Chi phí hợp lý cho thẻ cào ĐTDĐ

• Thread starter ketoan4mat
  • Ngày gửi
ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Nếu thẻ cào ĐTDĐ có hóa đơn của NN nhưng đthoại dùng cho thẻ cào đó không có hóa đơn NN thì có được xem là hợp lý hợp lệ ko nhỉ?
Thân,

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

Bathanh

Guest
11/1/05
316
4
0
Hà nội - VN
ketoan4mat nói:
Nếu thẻ cào ĐTDĐ có hóa đơn của NN nhưng đthoại dùng cho thẻ cào đó không có hóa đơn NN thì có được xem là hợp lý hợp lệ ko nhỉ?
Thân,
bạn bổ xung quy chế chi phí điện thoại cho nhân viên đơn vị là xong ( quy định: ĐT tự trang bị, chi phí hoạt động cty thanh toán theo ctừ giới hạn đến xxxx đ là ổn. Gống như tiền phụ cấp xăng xe vậy)

T

tungchi

Guest
19/1/05
55
0
0
48
HN
Đúng vậy đơn vị tôi mỗi lần mua cả vài chục cái phải dùng thẻ kho để theo dõi, xuất dùng dùng dần cho nhân viên và đương nhiên cty phải có 1 qui chế sử dụng điện thoại và khoán định mức.

T

thutrangktpd

Sơ cấp
19/1/07
9
0
1
40
Ha Noi
Các bạn ơi cho mình hỏi Vào dịp cuối năm cty mình có mua bàn là, bếp điện, ti vi...để chơi trò bốc thăm trúng thưởng cho các nhân viên. Vậy hàng hóa đó mình có được tính vào chi phí không? nếu không thì làm sao để làm chi phí hợp lí. Các bạn giúp mình với.:wall:

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Các bạn ơi cho mình hỏi Vào dịp cuối năm cty mình có mua bàn là, bếp điện, ti vi...để chơi trò bốc thăm trúng thưởng cho các nhân viên. Vậy hàng hóa đó mình có được tính vào chi phí không? nếu không thì làm sao để làm chi phí hợp lí. Các bạn giúp mình với.:wall:
Mình nghĩ cái này là phúc lợi của Cty rùi. Không được tính là CP hợp lý.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA