Mỗi tuần một chuyên đề

Trao đổi các tình huống khi sử dụng phần mềm HTKK Thuế 2.1.0

• Thread starter changkholayoi
  • Ngày gửi
huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
minh vua tai phan mem ho tro ke khai thue, minh dang rat can ai giup minh cach su dung duoc ko, tren do su dung font gi vay

Khi bạn tải phần mềm về nó có mục hướng dẫn sử dụng mà
còn font chữ trong phần mềm HTKK là font timesnewRoman và bộ gõ là unicode
thân,

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nhuhien0204

Guest
26/3/09
2
0
1
BD
Mình cũng tải HTKK 2.1.0 về nhưng không cài vào máy được, bạn nào biết hướng dẫn mình với, thanks nhé!

D

duongmay2984

Sơ cấp
30/6/09
4
0
0
ha noi
Hi các anh chị, cho em hỏi chút nhé
Em mới tải phần mêm 2.1.0 về nhưng khi điền thông tin doanh nghiệp có phần ngày bắ đầu năm tài chính, vậy điền phần này như thế nào ah?
Cty em thành lập tháng 7/2009, chưa có kế toán nên e làm fần thuế TNCN mà
Giúp e nhé

điền: 01/01. Công ty Mình thành lập thang 04 năm 2007 mình cũng làm vậy đó.

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Mình cũng tải HTKK 2.1.0 về nhưng không cài vào máy được, bạn nào biết hướng dẫn mình với, thanks nhé!

tải về thường là file nén bạn phải giải nén-->setup-->cài vào máy-->cài xong bạn phải retart lại máy mới chạy được chương trình
mình thấy phần mềm này toàn băng tiếng Việt không mà, rất dễ cài

C

chin su

Trung cấp
16/5/09
54
0
0
hoang mai
trên phần mềm sủ dụng phông unicode bạn à, chắc lần đầu tiên sử dụng phần mềm đúng không.hihi!!

C

chhippy

Sơ cấp
25/9/09
35
0
0
250kim giang
Chào cả nhà! công ty em thành lập ngày 3/9/09. em mới tải phần mềm 2.1.0 về máy và điền đầy đủ thông tin rồi còn chỉ tiêu ngày bắt đầu năm tài chính em chưa điền gì cả mà tháng 9 em cũng chưa phát sinh gì nên tờ khai GTGT T9 em đã in ra rùi,nhưng đến khi lập tờ khai thuê TNDN quý 3 thì ko in được, vì chưa điền ngày bắt đầu năm tài chính, hôm nay em điền là 01/01 rùi nhưng ko hiểu sao vào để in TK thuế TNDN qúy thì nó lại ko hiện cửa sổ tờ khai tạm tinh TNDN quý tạm tính, nên giờ em muốn lập TK để nộp ko muộn mà biết làm thế nào có ai có cách nào chỉ giúp em với.. MST công ty em là 0104142993 mà em đánh ở máy tính nào nó cũng hiện lên nội dung như vây?

Sửa lần cuối:
N

ngoanhien

Sơ cấp
28/7/08
6
0
1
39
binh duong
mình cài HTKK 2.1 không mở tờ khai được .mở ra là nó đóng lại ai biết giúp mình với
thanh nhiều

N

namquyenthao

Guest
17/10/09
3
0
0
Hà Nội
Về thuế TNDN

Các bác cho em hỏi tính thuế TNDN quý có đc kết chuyển lỗ của các quý trước k ạ
Thank các bác nha !

B

beyeuthongminh

Sơ cấp
trời ơi, có mỗi ngày bắt đầu năm tài chính mà mỗi ng 1 đáp án thế này, ai biết mà lần.

Xin hỏi ai có lão luyện trong báo cáo thuế thì kíu E nhé, công ty của E thành lập tháng 8/2006, tháng này (tháng 10/2009) E báo cáo thuế GTGT tháng 9/2009 cho công ty thì khai vào "Ngày bắt đầu năm tài chính (dd/mm)" là ngày bao nhiêu?

E cảm ơn nhiều nhé

B

bibobo

Guest
22/10/06
11
0
1
Quảng Ninh
Ngày bắt đầu năm tài chính: 01/01
Mình vẫn làm thế, cài lại cho mấy máy đều khai thế và ổn cả.

C

chhippy

Sơ cấp
25/9/09
35
0
0
250kim giang
Cả nhà ơi cho em hỏi: em đang kê khai HD tháng 10, kê khai xong hết rôì nhưng tại sao ở tơ khai thuê ko hiên lên tông sô thuê đươc khâu trừ ơ ô 23, các bác chỉ hô em nhé!

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Cả nhà ơi cho em hỏi: em đang kê khai HD tháng 10, kê khai xong hết rôì nhưng tại sao ở tơ khai thuê ko hiên lên tông sô thuê đươc khâu trừ ơ ô 23, các bác chỉ hô em nhé!

Chổ này bạn phải gỏ vào, chương trình không tự thực hiện bởi vì số thuế GTGT đầu vào kê khai ở PL 01-2 có thể được KT ít hơn (có những hoá đơn được kê khai nhưng không được KT...trường hợp này hiếm)
Theo mình nghỉ là như vậy !

C

chhippy

Sơ cấp
25/9/09
35
0
0
250kim giang
Chổ này bạn phải gỏ vào, chương trình không tự thực hiện bởi vì số thuế GTGT đầu vào kê khai ở PL 01-2 có thể được KT ít hơn (có những hoá đơn được kê khai nhưng không được KT...trường hợp này hiếm)
Theo mình nghỉ là như vậy !
Bác nói rõ hơn được ko? nghĩa là cái tổng 23 là tất cả phải gõ tay vào ah? sao đầu ra no tự nhày mà!

H

huong

Guest
5/9/04
0
1
0
40
Hải Phòng
Co thể cho em biết rõ hơn được ko ?, và nếu ko chạy đc giờ e pải làm sao , chỉ con 4 ngày nửa là nộp rồi ,e lo quá ,e ko rành về máy tính . Giúp em với

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA