Hàm cho biết số ngày trong tháng

• Thread starter luongcp
  • Ngày gửi
K

KKBS

Guest
23/2/05
53
0
0
51
HCM
Minou nói:
Hi,
Bạn áp dụng cách này xem sao nhé. chon ô hiển thị kết quả và type công thức
= value(A2)-value(A1)+1
Chúc thành công

Minou làm ơn cho biết A1 và A2 là gì và kết quả cho ra cái gì vậy?

Cảm ơn nhiều.
KKBS.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tualpha

Guest
6/9/07
14
1
3
43
Hanoi
Ứng dụng hàm ngày tháng

Tôi muốn tính số ngày trong tháng 1 kể từ ngày 08/01/2008 thì không biết phải dùng hàm gì nữa. Ai biết xin chỉ giáo giúp với!!!!!:0frown:
Mail cho mình nhé: tuxkld132@gmail.com
Xin cảm ơn

QDuc

QDuc

Cao cấp
3/6/06
254
18
18
Biển khơi
Bạn xài công thức này xem có thỏa không (?!)

Tôi muốn tính số ngày trong tháng 1 kể từ ngày 08/01/2008 thì không biết phải dùng hàm gì nữa. Ai biết xin chỉ giáo giúp với!!!!!:0frown:
Mail cho mình nhé: tuxkld132@gmail.com
Xin cảm ơn

=DAY(EOMONTH(TODAY();0))
:angel::005::angel:

D

doatuongvihong548

Guest
30/11/12
1
0
0
31
tp hcm
Ðề: Hàm cho biết số ngày trong tháng

Cảm ơn KKBS nhiều lắm

A

amd

Guest
11/10/10
1
0
1
Hà Nội
Chào các bác, em cũng có một câu hỏi xin nhờ các bác chỉ giáo giúp em với ạ.
Nội dung là: Em muốn biết có công thức trả ngày đích thành ngày/tháng/năm khi biết ngày bắt đầu và khoảng thời gian từ ngày bắt đầu đến ngày đích không ạ?
Ví dụ: Ngày giao hàng là ngày 18/6/2015, thời hạn phải thanh toán là 45 ngày kể từ ngày giao hàng, như vậy ngày đến hạn là 1/8/2015.
Xin các bác chỉ giáo giúp em công thức để hiển thị ngày đích như trên ạ (Ngày 1/8/2015). Em xin cảm ơn các bác!

H

HANGGG

Sơ cấp
30/5/23
1
0
1
24
em chào mọi người,
cho em hỏi, em muốn viết công thức tính số ngày còn lại trong tháng, mà điều kiện là số đó luôn biến động theo từng ngày. ví dụ từ ngày 1 đến ngày 10 là 10 ngày, thời gian qua ngày 2 thì còn lại 9 ngày ấy. câu từ em lủng củng nên em cũng không giải thích rõ ràng, đại khái là qua ngày mới thì số ngày còn lại trong tháng tự động giảm xuống.
cao nhân nào biết chỉ em với nha, hoặc mail về nhaquan.59x@gmail.com giúp em ạ. em đội ơn mọi người.

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital
Bạn tham khảo những hàm sau nhé:

HÀM TODAY

=TODAY()

Hàm TODAY không có đối số. Đừng quên gõ dấu ngoặc. Ngày tháng hiển thị sẽ được cập nhật tự động khi bạn mở bảng tính vào ngày khác.

HÀM DATE

=DATE(year; month; day)

Trong đó:

• Year: Năm sử dụng khi tạo ngày.
  • Month – Tháng để sử dụng khi tạo ngày.
  • Day – Ngày để sử dụng khi tạo ngày.
Hàm DATE trả về số thứ tự trong Excel của ngày tháng cụ thể. Cả 3 đối số đều bắt buộc. Bạn cần lưu ý chọn định dạng dữ liệu kiểu số. Nếu không Excel sẽ hiển thị ngày tháng thông thường.

HÀM NGÀY THÁNG

=YEAR/MONTH/DAY(serial_number)

Trong đó:

• Serial_number: Ngày/tháng/năm trong năm mà bạn muốn tìm
Ba hàm trên được dùng để lọc giá trị về ngày, tháng, năm từ dữ liệu cho trước. Dữ liệu có thể là văn bản, số thứ tự, ngày tháng hoặc kết quả của một hàm khác.

HÀM DATEDIF

=DATEDIF(start_date; end_date; unit)

DATEDIF là hàm tính toán khoảng cách giữa 2 mốc thời gian cụ thể. Đối số của hàm bao gồm:

• Start_date: đối số bắt buộc. Là mốc thời gian bắt đầu. Đối số có thể được nhập ở dạng chuỗi văn bản trong dấu ngoặc kép, số thứ tự của ngày trong Excel hoặc là kết quả của hàm khác.
  • End_date: đối số bắt buộc. Là mốc thời gian kết thúc.
  • Unit: loại thông tin mà bạn muốn trả về.
    • “y”: số năm giữa 2 mốc thời gian.
    • “m”: số tháng giữa 2 mốc thời gian.
Làm cụ thể trên file excel rùi gửi file mọi người chỉnh cho!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA