Thắc mắc xung quanh chuyện thuế

• Thread starter dinhthilinh
  • Ngày gửi
D

dinhthilinh

Guest
19/4/05
4
0
0
Thanh Xuan
- Mình có nghe nói, nếu hạch toán thuế trên phần mềm thì phải đăng ký với cục thuế phải không. Nếu phải đăng ký thì phải đăng ký vào thời điểm nào?
- Nếu đăng ký vào gần thời điểm quyết toán có được không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HoaGoTrang

Guest
23/3/05
113
0
0
Ho Chi Minh
Kể từ lúc có nghiệp vụ phát sinh trong chương trình.

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Câu hỏi của bạn không đầy đủ rồi.
Các doanh nghiệp trong nước khi muốn hạch toán kế toán bằng máy (bao gồm tất cả chứ không chỉ riêng cho thuế không) thì trong hồ sơ đăng ký thuế phải làm đơn xin áp dụng thực hiện kế toán bằng máy. Đối với doanh nghiệp có vốn đầu tư nươć ngoài (FDI) thì không cần phải đăng ký (thông tư 122/2004/TT-BTC). Nếu công ty bạn chưa đi đăng ký thì nên làm hồ sơ đăng ký đi nhé.

Sửa lần cuối:
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Theo Mina biết được, nếu công ty của bạn mới thành lập thì bạn đăng ký còn nếu công ty bạn đã họat động từ lâu thì thời điểm này đã trể để cho bạn đăng ký kế tóan máy.

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Thực ra theo mình biết nếu công ty muốn áp dụng phần mềm kế toán thay hình thức kế toán thủ công trước đây chỉ cần đăng ký với cơ quan thuế trong kỳ kế toán sau. Họ sẽ xem xét và cho mình biết thời điểm nào thích hợp để áp dụng. Nếu vào gần thời điểm quyết toán mới đăng ký chắc là không được vì lúc đó không có sự thống nhất chung.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA