơ cấp
7/7/09
18
0
0
hcm
Các anh chị cho em hỏi cái này xài trên Windows 7 có được không ạ?

Em tính nâng cấp lên Win 7 nhưng sợ tới lúc đó không xài được PM này thì chết.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Các anh chị cho em hỏi cái này xài trên Windows 7 có được không ạ?

Em tính nâng cấp lên Win 7 nhưng sợ tới lúc đó không xài được PM này thì chết.

Phần mềm HTKK chạy được trên Windown 7 đó bạn.

C

Cuchuong86

Guest
3/10/08
14
0
0
Hà nội
Gửi các bác bị lỗi font như tớ, sau một hồi vật vã với các loại font không thành, tớ đã tìm ra cách giải quyết. Hii. Các bác vào website của tổng cục thuế phần hướng dẫn về phần mềm HTKK phiên bản 2.1.0,theo link sau
http://www.gdt.gov.vn/gdtLive/Trang-chu/Tin-tuc/News?contentId=110873&location=tct

ở phần dưới có mục hướng dẫn cài đặt tiếng việt cho ứng dụng, các bác tải về làm theo hướng dẫn là ok. Tớ vừa thử rồi, hóa ra trong unikey tớ không click vào một cái ô nho nhỏ nên bị lỗi font.

Ngoài ra tớ thấy có nhiều bạn bị lỗi khi kiết xuất, thì ở đây cũng có phần hướng dẫn đấy, nhưng phần này tớ chưa thử nên không biết thế nào. Hiii.

Chúc mọi nhanh chóng giải quyết được vấn đề của mình

N

nusatthuxinhxinh

Guest
30/10/09
3
0
0
38
hn
hic em vào phần hướng dẫn cài đặt font tiếng việt rồi mà vẫn bị lỗi, ko thể đánh đc dấu các bác ạ. ví dụ đánh là sản xuất và thương mại thì chỉ đánh đc san xuât và thuong mai thôi, em chẳng biết là bị lỗi ở đâu nữa. help me ..........

N

ngthvan

Guest
6/11/09
3
0
0
39
Hà Nội
Mình thử tất cả các cách rồi, vẫn không được.Mình cũng thử sử dụng máy vinh tính khác để tải,nhưng cũng vẫn không được

mình cũng gặp lỗi như ban Truc Lam ai biết cách gì giúp mình với
mình cũng làm theo mấy cách trên rồi mà không được.hic

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA