Mỗi tuần một chuyên đề

Trao đổi các tình huống khi sử dụng phần mềm HTKK Thuế 2.1.0

• Thread starter changkholayoi
  • Ngày gửi
P

phamhuynh

Guest
24/6/09
240
1
0
Ninh Thuận
Hiện tại phần mềm HTKK chưa chạy trực tiếp được trên usb được bạn ơi.

Đúng là chưa chạy trực tiếp được, nhưng bạn có thể vô phần gốc của phần mềm Copy được mà, copy biểu tượng ở ngoài thì không được phải copy nguyên cụm từ trong ổ gốc chứa PM HTKK rồi chép ra máy để chạy. Thân

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phamhuynh

Guest
24/6/09
240
1
0
Ninh Thuận
Cả nhà ơi cho em hỏi: em đang kê khai HD tháng 10, kê khai xong hết rôì nhưng tại sao ở tơ khai thuê ko hiên lên tông sô thuê đươc khâu trừ ơ ô 23, các bác chỉ hô em nhé!
Ở ô [23] bạn phải nhìn lên ô [22] để nhập tay vào bạn ơi, bán ra thì tự động nhưng mua vào phải nhập, cũng giống như hàng hóa bán ra thì không nhảy số, nhưng hàng hóa mua vào bạn kiểm tra cho kỹ trước khi in nhé, có thể PM sẽ nhảy số ở hàng đơn vị đấy. thân

H

huong

Guest
5/9/04
0
1
0
40
Hải Phòng
Co thể chỉ rõ cho em đcj ko ?giờ em pải vô cái nào để chép ra đc . Em c on

H

huong

Guest
5/9/04
0
1
0
40
Hải Phòng
Anh chị ơi có thể chỉ rõ cho em đc ko?giờ em pải vô cái nao để chep ra đc

T

Thu Nguyet7212

Guest
9/11/09
1
0
0
Binh Duong
Minh cung vua moi tai phan mem nay nhung minh khong biet su dung ra sao ca.

R

Rungvietbac

Cao cấp
8/5/08
300
0
16
TP Thái Nguyên
Anh chị ơi có thể chỉ rõ cho em đc ko?giờ em pải vô cái nao để chep ra đc
Bạn đã khai xong rồi thì cứ chọn lệnh in. Nhớ chọn máy in ảo cute PDF để tạo file .pdf. Sau đó bạn mang file .pdf đi in ở máy nào có acrobat là được.
Chúc thành công!

K

Kaori K

Guest
22/2/08
18
0
0
Ngo 115 Nui truc, Hanoi
Bạn đã khai xong rồi thì cứ chọn lệnh in. Nhớ chọn máy in ảo cute PDF để tạo file .pdf. Sau đó bạn mang file .pdf đi in ở máy nào có acrobat là được.
Chúc thành công!

Cho mình hỏi một chút. Mình tạo file pdf nhưng nó dồn hết về góc trên cùng bên trái, vì thế trông bảng biểu bé tí trong khi giấy còn dư nhiều. Có cách nào để bảng biểu cắn đều trên trang A4 khi dùng máy in ảo cute PDF không ?

T

thanhtung22

Guest
17/2/10
1
0
0
58
thanh pho ho chi minh
các anh chị ơi! cho T hỏi khoảng tháng 8-2009 mình có tải phần mềm HTKT 2.1.0 và khai báo thuế đến tháng 10-2009. Tháng 11-2009 mình bị tai nạn không đến cơ quan được vì vậy mình tải phần mềm về máy ở nhà để kê khai đến tháng 12-2009 (mình cũng giống các bạn là khi khai thuế xong đem ra ngoài in không được), Tháng 2-2010 mình đi làm lại nhưng vào máy cơ quan khai báo thuế không được không biết tại sao ? (khi nhập mã số thuế thì bị báo lỗi mã số không tồn tại). Các anh chị chỉ giúp mình với - thành thật cảm ơn.

H

HOA NGUYEN 75

Sơ cấp
26/8/08
6
0
0
Bình Dương
Hi các anh chị, cho em hỏi chút nhé
Em mới tải phần mêm 2.1.0 về nhưng khi điền thông tin doanh nghiệp có phần ngày bắ đầu năm tài chính, vậy điền phần này như thế nào ah?
Cty em thành lập tháng 7/2009, chưa có kế toán nên e làm fần thuế TNCN mà
Giúp e nhé
NĂM TÀI CHÍNH THÔNG THƯỜNG LÀ TỪ 01/01/XXXX ĐẾN 31/12/XXXX, NGOẠI TRỪ TRƯỜNG HỢP CÔNG TY CỦA BẠN CÓ ĐĂNG KÝ NĂM TÀI CHÍNH KHÁC NHƯ TRÊN. NẾU NĂM TÀI CHÍNH CỦA CÔNG TY BẠN LÀ BÌNH THƯỜNG THÌ BẠN NHẬP NGÀY BẮT ĐẦU NĂM TÀI CHÍNH LÀ 01/01

L

LinhNhu1983

Guest
3/2/10
4
0
0
40
q8
Ko phải kê vào đâu bạn ạ.Cty mình vẫn làm thế, Cục thuế hướng dẫn mà. Chỉ để tính vào chi phí thôi.

mình cũng dang sử dụng phan mền này nhưng khi " nhập dữ liệu từ Fine" thì máy báo lỗi ở phần tổng thuế suất. Mình kiểm tra rat kỹ củng chẳng biết là mình sai o đâu nua
bạn nao biết chỉ cho mình với
cám ơn

B

BÙI THỊ THU

Trung cấp
25/12/06
62
0
6
Hà Nội
Nếu cty bạn mới thành lập thì bạn vẫn kê kỳ bắt đầu năm tài chính là 01/01/200xx.

B

bichnghe

Sơ cấp
28/4/09
8
0
1
38
Nam Định
các bác cho em hỏi với. Tháng 12/2009 đơn vị em có phát sinh hàng bán bị trả lại. Em có lên hỏi ở một số diễn đàn và được hướng dẫn là kê vào phụ lục bán ra và ghi âm. Khi nộp lên cơ quan thuế bác quản lý thuế nói em kê như thế là không đúng nhưng không chỉ cụ thể em phải kê như thế nào. Bác nào đã làm trường hợp này rồi thì chỉ giùm em nhé. Em cảm ơn nhiều.

K

K Huong Thu

Guest
2/7/05
38
0
6
Ha Noi
xin chào các bạn
năm 2010 thuế VAT tăng hàng hoá lên thuế suất 10%. mình nhập dữ liệu có sẵn từ file Excel vào bảng kê hoá đơn hàng bán ra (PL01-1/GTGT) của phần mềm HTKK2.1.0 nhưng dữ liệu lại chỉ nhẩy vào "mục 3-Hàng hoá dịch vụ chịu thuế suất GTGT 5%" chứ không nhẩy vào "mục 4 thuế suất 10%". Mình làm mãi không được đành phải gõ lại toàn bộ dữ lệu vào mục 4, mất thời gian quá. Có ai khắc phục được lỗi trên không mách cho mình với, xin cảm ơn các bạn.

timbolac

timbolac

Học việc
13/9/07
456
2
18
MC
xin chào các bạn
năm 2010 thuế VAT tăng hàng hoá lên thuế suất 10%. mình nhập dữ liệu có sẵn từ file Excel vào bảng kê hoá đơn hàng bán ra (PL01-1/GTGT) của phần mềm HTKK2.1.0 nhưng dữ liệu lại chỉ nhẩy vào "mục 3-Hàng hoá dịch vụ chịu thuế suất GTGT 5%" chứ không nhẩy vào "mục 4 thuế suất 10%". Mình làm mãi không được đành phải gõ lại toàn bộ dữ lệu vào mục 4, mất thời gian quá. Có ai khắc phục được lỗi trên không mách cho mình với, xin cảm ơn các bạn.

Tớ cũng gặp trường hợp này rùi, bởi vì trong file Excel mẫu bảng kê hoá đơn hàng bán ra (PL01-1/GTGT) Bạn vẫn kê ở mục 3 thuế suất 5%, cho nên khi kết xuất vào HTKK thì kết quả vẫn đúng nhưng thuế suất vẫn là 5%. Bạn chỉ cần copy Phần đã kê khai ở mục 3 trong file Excel sang mục 4 và kết xuất vào HTKK là OK.
Chúc Bạn thành công !

K

K Huong Thu

Guest
2/7/05
38
0
6
Ha Noi
Mình đã kiểm tra kỹ rồi, trong file excel dữ liệu được khai ở mục 4 nhưng khi kết xuất vào HTKK 2.1.0 vẫn ko nhẩy vào được mục 4 trong phần mềm. không hiểu tại sao nhỉ ??? bực mình quá.

timbolac

timbolac

Học việc
13/9/07
456
2
18
MC
Mình đã kiểm tra kỹ rồi, trong file excel dữ liệu được khai ở mục 4 nhưng khi kết xuất vào HTKK 2.1.0 vẫn ko nhẩy vào được mục 4 trong phần mềm. không hiểu tại sao nhỉ ??? bực mình quá.

Chắc là cái File excel dữ liệu của Bạn bị lỗi rùi. Bạn Vào C:\Program Files\HTKK2.1.0\InterfaceTemplates\excel. Sau đó Copy mẫu 01-GTGT rồi khai vào đấy và kết xuất vào HTKK 2.1.0

Chúc Bạn thành công.

K

K Huong Thu

Guest
2/7/05
38
0
6
Ha Noi
Cám ơn Timbolac nhé, mình đã thử theo cách bạn gợi ý và làm được rồi

N

ngohuongngo

Guest
17/12/09
4
0
0
Hà Nội
Kê khai hoá đơn trong phần mền hỗ trợ kê khai thuế

Bản thân của mục kê khai có tên là "tờ khai giá trị gia tăng khấu trừ" nên hoá đơn thông thường không cần và không nằm trong nội dung kê khai hàng tháng vì nó không ảnh hưởng đến số thuế đầu ra, đầu vào của doanh nghiệp

N

nguyen hong chinh

Sơ cấp
28/7/09
5
0
1
tay ninh
Các bác nào biết giúp giùm nhe!
em tải phần mềm 2.1.0 trên wedketoan sao no hiển thì toàn là thư mục gì đâu em ko hiểu ? Bác nào biết hướng dẫn sử dụng giúp nhe ?

ban da co dang ki tren trang wep chua? phan mem do ban fai dnag ki moi tai ve va su dung duoc!
chuc ban thanh cong

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA