H2-Account – File kế toán Excel theo QĐ 48, cập nhật TT 138 – Dễ sử dụng, giao diện đẹp, nhiều tính

• Thread starter phamhuan269
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
M

maiphuong06

Sơ cấp
30/11/13
7
0
1
39
ha noi
Ðề: H2-Account – File kế toán Excel theo QĐ 48, cập nhật TT 138 – Dễ sử dụng, giao diện đẹp, nhiều tính năng

Phamhuan269 cho mình hỏi file này ko hỗ trợ báo cáo thuế GTGT hàng tháng à?

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

mattroinau

Sơ cấp
13/8/13
19
0
1
Việt Nam
Ðề: H2-Account – File kế toán Excel theo QĐ 48, cập nhật TT 138 – Dễ sử dụng, giao diện đẹp, nhiều tính năng

Cho mình hỏi làm cách nào để xóa chữ ký kế toán trưởng trong file các phiếu vậy.

Đã có câu trả lời xóa chữ ký ở phần trên rồi đó bạn. Bạn nên xem từ đầu topic để nắm rõ H2-Account hơn nhé.

M

maiphuong06

Sơ cấp
30/11/13
7
0
1
39
ha noi

Tác giả ơi ko trả lời cầu hỏi hộ em với

D

DoKhacThi

Guest
24/8/10
4
0
0
HCM

Chào anh @phamhuan269

Xem sổ kế toán của anh nhìn rất trực quan và cũng dễ sử dụng. File này cũng tương tự với nhiều file excel đã được share trên mạng trước đó. Nhưng công bỏ ra để chỉnh sửa nó tôi tin là không ít. Rất cảm ơn anh
Tôi xin góp ý 1 chút về TK Nợ/Có để hạch toán của mình.
1. File của anh lọc dữ liệu từ tài khoản trên BCDPS. Tuy nhiên, lọc dữ liệu toàn bộ TK kế toán gồm cả TK cha (TK loại 1) và TK hạch toán. Như vậy có thể làm người làm hạch toán nhầm TK cha. Cuối kỳ sổ không khớp, phải đi tìm lại số bị lệch rất mất thời gian.
2. Đề xuất của tôi:
- Chọn những TK chỉ dùng để hạch toán
- Đặt tên vùng là "TK_hachtoan".
- Dùng vùng dữ liệu này sử dụng cho bút toán hạch toán.
Chắc chắc sẽ ko còn sai sót nào trong quá trình hạch toán vì nếu nhập không đúng tk, cảnh báo sẽ không cho qua và bắt buộc người dùng phải nhập lại

Một lần nữa rất hoan nghênh sản phẩm của anh. Nếu được, mong nhận được 1 sản phẩm tương tự cho QĐ15

M

mattroinau

Sơ cấp
13/8/13
19
0
1
Việt Nam

Mình đang dùng nè...thấy ổn lắm ^^ . SKYPE: HUAN.NET

Bạn Huấn ơi, vui lòng gửi giúp H2-Account mới của bạn cho mình với nhé. Ổ cứng mình vừa bị hư, dữ liệu mất hết, bây giờ sắp hết tháng 12 rồi minh lo báo cáo tài chính quá. Nhập lại dữ liệu từ đầu - khổ ghê! Mail củ mình: ngocloan.impptv@gmail.com.

Cám ơn bạn thật nhiều nhiều.

S

siriussly

Sơ cấp
20/6/13
39
2
8
Thành phố Bắc Giang

Hiện nay, mình với BigTiger đang kết hợp để cho ra mắt một file excel hoàn toàn mới với mục tiêu tối đa là tiện ích của người sử dụng được tăng thêm và file vẫn giữ dc nét đẹp của nó. Các bạn hãy cứ yên tâm ở sự kết hợp lần này.

bạn ơi cho mình xin 1 bản với, mình mới đi làm còn bỡ ngỡ lắm mà kế toán trước chẳng ghi chép sổ sách gì cả.thank bạn nhìu nhìu nha.mail của mình là hoangvy.yahoo@gmail.com

B

bimbim866

Sơ cấp
8/5/10
11
0
1
36
hà nội

Khi mà độ rộng của ô không đủ hiện dữ liệu số thì làm sao để kéo cột ra cho rộng vậy mọi người?

C

camnguyetkt02

Trung cấp
29/3/11
175
1
18
35
tphcm

A Huấn có bảng H2-ACCOUNT mới chưa z?e chờ hôm giờ mà hok thấy, hay anh chị nào có bảng file sửa hoàn chỉnh các lỗi hôm giờ cho e xin với, e cũng theo dõi các lỗi mọi người hay gặp nhưng e hok sữa được vì e hok có phát sinh như z .! cảm ơn ! mail mình camnguyet89@gmail.com .

M

mattroinau

Sơ cấp
13/8/13
19
0
1
Việt Nam

Khi mà độ rộng của ô không đủ hiện dữ liệu số thì làm sao để kéo cột ra cho rộng vậy mọi người?

Bạn unprotect sheet là được thôi hà

V

vuchungvn

Guest
4/4/12
2
0
0
45
Ha Noi

Em cũng theo dõi phần mềm và thấy anh chị góp ý là còn 1 số lỗi cần sửa cho hoàn thiện hơn. Anh Huấn ơi, khi nào có bản mới cho em xin với ạ. Em cảm ơn anh rất nhiều vì em thấy phần mềm của anh rất hữu ích . Email của em: chunghien8779@gmail.com

Sửa lần cuối:
B

bimbim866

Sơ cấp
8/5/10
11
0
1
36
hà nội

Mọi người cho mình hỏi là khi nhập chứng từ vào sheet phát sinh, thì ở sheet Sổ quỹ tiền mặt mình thấy để trống 1 quãng khá dài do nghiệp vụ liên quan đến tiền mặt phát sinh sau các nghiệp vụ khác. Và khi có nghiệp vụ khác phát sinh thì nó lại cách dòng cho đến khi có nghiệp vụ liên quan đến tiền mặt. Vậy phải làm sao mọi người? để vậy thì có quá nhiều dòng trống. Mọi người giúp mình cách khắc phục với

H

huyngo177

Sơ cấp
11/10/10
7
0
0
38
hcm

đang dùng pm này để làm báo cáo. Nhưng còn nhùi thắc mắc mà ko bít hỏi ai. Ai có thể giúp mình dc ko

Cụ thể em bị ở chổ khai thuế GTGT:
HĐ khai trog tháng 02/2013 là 28/01/2013 nên khi coi báo cáo thuế T02/2013 thì ko thấy.
Bạn nào biết cách nào giải quyết thì giúp mình với

Mình up thử bản mình sửa lên cho mọi người và tác giả phamhuan269 xem thử.
downloadhttp://www.mediafire.com/download/04eltwofwj1lace/file_goc.xlsm
thêm VBA xoá dữ liệu nhập xuất và phát sinh.
thêm VBA sang tháng mới: tự động tạo file mới với dữ liệu BCDTK đầu kỳ và số lượng hàng hoá tồn kho.
thêm VBA kiểm tra sổ quỹ tiềm mặt: đề phòng nhập sai
thêm VBA tự động đánh số thứ tự số hiệu trong Phát Sinh ( lusc trước có bạn hỏi phải xoá bớt vài dòng thì phải sửa cả số hiệu )
thêm công thức két chuyển lợi nhuận chưa phân phối đầu kỳ..........
xin lỗi tác giả, vì mình đã xoá bớt vài sheet để mở nhanh hơn và dễ làm hơn.

links die rùi bạn ơi

M

manhua

Sơ cấp
22/8/11
7
0
0
Hà Nội

Hi mọi người,
Cho mình hỏi là sao mình ko nhập dữ liệu, unprotect.... được nhỉ, các chức năng đều bị ẩn mờ đi hết :(
Mở file lên chỉ mỗi ngồi ngắm đc thui, hic!
PS: mình dùng office 2007
Cám ơn nhìu nhìu

Sửa lần cuối:
S

sakura123

Sơ cấp
11/6/08
0
0
0
ha noi

Em cũng mong ngóng phiên bản mới để test xem thế nào , gửi dùm vào mail nguyentranthuthuy@gmail.com cho em với, cảm ơn 2 anh!!!

P

phamhuan269

Sơ cấp
18/4/13
23
9
3
34
Hà Nội

Mọi người cho mình hỏi là khi nhập chứng từ vào sheet phát sinh, thì ở sheet Sổ quỹ tiền mặt mình thấy để trống 1 quãng khá dài do nghiệp vụ liên quan đến tiền mặt phát sinh sau các nghiệp vụ khác. Và khi có nghiệp vụ khác phát sinh thì nó lại cách dòng cho đến khi có nghiệp vụ liên quan đến tiền mặt. Vậy phải làm sao mọi người? để vậy thì có quá nhiều dòng trống. Mọi người giúp mình cách khắc phục với

Sử dụng Filter để lọc và loại bỏ dòng trống nhé bạn

H

huyngo177

Sơ cấp
11/10/10
7
0
0
38
hcm

Hi mọi người,
Cho mình hỏi là sao mình ko nhập dữ liệu, unprotect.... được nhỉ, các chức năng đều bị ẩn mờ đi hết :(
Mở file lên chỉ mỗi ngồi ngắm đc thui, hic!
PS: mình dùng office 2007
Cám ơn nhìu nhìu

bạn nói cụ thể xem là ko nhập dc ở bảng nào, mình cũng đang dùng đây

Sử dụng Filter để lọc và loại bỏ dòng trống nhé bạn

anh Huân ơi cho em hỏi xíu
Cụ thể em bị ở chổ khai thuế GTGT:
HĐ khai trog tháng 02/2013 là 28/01/2013 nên khi coi báo cáo thuế T02/2013 thì ko thấy.
Bạn nào biết cách nào giải quyết thì giúp mình với

Em cũng mong ngóng phiên bản mới để test xem thế nào , gửi dùm vào mail nguyentranthuthuy@gmail.com cho em với, cảm ơn 2 anh!!!

ra trang 1 sẻ thấy bản cập nhật mới nhất đó bạn

M

manhua

Sơ cấp
22/8/11
7
0
0
Hà Nội

bạn nói cụ thể xem là ko nhập dc ở bảng nào, mình cũng đang dùng đây
Bạn phamhuan269, huyngo177,
File của mình mở lên thiì không dùng gì được, chỉ xem đc thôi.
Mình không can thiệp gì được vào file từ việc nhập số liệu trên các ô, sửa tên...
Các tùy chọn trong tất cả các menu (của excel chứ ko phải sheet menu kế toán) đều bị ẩn mờ, tùy chọn cho chuột phải cũng vậy.
Tóm lại là chỉ có thể ngắm thôi. Mình dùng OFF2007. Bạn hoặc bạn nào biết vụ này thì chỉ mình với nhé.
Mình mới chụp cái hình, các bạn xem ở link này nhé:
Many thanks!

Sửa lần cuối:
H

huyngo177

Sơ cấp
11/10/10
7
0
0
38
hcm

Cho em hỏi ngu xíu trong sheet PHATSINH mình thêm dòng sao ko chạy công thức vậy. Giúp e với e nhập thiếu cần bổ sung thêm nhưng ko được.

Bạn huyngo177,
File của mình mở lên thiì không dùng gì được, chỉ xem đc thôi.
Mình không can thiệp gì được vào file từ việc nhập số liệu trên các ô, sửa tên...
Các tùy chọn trong tất cả các menu (của excel chứ ko phải sheet menu kế toán) đều bị ẩn mờ, tùy chọn cho chuột phải cũng vậy.
Tóm lại là chỉ có thể ngắm thôi. Mình dùng OFF2007. Bạn hoặc bạn nào biết vụ này thì chỉ mình với nhé.
Many thanks!

đưa mail đi mình gửi file mình đang dùng xem sao

Sửa lần cuối:
moon87

moon87

Đáng yêu nhất web

Thanks tác giả nhiều

M

manhua

Sơ cấp
22/8/11
7
0
0
Hà Nội

Bạn huyngo177,
Mình đã biết nguyên nhân rồi.
Đó là excel của mình bị lỗi. Mở file khác lên cũng bị thế luôn.
Khả năng bị thế này là từ khi mình chạy thử VBA của bạn bigtiger0905 trên kia :(
Bạn nào biết cách khắc phục không?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA